• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrador- Micky nhà mình

bi2004

Member
Em Micky nhà mình mới được hơn một tháng, mới bắt tối qua đấy ạ,:). em nó là em cái nhé.

em nó đang ngủ đây ạ

labsaigon

Member
Bé xinh gái ghê, nhưng sao bắt sớm vậy bạn? ít ra cũng ngoài 45 ngày cho bé được cứng cáp hơn.
Chúc bé hay ăn chóng lớn!

bi2004

Member
Bé xinh gái ghê, nhưng sao bắt sớm vậy bạn? ít ra cũng ngoài 45 ngày cho bé được cứng cáp hơn.
Chúc bé hay ăn chóng lớn!
hình như cũng được 45 ngày rồi thì phải,tối về nhà cân luôn được 5,8 kg. lúc đến bắt bạn Vịnh bảo rồi mà mình quên ngày chính xác rồi

dragon82

Member
em này trông yêu nhỉ, bạn cố gắng chăm sóc cho tốt cho em lớn nhanh nhé ;)

koimoc

ban Bi04 cho mình xin địa chỉ của bạn Vịnh - ở Nguyễn Công Trứ mà bạn vừa đề cập không? Lab của bạn đẹp quá, mình cũng đang muốn nuôi 1 em cùng đàn với Micky của bạn

dogMun

Member
Con gái của Tôm, cháu mới được 1 tháng tuổi. Tính rất đanh đá... Cháu cũng đang muốn về nhà mới ... ;););) 2 bố con cháu đây:

bi2004

Member
bạn này đẹp và nhìn đáng yêu quá, mới có 45 ngày mà đã 5,8 Kg rôiif cơ ah, bụ thật! chúc mừng bạn co 1 em lab đép!
đấy là em nó bụ sữa mẹ thôi, chứ về nhà mình được 4 hôm rồi người cùng dài ra

bi2004

Member
hiện tại mình cho ăn ngày 4 bữa.
sáng 8h30: hạt + sữa ( cho mềm)
tầm 11h30 cơm nát trộn thịt xay ( thỉnh thoảng có rau thì cắt nhỏ)
2h chiều: lại ăn cơm như lúc 11h30
5h chiều: hạt + sữa
mỗi lần ăn cũng ít thôi ( có đổ nhiều cũng không ăn hết , mình cứ đổ thoải mái một ít , cho ăn đến khi không ăn nữa thì thôi)
có lần mình đổ nửa bát ăn cơm mà không ăn hết, chỉ ăn được một vốc tay hạt là vừa, thế có bị ăn ít không nhỉ? nhưng mình cứ nhìn bụng vẫn căng căng là ok rồi

Pheovn

Bạn ko nên cho lab ăn theo kiểu ăn đến ko muốn ăn nữa thì thôi!

Thứ nhất, LAB là giống phàm ăn, cho ăn thoải mái, dễ phát phì.
Thứ hai, cho nào cũng vậy, cho ăn sướng quá, nó dần kén ăn, sau này chăm mệt lắm.

Nên căn lại, nếu cho ăn bao nhiêu thấy đủ rồi thì giảm đi 1 ít (miễn là nằm trong khoảng dinh dưỡng khuyến cáo của loại thức ăn đó) là tốt nhất.

bi2004

Member
Bạn ko nên cho lab ăn theo kiểu ăn đến ko muốn ăn nữa thì thôi!

Thứ nhất, LAB là giống phàm ăn, cho ăn thoải mái, dễ phát phì.
Thứ hai, cho nào cũng vậy, cho ăn sướng quá, nó dần kén ăn, sau này chăm mệt lắm.

Nên căn lại, nếu cho ăn bao nhiêu thấy đủ rồi thì giảm đi 1 ít (miễn là nằm trong khoảng dinh dưỡng khuyến cáo của loại thức ăn đó) là tốt nhất.
cám ơn cậu, nhưng mình nuôi ở công ty nên toàn cho ăn thức ăn hạt,hiện tại thì mỗi ngày nửa gói + 01 hộp sữa 200ml,( cả con Phú Quốc , thì hết một gói rưỡi và 02 hộp sữa), sau này nó lớn mình tính cho ăn cả hai con là 2 gói/1 ngày