• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Loạn thật rồi hixhix

Mình không thể ngờ bây h chúng nó lại có thể bắt trộm mèo công khai và liều lĩnh như vậy. Mình ở Hà Đông, Hà Nội, đang onl thì thấy ầm ĩ ngoài đường, ra ngó thì thấy 3 xe máy chở 6 người, có cả đèn + vợt đang hò nhau đuổi bắt mèo(hình như bắt được 2 con rồi). Mình thật sự shock nhưng không thể làm gì chúng nó được. Đúng là loạn thật rồi

X

xuka3691

Guest
lần sau bạn cứ đứng trên ban công nhà mình hét ầm lên "trộm trộm", hét "trộm chó, trộm chó" cũng được. mọi người nghe tiếng chạy ra thì chắc bọn trộm cũng k dám làm liều nữa. mà mọi người cũng biết hiện tượng như thế, nếu bắt được mấy thằng trộm ấy thì chắc cũng cho nó 1 bài học, không thì cũng giữ chó mèo nhà mình cẩn thận hơn

lần sau bạn cứ đứng trên ban công nhà mình hét ầm lên "trộm trộm", hét "trộm chó, trộm chó" cũng được. mọi người nghe tiếng chạy ra thì chắc bọn trộm cũng k dám làm liều nữa. mà mọi người cũng biết hiện tượng như thế, nếu bắt được mấy thằng trộm ấy thì chắc cũng cho nó 1 bài học, không thì cũng giữ chó mèo nhà mình cẩn thận hơn
cô này không sợ việc nếu mọi người không bắt được hội này thì đêm tự nhiên nhà bốc cháy à? bọn trộm giờ liều lĩnh lắm, làm gì thì làm nhưng đừng đứng ở nhà mà hét

X

xuka3691

Guest
cô này không sợ việc nếu mọi người không bắt được hội này thì đêm tự nhiên nhà bốc cháy à? bọn trộm giờ liều lĩnh lắm, làm gì thì làm nhưng đừng đứng ở nhà mà hét
thì thì ngồi trong nhà hét vậy. tắt đèn tối om đi để chúng nó không biết là nhà nào với nhà nào ^^

bo.bo

Member
Nguy hiểm lắm Xuka à ! Hix, bọn nó manh động lắm ! Có khi mình bị hại ý ! Muốn lắm nhưng không thể làm j được

txh1403

Senior Member
chả bù khu mình,hôm có thằng 2h đêm trộm mèo,mình thì say rượu vừa về nhìn thấy,sẵn men trong người định đập cho 1 trận,chưa kịp ra tay thì 1 chiến hữu cùng khu,cũng ngây ngất về giống mình đã ra thịt thằng đấy trước rồi :)) ,loạn cả khu lên ,chú kia xin mãi thì mới dc thả về trong tình trạng bầm dập...,cứ thế 1 2 lần thì đố mà dám bén mảng đến

bo.bo

Member
Uưm , là con trai thì không sợ với cả bạn đi trên đường ! Còn red thì là ở trong nhà ! Bọn này chúng nó manh động lắm !

chả bù khu mình,hôm có thằng 2h đêm trộm mèo,mình thì say rượu vừa về nhìn thấy,sẵn men trong người định đập cho 1 trận,chưa kịp ra tay thì 1 chiến hữu cùng khu,cũng ngây ngất về giống mình đã ra thịt thằng đấy trước rồi :)) ,loạn cả khu lên ,chú kia xin mãi thì mới dc thả về trong tình trạng bầm dập...,cứ thế 1 2 lần thì đố mà dám bén mảng đến
1 thằng thì tớ ko chấp, nhà đầy gậy gộc hihi đây cả hội, biết đâu lại mang theo đồ, nguy hiểm lắm nhưng mà tức không chịu được

meonho124

Member
ôi gần nhà mình vài hôm lại có người đi mua mèo thịt hic hic , mỗi lần ông ấy qua ngõ , đang ngủ mà giật mình tỉnh dậy tim đập thình thịch vì sợ chưa đóng cửa, có đứa nào ra được ngoài bị bắt thì chết o->

hôm nọ lượn lờ buổi sáng ở chỗ cầu vượt ngã tư sở thấy cái bà chở 1 ***g 2 tầng toàn mèo là mèo, chúng nó đè lên nhau không còn chỗ đứng thật sự là kinh hoàng, cái ***g cao có 20cm rộng 60 dài 80 2 tầng mà phải đến 70 nhóc hay hơn số đấy mà khẳng định luôn số mèo này toàn bộ là mèo bắt trộm vì 4h sáng ai mà đi bán mèo? chỉ có ăn trộm được là ra đấy bán thôi
thật sự kinh hoàng

bo.bo

Member
Em nghe anh nói mà rùng hết cả mình ! Thôi cứ coi như là các con sớm được đầu thai sang kiếp khác vậy !

linkmitu

Member
trộm mèo cướp mèo câu mèo giờ lưu manh lắm.

mọi người phải hết sức lưu ý, những cái loại cầm vợt lưới để vợt mèo đi xe máy rong rong ngoài đường để trộm mèo ko nguy hiểm bằng mấy thằng cha có cái cần câu chuyên dụng để câu chó mèo. nói là " câu " chuyên dụng để câu chó mèo là có lí do của nó.

