• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab nhà em tròn 11 tháng

hanhpp

Member
Tony nhà em tròn 11 tháng, đực, nặng khoảng 30kg. Em không có thời gian nên chưa dạy dỗ được tý nào cả.

trangphuong

Active Member
Bạn hl ngày 15-20p thôi,vài động tác cơ bản đứng,lằm,ngồi,mình nghĩ là tony làm được đấy,bản tính của Lab đã thông minh rồi...:D....thậy uổng phí khi nuôi Lab mà không hl bạn ạ,tại chúng sinh ra để làm vừa lòng chủ...:D...1...2...3 huấn luyện thôi.

Tony Ho

Member
Lad là loài chó thông minh nếu không được dạy dỗ thì thật sự là uổng phí. Bạn nên cho nó đi học đi, theo mình biết thì người dạy chó sẽ đến nhà để chở tới chỗ học không cần mình phải chở đâu vậy thì sẽ không tốn thời gian. Goodluck

hanhpp

Member
Quả đúng là nếu ko huấn luyện thì phí quá. E sẽ cố gắng, chưa biết dạy dỗ thế nào. Phương pháp huấn luyện ra sao? Các bác chỉ giúp e với.

minhcuong

Active Member
Bạn chịu khó đèo Lab nhà bạn ra công viên Thống Nhất sáng thứ 7 và CN tầm 7:30-8:30 sáng, mình chỉ cách huấn luyện cho. Kinh nghiệm mình không có nhiều nhưng được cái nhiệt tình :D. Vic của HiếuKTS 4 tháng tuổi, đã làm được khá nhiều lệnh rồi đấy.

Mang đi một ít hạt Pedigree hoặc thức ăn thưởng mà Lab.
Mang theo một dây cương loại nylon bền, chắc, dài khoảng 8-10 mét để huấn luyện gọi lại.
Cổ dề có cương ngắn độ 50 cm để huấn luyện chạy theo chủ.

Để Lab đói trước khi đi. Lúc chuyên chở, cố gắng đừng để Lab phải đứng hoặc ngồi tư thế không thoải mái. Lab mệt rã rời thì chả vận động nhiều đâu.

Điều quan trọng nhất là bạn có thực sự muốn huấn luyện lab của bạn không thôi. Nếu đang trong tâm trạng nửa muốn bán lab để đổi GSD, nửa muốn huấn luyện Lab vì thấy anh em khác cũng huấn luyện lab thì việc đầu tiên là chọn một quyết định rõ ràng rồi tính tiếp. Huấn luyện GSD còn gian khổ hơn Lab nhiều đấy.

trangphuong

Active Member
Quả đúng là nếu ko huấn luyện thì phí quá. E sẽ cố gắng, chưa biết dạy dỗ thế nào. Phương pháp huấn luyện ra sao? Các bác chỉ giúp e với.
Hl theo anh Cường đi bạn,đừng làm uổng phí tony...sau này hlcb tốt nghiệm rồi nhớ alo cho mình và anh Cường mời ly cafa...:D...Muốn tony làm được nhiều trò thì bạn phải là người ngĩ ra trò nhiều...:D..tập thôi thời cơ đến rồi,mình tiếc là lại làm ở TN không thì Bin nhà anh Cường đã có bạn tập,nói đến đây mình lại tiếc cái nhà ở 58 Mai Hắc Đế...:D...ngày còn ở đó cũng chỉ vào công viên đá cầu thôi....:D....Tụi Lab này thông minh ham học hl tốt chúng làm được nhiều trò khiến người khác phải ngạc nhiên đấy.

anhthe98

Member
Bạn chịu khó đèo Lab nhà bạn ra công viên Thống Nhất sáng thứ 7 và CN tầm 7:30-8:30 sáng, mình chỉ cách huấn luyện cho. Kinh nghiệm mình không có nhiều nhưng được cái nhiệt tình :D. Vic của HiếuKTS 4 tháng tuổi, đã làm được khá nhiều lệnh rồi đấy.

Mang đi một ít hạt Pedigree hoặc thức ăn thưởng mà Lab.
Mang theo một dây cương loại nylon bền, chắc, dài khoảng 8-10 mét để huấn luyện gọi lại.
Cổ dề có cương ngắn độ 50 cm để huấn luyện chạy theo chủ.

Để Lab đói trước khi đi. Lúc chuyên chở, cố gắng đừng để Lab phải đứng hoặc ngồi tư thế không thoải mái. Lab mệt rã rời thì chả vận động nhiều đâu.

Điều quan trọng nhất là bạn có thực sự muốn huấn luyện lab của bạn không thôi. Nếu đang trong tâm trạng nửa muốn bán lab để đổi GSD, nửa muốn huấn luyện Lab vì thấy anh em khác cũng huấn luyện lab thì việc đầu tiên là chọn một quyết định rõ ràng rồi tính tiếp. Huấn luyện GSD còn gian khổ hơn Lab nhiều đấy.
Nuôi chó chỉ chọn con chó đẹp về show hàng thì phí quá:D

p/s : Thấy các bác hẹn nhau đi dạy chó nghĩ mà tủi thân cho chó nhà mình, toàn lủi thủi đi tập buổi tối một mình buồn ghê:blusshing: Có bác nào nhà gần chợ bưởi thỉnh thoảng í ới tí cho vui Dog Eye

hanhpp

Member
Cảm ơn a Cường.
Cảm ơn các bác rất nhiều cho lời khuyên bổ ích, e sẽ cố gắng thu xếp thời gian sáng thu7 tuần này đưa Tony nhà e ra công viên gặp bác Cường xin chỉ giáo. Các bác nào có điều kiện ra off luôn thể. Thanks các bác.

hanhpp

Member
cac bac oi,chau la con cua hanhpp.cac bac chia buon voi chau ,be chihhua nha chau moi nuoi duoc 2thang chet roi,huhu