• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab của trangphuong.

trangphuong

Active Member
Đầu xuân mình cho cu Đen vào rừng dã ngoại có nhiều khi thấy cu cậu đánh hơi cứ như phát hiện được cái gì ghê gớm lắm,toàn xác thối hang chuột và vài con gà dân bản địa,những cũng hay hay tiện post luôn cho mọi người coi.
Nhìn như có con gì ở bờ suối thế nhỉ?

Tấn công thôi...

Và cuu Đen hít hít tìm tòi...

Ôi gia ..một cái xác chết thối..<xác cún con>

trangphuong

Active Member
Ôi kinh quá....

Thôi đi thôi..

Mà hình như lại có cái mùi gì?

A..thì có cái hang...

hanhpp

Member
Lab của bác lớn nhanh thật đấy

Tony nhà em bây giờ 11 tháng, đực mà mới được 30kg.

trangphuong

Active Member
Nhìn tony tứng tá đàn ông ra phết rồi đấy,bạn đã hl cơ bản hay vẫn để mộc vậy?
Dáng đẹp đấy nhìn cũng cao thon như lab nhà mình...:D...cu Đen nhà mình hôm nay cũng đã 29,5kg.
Sau đây là vài cảnh cu Đen vào rừng...

ai không biết lại tưởng chó săn ...

Cu cậu đang hóng gà nhà dân bản địc

Càng lớn càng nghịc...nhưng được cái cũng đẹp trai..

minhcuong

Active Member
TrangPhuong ơi,

Hay là làm thêm khẩu súng hơi nhỉ :) Cách đấy 20-22 năm, hồi bao cấp, bố mình có khẩu súng hơi 5 cân của Tiệp Khắc, đi bắn chim sẻ rất là thích, cả nhà lâu lâu được cải thiện trong hoàn cảnh thiếu thốn đủ đường. Bây giờ lab có rồi, nhà ở gần rừng, chỉ thiếu mỗi .... thôi.

Lưu ý chỉ đi săn chim sẻ ở chỗ vắng người, bắn chim trên cây, không nhằm vào bụi rậm để tránh xảy ra tai nạn không đáng có nhé.

trangphuong

Active Member
TrangPhuong ơi,

Hay là làm thêm khẩu súng hơi nhỉ :) Cách đấy 20-22 năm, hồi bao cấp, bố mình có khẩu súng hơi 5 cân của Tiệp Khắc, đi bắn chim sẻ rất là thích, cả nhà lâu lâu được cải thiện trong hoàn cảnh thiếu thốn đủ đường. Bây giờ lab có rồi, nhà ở gần rừng, chỉ thiếu mỗi .... thôi.

Lưu ý chỉ đi săn chim sẻ ở chỗ vắng người, bắn chim trên cây, không nhằm vào bụi rậm để tránh xảy ra tai nạn không đáng có nhé.
Nhặt chim thà về khi chủ bắn hạ...:worried:...cái này phải luyện anh Cường ơi,anh coi vài bức Lab sục hang chuột này,em cũng không biết là hang chuột hay hang con gì nữa thấy sục mũi sủa inh ỏi,em sợ hang rắn túm cu Đen đi luôn,nhưng bản tính khó thay đi đâu cũng đánh hơi,hôm vào rừng nó đánh hơi đưa em tìm đúng một cái xác cún con chết thối...:D...
Anh coi nhé...
đánh hơi tìm hang

hôi thật nhất định trong hang có con gì...

Cu Đen cứ ngửi ..cứ sủa...

kevuitinh

Member
chà , nhìn con lab đen đó oai phong quá , giống này là giống săn chim , nên khi thấy nơi nào nhiều chim thì bạn thả nó ra , nếu có huấn luyện thì nó có thể bắt nhiều con chim lắm ( bạn mang súng bắn chim rơi )

trangphuong

Active Member
chà , nhìn con lab đen đó oai phong quá , giống này là giống săn chim , nên khi thấy nơi nào nhiều chim thì bạn thả nó ra , nếu có huấn luyện thì nó có thể bắt nhiều con chim lắm ( bạn mang súng bắn chim rơi )
Mình thì chi cần hlcb cho cu Đen thành thục sau 2 tháng nữa là mình đã vui lắm rồi...:D...mình tự hl mà,còn sau hãng tính tụi Lab thông minh không sợ không dậy được chỉ sợ mình không đủ kiên nhẫn thôi,nhưng nghĩ cũng vui khi mà tự tay hl bạn bè không ai tin cả,mình đang thử sức coi mình làm được những gì...:D

MinhVL

Member
Cu Đen thấy ok! thế anh Phương nhỉ? anh dayh nó được những gì rồi?

trangphuong

Active Member
Cu Đen thấy ok! thế anh Phương nhỉ? anh dayh nó được những gì rồi?
À cu Đen đã Đứng,Lằm,Ngồi,Sủa,Chào,Tha càm,Không ăn khi chưa có lệnh,Còn đi bên cạnh hình như em hay Huy Hàng Bông đã huấn luyện rồi,cả vệ sinh nữa..Các kỹ năng này cũng thành công 60% rồi em chắc khoảng 2 tháng nữa là hoàn tất,khi đó anh hl tiếp lăn trái,phải và Bò nữa là ok.Cũng rất hay khi tự tay mình hl được em ạ,đam mê ở đấy...
Chào em mai gặp Minh nhé.

