• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab Dôn, 2 tuổi

centaurus

Member
Dôn lab mỹ, 2 tuổi, cân nặng khoảng tầm 30 kg, tính tình vô cùng ương bướng ( hơi ngược so với đa số Lab), không nghiêm với nó là nó lấn lướt ngay. Bù lại được cái tinh thần làm việc thì khỏi nói. thường xuyên tập luyện các bài tập tăng cường cơ bắp (thồ hàng, kéo vật nặng, trên cổ lúc nào cũng mang cái xích tầm 3kg), nghỉ tết 1 tháng mà nó phát phì lên nhanh quá, giờ đang tích cực tập lại.

bi2004

Member
chúc mừng bạn có chó đẹp nhé, nhìn thấy mặt nó đã thấy bướng rồi

centaurus

Member
post thêm cái video, để nhờ đc ai cầm máy quay giùm mình post lên các skill của lab nhà mình, các bạn thấy có đôi quả tạ, mỗi quả 7 Kg tổng 2 cái là 14 Kg, đôi tạ đấy là để cho dôn điên nhà mình tập. Cho nó thồ tạ trên lưng rồi cho đi bộ, thỉnh thoảng luyện chân sau bằng cách thồ tạ leo cầu thang.[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ue_jt0U3yl8&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=p7YgeT24jjQ&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

post thêm cái video, để nhờ đc ai cầm máy quay giùm mình post lên các skill của lab nhà mình, các bạn thấy có đôi quả tạ, mỗi quả 7 Kg tổng 2 cái là 14 Kg, đôi tạ đấy là để cho dôn điên nhà mình tập. Cho nó thồ tạ trên lưng rồi cho đi bộ, thỉnh thoảng luyện chân sau bằng cách thồ tạ leo cầu thang.[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=ue_jt0U3yl8&feature=youtu.be[/YOUTUBE]
Đầu tiên phải nói rằng chủ này huấn luyện bạn Dôn rất giỏi, thằng Đôn này vừa khỏe mạnh , đẹp trai lại thông minh nữa. Nó có vợ chưa bạn?

Bạn ở đâu vậy?..................................

centaurus

Member
Đầu tiên phải nói rằng chủ này huấn luyện bạn Dôn rất giỏi, thằng Đôn này vừa khỏe mạnh , đẹp trai lại thông minh nữa. Nó có vợ chưa bạn?
mình ở Trần Cung (gần viện E) đó bạn ơi, dôn nhà mình mới đc làm cha của 1 đàn thôi, hồi xưa nó nhảy con chó lai nhà mình đẻ 11 con :-SS

Pheovn

Về thể lực và sức chịu đựng thì Lab kém xa pit, tập thể lực cho nó cũng là để khắc phục điều này.
Bạn nhầm!
Lab được đánh giá là giống chó có thể lực và khả năng thích nghi với môi trường sống vào loại tốt nhất!

Nói LAB kém xa PIT thì e rằng ko công bằng vì LAB là giống chó thân thiện hỗ trợ lao động và con người, phù hợp với Xã hội.
Ko thể so theo sức chiến đấu như Pit được.

centaurus

Member
Bạn nhầm!
Lab được đánh giá là giống chó có thể lực và khả năng thích nghi với môi trường sống vào loại tốt nhất!

Nói LAB kém xa PIT thì e rằng ko công bằng vì LAB là giống chó thân thiện hỗ trợ lao động và con người, phù hợp với Xã hội.
Ko thể so theo sức chiến đấu như Pit được.
cố tập cho thể lực như pit có j ko tốt đâu bạn ???, mà bạn lấy đâu ra thông tin lab có khả năng thích nghi với thể lực tốt nhất vậy ???
Mình cũng mê lab nhưng mình chỉ thấy mỗi cái khả năng thích nghi là đúng, còn lại thể lực tốt nhất thì chưa chắc, cứ nhìn mấy con lab làm kiểng ở Hn là biết ( chắc phải đến 70% số Lab ở HN)., béo ục à ục ịch, chạy bộ vài chục bước là thở ko ra hơi. Dù mới thả ra thì chạy nhảy tung tăng lắm
Mục tiêu lâu dài của mình:
Chạy bộ 30 Km vận tốc 15 Km/h (hiện tại lên gần con số 20 rồi)
bò liên tục 500 mét ko nghỉ (hiện tại gần 200m). Cái này dự tính thì đơn giản mà thực tế thì khoai phết =))
thồ trên lưng 20 Km đi bộ quãng đường 5 Km ( hiện tại là 14, chưa thử nâng mức tạ).
Và điều cuối cùng là làm tất cả những việc trên liên tục, thời gian nghỉ mỗi bài là 2 tiếng.
Với cả cá nhân mình cũng thích những con lab vai u thịt bắp, bộ xương sườn, xương mông phải nhô ra, đối với mình như thế là đẹp, còn quy chuẩn này nọ thực sự mình chả cần quan tâm lắm. Nuôi 1 con Lab đã không tấn công để bảo vệ chủ đc thì lấy cái khác bù lại chứ. Biết đâu sau này sức khỏe của nó lại giúp ích đc trong 1 vài trường hợp nào đó.
Bản thân mình cũng rất ưa dòng lab nhưng cũng phải nói thật là nó có nhiều hạn chế về thể lực và sức lì, lại nhanh béo, nhanh lười, 1 tháng mà ko tập là béo như lợn, bắt đầu ì từ trong tính cách

