• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Logo VietPet...

bi.ryan

Member
Xin pháp admin cho em được đăng bài tại đây cho anh em dễ thấy.

Sau 1 thời gian tham gia sinh hoạt trên diễn đàn, thực sự em cảm thấy đây là 1 sân chơi rất thú vị và bổ ích.
Trên tinh thần giao lưu, học hỏi, lắng nghe và tiếp thu...em xin mạo muội đề ra ý kiến tạo ra logo riêng của VP để anh em ra đường còn biết nhau...
Sơ qua về logo như thế náy ạ :

logo sẽ đc làm trên chất liệu đề can dính, với mục đích để anh em dán trên xe (đầu xe, đuôi xe, sau ôtô...tùy sở thích từng người) ,khi ra đường có thể nhận biết được nhau, có thể giúp đỡ nhau k biết chừng...và cũng góp phần quảng bá thương hiệu cho VP một cách rộng khắp...

Nếu ý kiến em đưa ra được tán thành thì xin các bác ấn thanks để em biết số lượng ủng hộ ra sao, và em sẽ up mẫu logo lên cho mọi người đánh giá...
Về đóng góp và tiếp nhận, chuyển logo thì vấn đề đó xin bàn sau (vì giá thành mỗi chiếc logo chỉ đáng vài cốc trà đá, em chỉ xin góp chút công sức nhỏ nhặt xây dựng diễn đàn thôi ạ )

xin các bác cho ý kiến !
Thân .

bi.ryan

Member
đây là 1 số mẫu sơ sài em vừa lược qua ( trình độ pts của em chỉ dừng lại ở mức con gà mờ thôi ạ )...
các bác cho em ý kiến ,hoặc cao thủ pts nào có ý tưởng nào độc đáo, mới lạ xin post ý tưởng của mình lên cho anh em quyết định nhé ^^

còn với 1 số mẫu em đưa ra dưới đây, nếu anh em quyết định mẫu nào thì em sẽ hoặc mang ra hàng, hoặc nhờ bạn bè chỉnh sửa lại thành 1 mẫu hoàn hảo ,sau đó làm thành 1 số logo mẫu và sẽ gửi tới BQT DĐ hoặc sẽ thông qua anh em trong buổi off sớm nhất ...
1.

2.

3.

4.

5.

6.

với những mẫu này em muốn để background trong suốt để có thể phù hợp với tất cả tông mầu trên tất cả các loại xe...từ xe đạp, xe máy, oto, máy bay....tùy nghi anh em sử dụng một cách tiện cho mình nhất ...
với những bạn học sinh, sinh viên (như mình 1 thời đam mê otofun.com) dán vào đủ mọi nơi, thể hiện niềm đam mê của mình mọi lúc ^^

.
.
.
Thân.

bi.ryan

Member
các bác có ý kiến xin vote theo số thứ tự em đã đăng trên mỗi ảnh nhé ( stt trước, ảnh sau )

phamhuyhoang

Active Member
mình duyệt mẫu Vietpet kết nối đam mê. mẫu số 5.đề can để dán như trên có thể chuyển cho anh em các tỉnh dán vào xe ,nếu có thể bạn cho thêm một phần nho nhỏ bên dưới với chữ NICK :................ để anh em tiện ghi nick của mình vào đó luôn

bi.ryan

Member
mình duyệt mẫu Vietpet kết nối đam mê. mẫu số 5.đề can để dán như trên có thể chuyển cho anh em các tỉnh dán vào xe ,nếu có thể bạn cho thêm một phần nho nhỏ bên dưới với chữ NICK :................ để anh em tiện ghi nick của mình vào đó luôn

nếu thêm 1 phần để ghi Nick thì em sợ vì là chất liệu đề-can ni-lông nên rất khó để anh em có thể ghi nick mình vào...trừ những thành viên chủ chốt, những thành viên tích cực, và những thành viên trong khu vực nội thành HN(k áp dụng với những thành viên nêu ra trước đó nhé ....những thành viên trước đó thì em sẽ ship TQ) đăng kí theo mẫu sau:
Họ tên, sđt, nick, số lượng logo ...em sẽ check và thêm Nick bên dưới dòng chữ và mang in luôn...còn anh em nào k nằm trong diện ưu tiên thì em xin được lượng thứ ...có thể lấy mẫu từ topic này và thêm tên nick theo ý mình ....

nhưng xin được lưu ý như sau ...nếu tất cả thành viên VP đồng ý với 1 trong những mẫu logo mà em đưa ra thì đề nghị không ai được phép sửa đổi khác so với bản gốc...vì em thiết nghĩ đây là logo biểu tượng cho DĐ, chỉ nên dùng 1 logo duy nhất.
Thân

bi.ryan

Member
thiết nghĩ đây là 1 hoạt động rất có ích cho diễn đàn ...vậy mà k có ai ủng hộ là sao nhỉ ???

vits2be

Member
Mình cũng ủng hộ mẫu số 5 và ý kiến của Mod phamhuyhoang là thêm một phần nho nhỏ bên dưới với chữ NICK :................ để anh em tiện ghi nick của mình vào đó luôn. Mình cũng thấy lạ là lại có ít người ủng hộ chắc mọi người mải để ý vào việc riêng hết rồi :D.

bi.ryan

Member
Mình cũng ủng hộ mẫu số 5 và ý kiến của Mod phamhuyhoang là thêm một phần nho nhỏ bên dưới với chữ NICK :................ để anh em tiện ghi nick của mình vào đó luôn. Mình cũng thấy lạ là lại có ít người ủng hộ chắc mọi người mải để ý vào việc riêng hết rồi :D.
chắc các bác í bận đi nhậu :D ....thôi thế này ...em cứ làm mẫu trước logo số 5 theo ý kiến tán thành của mod và bác vits2be...sau đó sẽ dán lên xe máy, oto rồi chụp ảnh, up lên để mọi người dễ hình dung và thống nhất ...như thế có được không ạ ???

rottweilord

Member
Cứ bình tĩnh đã bạn bi.ryan, chắc là các ACE khác đang thiết kế. Trên diễn đàn này có một số chú Kiến to lắm đấy! Logo cho một diễn đàn lớn thế này không nên vội, các ACE đang sôi sùng sục cho buổi off ngày mai đã mà.

bi.ryan

Member
Cứ bình tĩnh đã bạn bi.ryan, chắc là các ACE khác đang thiết kế. Trên diễn đàn này có một số chú Kiến to lắm đấy! Logo cho một diễn đàn lớn thế này không nên vội, các ACE đang sôi sùng sục cho buổi off ngày mai đã mà.

em cũng k vội lắm vì thời gian còn dài, ý em nói ở đây chỉ là em làm trước 1 số mẫu và up hình lên để cho ace trên diễn đàn dễ hình dung hơn về ý tưởng của em thôi ạ ^^
thân.