• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab Vàng Kim Và Hồng Từ Trong Ra Ngoài HiHi

[/url][/IMG] các bác xem em nó tnt nhé giờ mới dc gần 6 tháng thôi ak nó biết đánh hơi và mang đồ vật lại rồi các pác ak.

e mang nó ra sân vận động ném quả bóng tenis xa mờ mắt mà nó vẫn tìm dc mang về hihi đúng là có chút võ nghệ của săn bắn...

[/url][/IMG]
ngồi ngoan không là em véo tai nó hihi đôi khi cũng cảm thấy vui đáo để Lab và Rott.

kinglet

Lab của bạn mấy tháng rồi, cân nặng bao nhiêu kg, mình giao lưu làm quen nhé. Mình tên vũ, nick kingwind85, add nha. mình ở tphcm lận, chắc ko có họ hàng với bé Sam nhà mình đâu.8->

jurca

Member
Các bác cho e hỏi là lap nhà e gần 3 tháng tuổi mà sao rất bướng! Chả hiểu nghe mấy con chó ta sủa thế nào mà bây h sủa rất ghê cắn phá lung tung. E đánh mấy cái mà còn sủa lại hic có cách nào cho bớt bướng không các bác

Lab của bạn mấy tháng rồi, cân nặng bao nhiêu kg, mình giao lưu làm quen nhé. Mình tên vũ, nick kingwind85, add nha. mình ở tphcm lận, chắc ko có họ hàng với bé Sam nhà mình đâu.8->
uhm hì. lab em mới hơn 6 tháng thôi giờ chắc dc tầm 19kg. đúng là dòng nào giống ấy bác ak. lab nó chạy chấp đôi con rott 25kg lun pác ak. em ném quả bóng tenis tầm hơn 100m mà nó chạy chấp đôi đường con rott lun hehe vui đáo để.

Các bác cho e hỏi là lap nhà e gần 3 tháng tuổi mà sao rất bướng! Chả hiểu nghe mấy con chó ta sủa thế nào mà bây h sủa rất ghê cắn phá lung tung. E đánh mấy cái mà còn sủa lại hic có cách nào cho bớt bướng không các bác
lab nó rất lì bạn ak. như lab và rott nhà mình mỗi khi dọa nó mình cầm đúng lần nào cũng là cái doi đấy nó mới sợ cầm cái khác to hơn nó cũng k sợ lun. bây giờ nói là nó cũng nghe rồi còn cái tội là thấy nước liền bơi vào nữa là em chịu nó lun.. theo mình bạn đừng lên đánh nó nhiều vì bạn đánh nó nhiều nó thành quen và sau này còn khó bảo hơn ấy. một thời gian nữa khi nó nhận biết được rồi mình đảm bảo nó k cắn hóng như vậy nữa đâu vì bây giờ nó chỉ sủa theo phản xạ bắt trước chứ chưa biết gì. tầm 7 tháng trở lên nó mới biết những gì là không bình thường. VD bạn có lườm đến lác mắt với cún 3 tháng tuổi nó cũng k sợ nhưng lớn tầm 7 8 tháng thì nó hiểu ngay. như vậy chắc bạn cũng biết lên làm gì với kún 3 tháng.

jurca

Member
lab nó rất lì bạn ak. như lab và rott nhà mình mỗi khi dọa nó mình cầm đúng lần nào cũng là cái doi đấy nó mới sợ cầm cái khác to hơn nó cũng k sợ lun. bây giờ nói là nó cũng nghe rồi còn cái tội là thấy nước liền bơi vào nữa là em chịu nó lun.. theo mình bạn đừng lên đánh nó nhiều vì bạn đánh nó nhiều nó thành quen và sau này còn khó bảo hơn ấy. một thời gian nữa khi nó nhận biết được rồi mình đảm bảo nó k cắn hóng như vậy nữa đâu vì bây giờ nó chỉ sủa theo phản xạ bắt trước chứ chưa biết gì. tầm 7 tháng trở lên nó mới biết những gì là không bình thường. VD bạn có lườm đến lác mắt với cún 3 tháng tuổi nó cũng k sợ nhưng lớn tầm 7 8 tháng thì nó hiểu ngay. như vậy chắc bạn cũng biết lên làm gì với kún 3 tháng.
cảm ơn bác! e cũng ko dám đánh chỉ cầm dép lên thôi mà nó tưởng ném cho nó chơi thế là cứ nhao nhao lên :)) kể nhiều kúc cũng bực mà cũng vui đáo để

kinglet

cái nào hư, bạn bắt quả tang, dí mặt nó vào, đánh vào mông nó thật mạnh, bảo " Không", dần thành quen, sau này nó nghe thấy "Không" không nghe lời, sẽ bị đánh. Nó sợ tè ra ngoài lun đấy.=))

cái nào hư, bạn bắt quả tang, dí mặt nó vào, đánh vào mông nó thật mạnh, bảo " Không", dần thành quen, sau này nó nghe thấy "Không" không nghe lời, sẽ bị đánh. Nó sợ tè ra ngoài lun đấy.=))
hịc. đại ka ơi đừng có dại mà đánh vào mông nó. sợ và tự về khác nhau đấy nhé. a đánh vào mõm nó thì nó sợ chứ đừng có tự dưng đánh vào mông nó theo phản xạ bất ngờ quá nó cắn lại đấy. đừng có đánh vào mông nó. còn nó mà hư thì đánh 1 cái rồi nhìn nó đến khi nào nó nằm im thì thôi. kiểu này phải thi gan và lì với nó. hehe