• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Loài cá lạ.Có hình hoa Đáo. Cần thông tin về loài cá này

CopConOnline

Mình đang có 1 chú cá lạ. Trên người có hình 1 cành hoa đào thắm , có 2 nhánh+ 2 nu hoa + lá. Mình nghĩ là ai dó vẽ lên. Mình cũng không tin vào mắt mình nữa. post lên đây cho mọi người coi và cho mình thêm thông tin

Susu109

Member
Em thì em nuôi mèo mà cũng chả có hiểu biết gì..... Mà đây là cà Hồng két mà anh :))

Susu109

Member
Ah thêm 1 số thông tin e biết... Đây là cá cùng họ với cá rô nên dữ, k nuôi chung với cá nhỏ hơn đc, ăn thịt, ăn tạp nên k thể nuôi cùng cây thủy sinh đc, chúng nó nhổ hết cây. Ah, mà hồng két có loại màu hồng, nuôi 1 đôi thỉnh thoảng chúng nó hôn nhau hay lắm, a để ý kĩ thì môi chúng nó hình trái tim đây, ah quên, có thể nuôi chung cá rồng :X

CopConOnline

thấy trên người có 2 nụ hoa giống hoa đào. Thằng em trong SG bảo có loai cá này .Nhưng trên người có bông như con này thì hiếm :D

CopConOnline

quá muộn. Bể cá nhà anh đẫm máu rùi. hu hu. Thả nó vào nó cho đàn cá nhà anh te tua hết rồi :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Susu109

Member
Ở HN có nhiều cá này mà anh, anh ra bốt hàng đậu hay hoàng hoa thám ấy
Mà có loại gì gì tên Kinh Kông ấy, anh cứ ra hỏi là ng ta chỉ cho, chúng nó k có đuôi, màu đỏ, cùng họ bọn này, đẹp hơn, nhìn yêu hơn anh ạ
( ôi sao tôi lại la liếm sao cái mục này nhể :)))

CopConOnline

thanks em nha. Nhìn con này hay hay ,Thả vào bể cá nó cho bét nhè hết. Tình hình này 2 con mèo nha anh lai có 1 bữa liên hoan:)):)):)):)):)):))

Susu109

Member
Ặc thôi... Đứng cho mèo ăn tội nó ra, mà cá này tanh mèo k ăn đâu, anh xem có ai thì cho đi anh ạ :)

CopConOnline

Có người nhà làm ở hồ điều hòa của Hai Phòng. Bắt được thấy đẹp đem cho anh. :((Đụng nhầm thú dữ rùi. mà sao em biết nhiều thế:-o

CopConOnline

có người nhà bắt được đem cho. mà sao em biết nhiều thế. chắc hay đi chợ mua cá cho mèo hả =)) :)):)):)):))

Susu109

Member
Em chưa phải đại gia mua cá này cho mều anh ạ... Sv nghèo lắm :))..... A nuôi thử 1 đôi đi.... Rồi sẽ có lúc thấy chúng nó hôn nhau :x

Cá được xử lý bởi con người các bác ạ, họ dùng thuốc màu nhuộm lên vảy cá, cũng đuợc thời gian tương đối dài các bác ạ.

Phu Dung

Moderator
Không phải nhuộm đâu, họ tiêm màu vào bên dưới vẩy cá đấy; nên muốn màu gì có màu đó.

dexom888

Member
ô hóa ra cũng lắm người chả biết gì về cá cảnh thật .
Đây là cá hồng két săm , người ta thường chọn những con ko lên màu săm lên mấy bông hoa linh tinh , đánh vào thị hiếu như các bạn thấy .
Cá nuôi một thời gian sẽ bay hết hình săm
Tóm lại là săm là để che khuyết điển màu của cá , nhìn rất quê
Cá hồng két là phải đỏ rực , loại này nuôi phí mồi
Vài dòng chia sẻ với các bạn

hahahha
té ghế mất,con cá xăm mà các pác chém 1 trang chả thấy ai nói đúng.hài vãi
nó xăm dưới vảy đấy,lớn lên cũng còn.