Cái vật đó đầu có móc nhọn ( các bạn cứ hình dung như mắc ở lưỡi câu í ), có móc thì nhỏ để móc vào vòng cổ, vòng chân và áo mèo. còn 1 cái có móc to hơn, dầy hơn, khỏe hơn, để ngoắc trực tiếp vào cổ mèo. Mình đã chứng kiến 1 cảnh " Ngoắc cổ mèo " rồi. Bọn chúng nó đi 2 đứa, 1 thằng lái xe 1 thằng thực hiên. thằng đằng sau thực hiên cứ như biểu diễn xiếc í. mình đứng trên vỉa hè mà cứ gọi là há mồm ra mà nhìn, nó quăng cái dây câu 1 cái, mình còn chưa biết chúng nó làm j, chỉ đến khi nghe tiếng " Nghéo ! " mình mới biết chúng nó câu mèo! Mà lực bất tòng tâm, chả làm j được, mình á á á lên như kiểu người câm tập nói í, hoảng loạn chẳng biết nói gì ! còn chúng nó zọt xe máy đi luôn. Nhanh ko thể nào tả !

Thế cho nên, mèo nhà ai nhà đó giữ cẩn thận, Việt Nam ko có luật CẤM CÂU TRỘM MÈO, nên bọn đó có vi phạm pháp luật đâu!

Và mình cũng ko thích những nhà nuôi mèo hay thả rông, biết tính mèo mình hay chạy lung tung ra đường ra phố, mà vẫn mặc áo, đội mũ, đeo nơ, đeo vòng cổ xúng xính cho mèo như bà công chúa. ( Mình ko nói đến mấy tiểu thư được nuôi trong nhà nhé ! )
Việc mặc áo , đeo vòng cổ cho mèo thế nguy hiểm lắm, Thứ nhất, mèo hay leo trèo, đu cây cối, mặc áo sẽ làm cơ thể mèo vướng víu, sẽ giảm khả năng nhảy và hoạt động của mèo, làm giảm khả năng thăng bằng khi mèo tiếp đất. Giả sử mèo bị trượt chân rồi ngã từ cao xuống mà mặc cái váy cái áo xúng xính thì mèo đó sẽ gặp khó khăn khi tiếp đất. Hoặc mèo đang nhảy bị cái vòng cổ nó ngoắc lên cây, là mèo chết vì ngạt thở, ko kịp ngáp !
Thứ hai, mèo đi chơi ở ngoài RẤT DỄ bị " CÂU " mất, chúng nó ngoắc vào mấy thứ đó nhanh lắm, nhanh hơn đi " lùa " mèo nhiều! Cho nên các bạn nào còn đang thả rông mèo mà còn mặc mấy thứ đó cho mèo thì phải xem lại nha. Đừng đến lúc mèo mất thì mới thấy ân hận đó!

Kún¥êu

Member
Hôm nọ ông xã mình đang ngồi trên gác, bỗng dưng nghe thấy tiếng lách cách, nhìn xuống thì thấy ở chỗ thò tay vào mở khóa có thằng trộm mèo đang vẫy vẫy dụ mấy con mèo nhà mình ra. Hix hix, nhà mình đề phòng cảnh giác rất cao rồi mà bọn trộm mèo thật là manh động, dám hoạt động liều lình như vậy. Mình từ trước đến giờ toàn huấn luyện đám mèo nhà mình cứ có khách là chạy xuống chào, từ ngày phát hiện ra chuyện này cấm tiệt bọn nó xuống tầng 1 luôn.

Hôm nọ ông xã mình đang ngồi trên gác, bỗng dưng nghe thấy tiếng lách cách, nhìn xuống thì thấy ở chỗ thò tay vào mở khóa có thằng trộm mèo đang vẫy vẫy dụ mấy con mèo nhà mình ra. Hix hix, nhà mình đề phòng cảnh giác rất cao rồi mà bọn trộm mèo thật là manh động, dám hoạt động liều lình như vậy. Mình từ trước đến giờ toàn huấn luyện đám mèo nhà mình cứ có khách là chạy xuống chào, từ ngày phát hiện ra chuyện này cấm tiệt bọn nó xuống tầng 1 luôn.
sao lúc đấy không chạy xuống túm tay nó rồi trói lại gọi 113 nhỉ? cái kiểu đấy thì nó đi tù mọt gông, gì thì gì cũng vẫn ngại vụ trả thù kiểu mưu hèn kế bẩn của bọn đấy, cuộc sống không chỉ có 1 mình mình mà còn người thân nưa :( làm sao đây nhỉ?

meoo_97

Member
nhưng nó chỉ vẫy vẫy thôi mà anh, đâu thể cho nó đi tù:D
đánh nó cũng không được:(

lonely29

Member
:( chả lẽ cứ để bọn không xứng đáng làm người này hoành hành rồi tự an ủi chúng nó làm ác rồi chúng nó sẽ bị quả báo x-(ở đất nước như đất nước này đúng là bất lực, thấy cái ác hoành hành mà phải làm ngơ %-(