Chuẩn rồi, lab là loài chó to dễ thích nghi, như người thôi to thì đương nhiên khỏe hơn nhưng sức bền thì phải do luyện tập...nuôi pitbull mà người chủ k thích cho tập thì cũng ăn để cho nó to làm kiểng, nhưng khác lab là pitbull là dòng chó chiến đấu nên phải luyện tập nh, đặc biệt cơ bắp và thần kinh.
Con golden nhà mình k có cơ hội tập tành nhiều, cứ 11h đêm mới đc dắt mấy vòng quanh khu phố, cho bóng ném chạy chục phát là thở hổn hển r, dắt về nhẹ như k k hùng hục như lúc mới thả ra.
Lab tập tành được lên cơ bắp đẹp thì tốt chứ sao, mỗi ng nuôi có 1 mục tiêu.

cố tập cho thể lực như pit có j ko tốt đâu bạn ???, mà bạn lấy đâu ra thông tin lab có khả năng thích nghi với thể lực tốt nhất vậy ???
Mình cũng mê lab nhưng mình chỉ thấy mỗi cái khả năng thích nghi là đúng, còn lại thể lực tốt nhất thì chưa chắc, cứ nhìn mấy con lab làm kiểng ở Hn là biết ( chắc phải đến 70% số Lab ở HN)., béo ục à ục ịch, chạy bộ vài chục bước là thở ko ra hơi. Dù mới thả ra thì chạy nhảy tung tăng lắm
Mục tiêu lâu dài của mình:
Chạy bộ 30 Km vận tốc 15 Km/h (hiện tại lên gần con số 20 rồi)
bò liên tục 500 mét ko nghỉ (hiện tại gần 200m). Cái này dự tính thì đơn giản mà thực tế thì khoai phết =))
thồ trên lưng 20 Km đi bộ quãng đường 5 Km ( hiện tại là 14, chưa thử nâng mức tạ).
Và điều cuối cùng là làm tất cả những việc trên liên tục, thời gian nghỉ mỗi bài là 2 tiếng.
Với cả cá nhân mình cũng thích những con lab vai u thịt bắp, bộ xương sườn, xương mông phải nhô ra, đối với mình như thế là đẹp, còn quy chuẩn này nọ thực sự mình chả cần quan tâm lắm. Nuôi 1 con Lab đã không tấn công để bảo vệ chủ đc thì lấy cái khác bù lại chứ. Biết đâu sau này sức khỏe của nó lại giúp ích đc trong 1 vài trường hợp nào đó.
Bản thân mình cũng rất ưa dòng lab nhưng cũng phải nói thật là nó có nhiều hạn chế về thể lực và sức lì, lại nhanh béo, nhanh lười, 1 tháng mà ko tập là béo như lợn, bắt đầu ì từ trong tính cách
Mình yêu nhất Lab ở chỗ : thân thiện, biết nghe lời , lab là dòng đẹp nhất mình biết, tuy nhiên Lab có một nhược điểm là tính chiến đấu rất kém, to như vậy nhưng gặp con chó ta bé tí hung giữ là chịu thua , buồn!

centaurus

Member
Mình yêu nhất Lab ở chỗ : thân thiện, biết nghe lời , lab là dòng đẹp nhất mình biết, tuy nhiên Lab có một nhược điểm là tính chiến đấu rất kém, to như vậy nhưng gặp con chó ta bé tí hung giữ là chịu thua , buồn!
chiến đấu kém hay khỏe là tùy sức khỏe mỗi con bạn ạ, bất cứ con chó nào cũng phản kháng lại con chó khác khi bị tấn công. Mình nói không ngoa chứ Dôn nhà mình từng có 1 lần trong cùng 1 ngày so găng với 2 con chó đực thuộc giống chó bảo vệ đã đc huấn luyện, lỡ xảy ra tai nạn chứ ko phải cố ý nhé (con đực tầm 45 Kg, nhìn cao lớn hơn Dôn rất nhiều, kết quả Dôn nhà mình ko hề có thương tích, 2 đứa kia chảy máu lưỡi, còn sức vật ngã đối thủ thì mình thấy 1-1). Tuy nhiên Lab ko phải là giống say đòn, cho nên trong lúc đánh nhau có thể bị chững lại, đương nhiên khả năng chiến đấu của Lab ko thể so sánh với Pit hoặc Dob được ( nếu cùng 1 điều kiện tập luyện)

Dôn lab mỹ, 2 tuổi, cân nặng khoảng tầm 30 kg, tính tình vô cùng ương bướng ( hơi ngược so với đa số Lab), không nghiêm với nó là nó lấn lướt ngay. Bù lại được cái tinh thần làm việc thì khỏi nói. thường xuyên tập luyện các bài tập tăng cường cơ bắp (thồ hàng, kéo vật nặng, trên cổ lúc nào cũng mang cái xích tầm 3kg), nghỉ tết 1 tháng mà nó phát phì lên nhanh quá, giờ đang tích cực tập lại.

Bác ơi cho em hỏi Lad nhà bác có lên giống k? nếu có pm cho em với nhé vì Lad nhà em đang salo sắp đến ngày lấy giống rồi. cho em xin địa chỉ và thông tin bác nhé.. 0943 958 958 và 0904 88 83 83. cám ơn bác