• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Legend Bully khi con bé

Status
Không mở trả lời sau này.

Bully

Member
Mình đọc và tham khảo trên http://www.americanbullyworld.com, thấy bài này thú vị nên muốn chia sẻ với ACE. Đây là hình ảnh của những con bully rất nổi tiếng, tạo nên tên tuổi của những trại bên Mỹ và là khởi nguồn của tất cả. Sau đây là những hình ảnh của nhũng con Legend Bully khi còn bé và khi trưởng thành:

Kurupt (1 trong những con yêu thích của mình)

Marcello

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Thanks Hiếu,
Tiếp tục nhe Hiếu, đề tài rất thú vị, sẽ giúp anh em chơi Bully tham khảo trong việc dự đoán tương lai các bé (với điều kiện là phải chăm sóc tốt ở mọi thời điểm thì mới hoàn thiện khi trưởng thành).

Thân,

Mấy em này bự con quá!còn nhhỏ nhỉn dễ thương quá mà lớn lên nhìn hơi "đồ sộ",hi hi!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Bài này rất hay Hiếu ạ! Như anh em mình từng nói, nhiều con Bully đẹp và nổi tiếng không nhất thiết lúc nhỏ đã là SUPER STAR...mà có thể xem là xấu nếu so sánh với những chú bully con khác. Ngoài ra thì không cứ phải 1st pick là lớn lên sẽ đẹp nhất, nhiều con chỉ là con cuối cùng của bầy mà lớn lên lại là SUPER STAR.

Chào thân ái và đoàn kết

Bully

Member
Bài này rất hay Hiếu ạ! Như anh em mình từng nói, nhiều con Bully đẹp và nổi tiếng không nhất thiết lúc nhỏ đã là SUPER STAR...mà có thể xem là xấu nếu so sánh với những chú bully con khác. Ngoài ra thì không cứ phải 1st pick là lớn lên sẽ đẹp nhất, nhiều con chỉ là con cuối cùng của bầy mà lớn lên lại là SUPER STAR.

Chào thân ái và đoàn kết
Em nghĩ cách nuôi và chăm sóc rất quan trọng. Em nghĩ bên nước ngoài ăn đứt Vietnam ở tập luyện và điều kiện nuôi dưỡng.
Tặng anh bức ảnh này:

Trình độ nuôi chó quá siêu, con nào nhìn cũng ấn tượng

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Nếu anh không nhớ lầm thì bầy này là của doubledownpit...thật sự thì điều kiện bên nước ngoài tốt hơn điều kiện ở Việt Nam rất nhiều: sân bãi,thức ăn,nhiều sự chọn lựa về giống...tóm lại thì hầu như tất cả đều tốt hơn. Nhưng cứ cố gắng sẽ dẫn đến thành công Hiếu ạ!

Chào thân ái và đoàn kết

BIG DOG

Member

Góp vui với Hiếu một tấm hình nuôi puppy 2 tháng tại trại BigBen

trangphuong

Active Member
Bác cho hỏi...

Góp vui với Hiếu một tấm hình nuôi puppy 2 tháng tại trại BigBen
Anh cho em hỏi chút đây là thịt bò hay thịt ngựa vậy? Em cũng nghe nói cho ăn thịt ngựa thì tốt hơn thịt bò không biết đúng sai như nào? Và tầm 2 tháng như em này thì một ngày ăn hết 1kg thịt sống không? Em cũng nuôi cho ăn thịt sống 1 ngày chỉ cho ăn tầm 4-5 lạng thịt bò hoặc ngựa thôi +chút cơm rau củ quả,thấy baby 2 tháng mà cái đống bắp bò hay ngựa to như vậy cũng phải gần 1kg..:-bd..? Chăm tốt thật đúng là cún của trại, ok thật..........:-bd............

BIG DOG

Member
@trangphuong : thịt bò bác ạ. ở các nước phát triển thì thịt bò và gà rẻ so với mức sống nên nuôi dog bằng thịt sống nhiều cũng không có gì lạ. Dân Thái cũng hay nuôi dog bằng thịt gà vì thịt gà tại Thái rẻ.
Nuôi bằng thịt sống tôi thấy dog sẽ rất nhanh nhẹn, khoẻ mạnh có điiều phải đảm bảo thịt tốt và thật tươi.
Tạm dừng chủ đề dinh dưỡng ở đây nhé. Tránh làm loãng chủ đề Legend Bully của chủ topic.
Thân

Bully

Member
Mọi người xem cái này rồi bình luận nhé:

Và đây là hình ảnh khi tụi nó lớn lên, trình độ nuôi chó của MỸ quá siêu, cả đàn lớn lên con nào cũng đẹp (Đây là dàn của All Star Pits)

WhiskeyChiquilin

MojaShylow

T-RexBiggy

Bài này quá hay, anh Bully có thêm thông tin nào nữa thì up lên cho anh em tham khảo với !
Thanks!

Bully

Member
Dạo này đàn chó con bị đi ngoài nên mình bận quá không có thời gian post hình, mọi người thông cảm nhé.

Gargoyle:

Bully

Member
ShortShot
Một trong những huyền thoại của bully và là nền tảng của những con Bully nổi tiếng sau này. Nói đến chơi Bully thì không ai không biết đến ShortShot và Purple Rose Of Cairo

Bully

Member
Viper
Con của Purple Rose Of Cairo, litter mate với Lil Ro, một con rất nổi tiếng với lệ phí phối giống $5000.
Đây là ông của Buster nhà mình và cũng là ông của đàn của anh Chinh Daddy_C

Twelve

Member
bài hay thiệt,nhìn bully em thấy giống mấy vận động viên thể hình quá :x

Status
Không mở trả lời sau này.