• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrador Retriever Đẹp giai đến tuổi trưởng thành

dragon82

Member
Chào cả nhà, hôm nay mới có dịp giới thiệu em Labrador nhà mình, tính đến nay em đã được 18th tuổi, thực sự đã trở thành 1 chàng trai trưởng thành. Sinh ra và lớn lên tại Hà Nội, hiện tại cân nặng khoảng 32kg, đã nắm được các lệnh cơ bản: ngồi, nằm, bắt tay, nhặt đồ. Rất mong muốn được giao lưu với các em Lab gần xa.

Một vài hình ảnh ra mắt:

Tien Ro

nhìn con cho nhà cậu nghe có vẻ thuần chủng đấy nhỉ?
mua ơ đâu đấy chỉ chỗ cho đi cái
nếu có ních online, thì vào ních này của tớ nhé, vì tớ không biết cách vào gặp cậu thế nào, newcity_thainguyen_lx

Tien Ro

nhìn có vẻ cún nhà cậu hơi gầy đấy, mà cho nó đi chạy với đi bơi nhiều vào thì mới to con đươc mà lại còn cơ bắp nữa, trước tớ nuôi một con labrador đen, cho đi chạy nhiều với bơi nhiều nên nhìn nó cơ bắt lắm, mà to ngang nữa nên đẹp lắm, để nhà bị họ bắt mất, giờ tìm mua chó con mà toàn là chó đểu chán quá đi mất

dogMun

Member
Lab bạch kim đẹp quá! Bạn có gần Công viên Thống nhất không hôm nào cho ra giao lưu đi. 8->

misu

Các bác cho em hỏi là ngoài phía bắc hay nói (và ca ngợi) Labrador "bạch kim" mà theo em đọc thì labrador chỉ có màu đen, nâu (sô cô la) và màu vàng thôi. Bạch kim có phải là không thuần chủng hay bị lỗi không ạ ?

Color
The Labrador Retriever coat colors are black, yellow and chocolate. Any other color or a combination of colors is a disqualification.

Em đang tìm hiểu và định nuôi một chú lab. nhưng toàn thấy bạch kim bạch kim thì hãi quá...không nhẽ vào vietdog mà vẫn bạch kim hay sao ợ..=))=))=))

dogMun

Member
Các bác cho em hỏi là ngoài phía bắc hay nói (và ca ngợi) Labrador "bạch kim" mà theo em đọc thì labrador chỉ có màu đen, nâu (sô cô la) và màu vàng thôi. Bạch kim có phải là không thuần chủng hay bị lỗi không ạ ?

Color
The Labrador Retriever coat colors are black, yellow and chocolate. Any other color or a combination of colors is a disqualification.

Em đang tìm hiểu và định nuôi một chú lab. nhưng toàn thấy bạch kim bạch kim thì hãi quá...không nhẽ vào vietdog mà vẫn bạch kim hay sao ợ..=))=))=))
Màu này được xếp chung với màu vàng (yellow), vì riêng loại màu này đậm nhạt khác nhau, từ kem nhạt đến đỏ như lông cáo....

Em chó đẹp và khoẻ quá, giống này hiền và điềm đạm rất thích hợp với nhà có trẻ nhỏ. Chúc mừng bạn chủ có 1 chú Lab đẹp.

dogMun

Member
Có tài liệu còn cho rằng: Màu lông cũng thể hiện cá tính của Lab; màu càng nhạt càng hiền; càng đậm càng dữ 8->8->8->...

dragon82

Member
Lab nói chung là hiền, trừ một số rất ít trường hợp là hung dữ từ bản chất còn đâu nếu có con nào hung dữ hay quá nhút nhát thì đa số là do cách nuôi của chủ, một con chó suốt ngày bị nhốt và bị đánh đập thì khó mà hiền lành cho được

dogMun

Member
Di truyền cũng rất quan trọng đấy nhé! Các cụ nói "Chó giống cha, gà giống mẹ" không phải không có cơ sở đâu...:)

dragon82

Member
Di truyền cũng rất quan trọng đấy nhé! Các cụ nói "Chó giống cha, gà giống mẹ" không phải không có cơ sở đâu...:)
Cái này thì chuẩn rồi, đó là lý do mọi người thường kén chọn lab đực chuẩn để phối

dogMun

Member
Cái này thì chuẩn rồi, đó là lý do mọi người thường kén chọn lab đực chuẩn để phối
Đúng! Mr. Tom sang năm sẽ cho lên giống; dự định mỗi năm chỉ cho phối 2 lần>:D<>:D<

Chào cả nhà, hôm nay mới có dịp giới thiệu em Labrador nhà mình, tính đến nay em đã được 18th tuổi, thực sự đã trở thành 1 chàng trai trưởng thành. Sinh ra và lớn lên tại Hà Nội, hiện tại cân nặng khoảng 32kg, đã nắm được các lệnh cơ bản: ngồi, nằm, bắt tay, nhặt đồ. Rất mong muốn được giao lưu với các em Lab gần xa.

Một vài hình ảnh ra mắt:

Lát em Up Ảnh con bé nhà em lên nhé. em ở bắc ninh và con bé nhà em nó vẫn còn trẻ con khi nào đến tuổi lấy chog thì em kiếm bác nhé... bac add yahoo em vào với nhé. vt_online_over_pk@yahoo.com ak mà lần đầu thì bác phải trả tiền nhé...... hehehe

tony_as

Member
Thằng ku nhà bác mua ở lò đúc ah hay bác mua lại của 1 cậu nhà ở kim ngưu vậy.

tony_as

Member
Nhìn mặt và tên quen quá nên mình đt cho chủ cũ của ku cậu này hóa ra là con của lab tôm nhà mình và con lab Ki trước ở phố huế. Bây h cu cậu đẹp quá ko ngờ đc. Chúc bác chủ mới sở hữu đc 1 em lab đẹp.

layzybe

Nhìn mặt và tên quen quá nên mình đt cho chủ cũ của ku cậu này hóa ra là con của lab tôm nhà mình và con lab Ki trước ở phố huế. Bây h cu cậu đẹp quá ko ngờ đc. Chúc bác chủ mới sở hữu đc 1 em lab đẹp.
oh thằng này xinh trai nhỉ hóa ra là hậu duệ của Ki

tony_as

Member
oh thằng này xinh trai nhỉ hóa ra là hậu duệ của Ki
Đúng là hậu duệ của con Ki nhà anh đấy anh vịnh ạ em hỏi chủ cũ của nó rồi. Nó là con thứ 2 đàn đẻ cuối năm 2010 nhà em mà. Thằng anh nó là tommy nhìn mặt giống hệt Bố Ki luôn to con bằng bố nó đấy anh ạ. Hôm nào em qua cho anh xem ảnh thằng anh nó xem nó giống bố ko.