• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrador hay Golden đây mọi người ơi ?

Đây là em Cookie nhà mình em nó là giống đực và được 2 năm tuồi. Mình thấy lông em nó hơi dài so với Lab mà màu thì không giống Golden cho lém nên không biết em nó thuộc giống nào . Mong mọi người giúp em xem nó là giống nào . Cám ơn mọi người trước nhé.

b4m4_b0y

Member
Bé này là golden đó bạn ơi ! trước mình cũng gặp trường hợp như bạn , do chăm sóc ko tốt hoặc yếu tố nào đấy nên lông không được như những con khác vì vậy dễ bị coi là Lab hay Golden lai với lap nhưng nhìn kĩ sẽ thấy có lông ở tai , vệt bờm và cườm chân :)

tuyetl4nh

Member
bác chụp ngang người xem nào. Lab hay gol tầm hơn 2 tuổi nhìn cái đuôi biết ngay

Cám ơn các bạn đã nhận xét nhé. Mình sẽ chụp em nó tư thế ngang cho mọi người xem.

Mình nghĩ đây là Golden bạn ah, Lab lông ngực không thể dài và xoăn như thế này được :)

Em nhà bạn đẹp lắm :) chúc mừng bạn nhé

mrailen

Member
LAB Mà,golden lông dài hơn,nhìn khoảng lông bụng biết ngay,LAB lông ngắn còn còn GOL lông dài thượt

abc1983

Member
lông ở cổ thì nhìn giống Golden, nhưng mà cứ chụp cái đuôi thì biết rõ hơn :D

Hình em nó nữa đây các bạn ơi !

Đuôi em nó không dựng lên nhỉ các bạn coi rồi nhận xét nhé.

mrailen

Member
cái đuôi ...cái đuôi ??? LAB vs GOL rui`,nửa trên đầu là lab,từ thắt lưng xuống la gol

bạn ơi em nhà bạn chắc chắn là lap + gold rồi cứ nhìn mặt là bít mặt èmnha bạn giống gold kô giống lab nhưng lông lại ngắn , mình chắc lông đuôi em nó dài mới cả cườm chân sau dài đúng kô bạn ...

mà mấy pạn thấy em nó có cute không vậy ?
mình đã mua nhầm rồi em nó mà không cute nữa thì T_T
chán qué mua nhầm em lab+gold gùi T_T

Haizzz, dù sao thì nó cũng là chó của bác, bác là chủ nó. Bác có quyền tìm chủ mới cho em nó nếu muốn cho em nó đỡ khổ, lợi cả đôi đường bác à. Bác có vẻ không còn hứng thú khi biết nó không thuần chủng. Đến việc 'cute không' mà cũng phải xin ý kiến nữa thì bó tay bác rồi!!!!!

Haizzz, dù sao thì nó cũng là chó của bác, bác là chủ nó. Bác có quyền tìm chủ mới cho em nó nếu muốn cho em nó đỡ khổ, lợi cả đôi đường bác à. Bác có vẻ không còn hứng thú khi biết nó không thuần chủng. Đến việc 'cute không' mà cũng phải xin ý kiến nữa thì bó tay bác rồi!!!!!
Không đâu em chỉ mún hỏi ý kiến mọi người thui chứ em thương Cookie của mình lém em nó rất thông minh .Em sẽ không bao giờ bán em nó đâu, thật ra em bít em nó lai từ lâu rồi chỉ muốn hỏ mọi người cho ý kiến sao thui

Nếu là Golden thì lông hơi ngắn, còn Lab thì lông hơi dài. Màu lông thì giống golden (ánh kim), chắc con này bị lai