• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Liệu có khả năng mèo bị yếu sinh lý

ruồi bẹp

Active Member
Tình hình là như vậy thằng Zin nhà mình giờ đã hơn 8 tháng, đợt trước mình cứ nhớ nhầm là nó mới 6 tháng nên cũng cứ vô tư nhưng sau đợt nghe tin Nhẹo nhà bạn Bizonzon (em gái thằng Zin) đang có bầu tự dưng mới sự nhớ ra là nó đã lớn, cũng được hơn 3kg rồi chứ ít đâu.

Nói chung là ở cái độ tuổi đó thì mèo sẽ phải kêu đòi mèo cái, rồi có thể sẽ đi theo mèo cái mấy ngày ...
Mèo zai ở quê tớ cũng có đòi mèo cái rồi cậy cửa bỏ đi khoảng tầm bằng tuổi Zin rồi Meo nhà bạn Bizonzon thì cũng làm bố nhiều lần rồi trong khi Zin nhà mình vẫn cứ vô tư như trẻ con.

Zin hoàn toàn không hề kêu ca gì chỉ khi thằng cu đói hoặc... đi vệ sinh (không hiểu sao thằng này nó đi vệ sinh rất ồn ào -_-). Nếu có cậy cửa đi chơi thì cũng đi tí rồi về, thằng này nhà mình ở nhà thì làm vương làm tướng nhưng ra ngoài rất nhát, nó đặc biệt không thích người lạ.

Mấy lần mình cho nó tiếp xúc với mèo cái, nó cứ nhìn một cách tỉnh bơ. Một em thì thấy nó gừ gừ nó liền giơ móng lên tát cho em ấy phát rồi quay đi :praying. Em khác xinh đẹp như tiên xa cũng chẳng hiểu sao thấy nó nhìn tự dưng bỏ chạy :nailbitting:.

Con em mình thỉnh thoảng cứ đùa là thằng Zin yếu sinh lý hoặc là nhát gái... nhưng mà thực sự nghĩ cũng thấy lo lo, chín tháng đến nơi rồi mà nó cứ chẳng lớn gì cả chẳng hiểu do chậm lớn hay do... yếu sinh lý thật. :((

Có bạn nào am hiểu về tâm sinh lý học của mèo giúp mình với được không?:straight face:

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Chào bạn ruồi bẹp. Mình không nghĩ là thằng Zin nhà bạn có vấn đề. Chỉ là chưa đúng lúc thôi. Chắc bạn cũng biết là mèo nó khôn như người bạn à. Không phải đụng ai đẹp là nó nổi máu anh hùng lên đâu mà nó phải đúng lúc đúng mùa và đúng ... mùi.

Họ mèo và đa số các thú hoang dã thì chỉ theo con cái và giao phối khi con cái đến thời kỳ. Thậm chí có con tinh hoàn con bị teo lại chỉ lớn ra khi đến mùa thôi (to quá di chuyển vất vả lắm, hihihi Lở gặp phải kẻ xấu chơi ngay vào chổ quý hiếm thì nguy). Mình tin là khi có mèo cái động dục thì thằng Zin nhà bạn sẽ tự động biết làm gì. Thằng Tom nhà mình mặt ngây thơ ngố ngáo nhưng hôm rồi mình đã thấy nó biết ấy khi em mèo cái đến kỳ bạn à.

Nói tóm lại là mèo không giống chủ đâu bạn nhé. Hihiih.

Chúc bạn nhiều sức khỏe nhé. Gửi lời thăm em Zin nhé.

kemkẹo

Member
ôh 8 tháng đã lo gì bạn kẹo nhà mình còn ngố hơn 1năm2 tháng mới lớn ^^ mình cũng chẳng mong biết lấy vợ sớm làm gì lại suốt ngày đòi đi chơi thì chỉ có cho làm công công sớm thôi :D

ngudaymuon

Active Member
Trời, e mong nó lớn làm gì không biết? Như thằng gấu nhà chị, nó lớn, nó tìm vợ rồi nó suốt ngày đè con bé Ỉn xinh đẹp ngây thơ của chị ra dở trò đồi bại. :(( mà Ỉn thì mới có bốn tháng tuổi, đã biết gì đâu. :(( Giá mà nó cứ ngây thơ trong sáng mãi thì mừng. :(

ruồi bẹp

Active Member
ôh 8 tháng đã lo gì bạn kẹo nhà mình còn ngố hơn 1năm2 tháng mới lớn ^^ mình cũng chẳng mong biết lấy vợ sớm làm gì lại suốt ngày đòi đi chơi thì chỉ có cho làm công công sớm thôi :D
ùi cái thằng nhà mình nó nhát như thỏ đế, chỗ lạ, người lạ là cấm có thò cổ vào
như mẹ mình ở quê hay lên chơi, nó quen rồi mà hôm vác nó về quê thấy bố mẹ mình mà vẫn chạy mất dép (mặc dù nó ko có đi dép -_-)

ruồi bẹp

Active Member
Trời, e mong nó lớn làm gì không biết? Như thằng gấu nhà chị, nó lớn, nó tìm vợ rồi nó suốt ngày đè con bé Ỉn xinh đẹp ngây thơ của chị ra dở trò đồi bại. :(( mà Ỉn thì mới có bốn tháng tuổi, đã biết gì đâu. :(( Giá mà nó cứ ngây thơ trong sáng mãi thì mừng. :(
thì em chỉ sợ nó chậm lớn lại kém bạn kém bè thì tội thằng cu
em là cứ theo phương châm là không để cho thằng nhỏ nó thua bạn bè cái gì to tát quá
thấy con nhà người ta vợ con tưng từng lại cứ sợ thằng cu tủi
nhưng mà với cái tình trạng không có thương hoa tiếc ngọc này chắc em chẳng phải lo cho thằng cu đi làm hoạn quan :p