MinhVL

Member
Bái phục, APhương quả là giỏi và kiên nhẫn, đúng là đam mê của anh khác đam mê của em, có lẽ e đam mê quá hoá tham, giờ chẳng cái gì ra cái gì, nhiều thế em dạy sao nổi, mà cũng không có tài lẫn kiên trì nữa. A làm e bất ngờ về Đen quá! Hưng HBông biết điều này chắc cũng mừng vì ở với e nó không bao giờ được như thế, còn ở với anh nó thế thì chắc nó không giận gì e còn cám ơn e là đã quen anh là khác, chắc nó cũng cám ơn anh rất nhiều đó vì thằng này cực kỳ quý chó! Thực sự có lúc e cũng ngại với Hưng, nhưng thực tế là thế, đã đam mê thì luôn mơ tới tột đỉnh của sự đam mê, mà tột đỉnh là phải đạt tới một mức nào đó có thể thoả mãn đam mê của mình, e có bị suy nghĩ đó cuốn hút cho nên giờ lại tới GSD, mong anh hiểu và chia sẻ. Nếu nhà em có 1.000m2 làm vườn và có điều kiện về kinh tế nữa chắc em sẽ nuôi: 5GSD, 3 Golden, 3Labrado, 3 Phú Quốc, 2 Rottweiler, 2 Doberman, 1 Great dane, 2 boxer... mà nuôi để chơi thôi đó, nếu chúng đẻ thì lại có thưởng thì càng vui, chứ kinh doanh cái này chắc chết đói quá! e không mơ ước KD nghề này mà mơ ước ngày càng phát triển, dư dả thật nhiều để có điều kiện thoả mãn đam mê. E cũng chúc anh càng ngày càng phát triển để thừa điều kiện cho đam mê của mình!

trangphuong

Active Member
Bái phục, APhương quả là giỏi và kiên nhẫn, đúng là đam mê của anh khác đam mê của em, có lẽ e đam mê quá hoá tham, giờ chẳng cái gì ra cái gì, nhiều thế em dạy sao nổi, mà cũng không có tài lẫn kiên trì nữa. A làm e bất ngờ về Đen quá! Hưng HBông biết điều này chắc cũng mừng vì ở với e nó không bao giờ được như thế, còn ở với anh nó thế thì chắc nó không giận gì e còn cám ơn e là đã quen anh là khác, chắc nó cũng cám ơn anh rất nhiều đó vì thằng này cực kỳ quý chó! Thực sự có lúc e cũng ngại với Hưng, nhưng thực tế là thế, đã đam mê thì luôn mơ tới tột đỉnh của sự đam mê, mà tột đỉnh là phải đạt tới một mức nào đó có thể thoả mãn đam mê của mình, e có bị suy nghĩ đó cuốn hút cho nên giờ lại tới GSD, mong anh hiểu và chia sẻ. Nếu nhà em có 1.000m2 làm vườn và có điều kiện về kinh tế nữa chắc em sẽ nuôi: 5GSD, 3 Golden, 3Labrado, 3 Phú Quốc, 2 Rottweiler, 2 Doberman, 1 Great dane, 2 boxer... mà nuôi để chơi thôi đó, nếu chúng đẻ thì lại có thưởng thì càng vui, chứ kinh doanh cái này chắc chết đói quá! e không mơ ước KD nghề này mà mơ ước ngày càng phát triển, dư dả thật nhiều để có điều kiện thoả mãn đam mê. E cũng chúc anh càng ngày càng phát triển để thừa điều kiện cho đam mê của mình!
Chào Minh.
Theo anh thì ước mơ là sở hữu nhiều...nhiều cún đẹp=> kinh tế good...:D...vậy ước mơ vẫn chỉ là mơ ước.
Đam mê là mình hl cún của mình làm được những lệnh mình muốn...:D...vây đam mê có thể thành hiện thực.Bởi vậy khi đam mê đã được rồi có nghĩa mình đã bỏ qua mơ ước....:D...như chữ ký của em đó. Đam mê là con đường tắt đưa ta tới thành công...:D...Ngày Đen vẫn ở nhà em anh ngủ 7h30 mới dậy,anh làm ngoài mà...:D...bây giờ 6h sáng đã bật như tôm,dậy cho cu Đen chạy tập thể lực bình thường ngày cafe 3 bận giờ cafe 1 lần,đầu óc cũng sảng khoái cũng thấy vui vui khi tập hl cún,nói em đừng cười ngủ dậy cu Đen cũng được anh lau mặt cho rồi mới cho chạy,cu cậu thích lau mặt khăn ấm buổi sáng lắm,nói thế mọi người bảo anh hâm...:D...nhưng anh kệ tại thế ... cu Đen hòa nhập và có vể hăng say tập luyện hơi.Anh cũng chòe mấy người bạn của anh anh bảo cu Đen biết làm toán...:D...tất nhiên là 1-3 thôi & chỉ phép tính cộng trừ...1+1= mấy anh bảo cu cậu tay ra hiệu Sủa cu Đen sủa 2 tiếng dõ to tụi bạn ngại anh lắm...:D...tụy nó biết đâu cu Đen chỉ biết sủa theo khẩu hiệu...Nuôi cún vui là ở đấy em ạ và anh cũng đam mê là ở đấy,bộc bạch nhiều quá thôi mai gặp anh em mình chuyện sau.

Chào em.

Chúc mừng bác có con chó đẹp!

Bác cho em hỏi thêm là bác cho nó lên rừng ở đâu vậy ạ? Chắc không phải trong các QUẬN của HN chứ ạ (vì HN giờ rộng kinh, có cả người Mường mà) - mới cả lên đó có ông bản địa / dân tộc nào phán nó là CHÓ LÀI không ạ?

Nhìn tony tứng tá đàn ông ra phết rồi đấy,bạn đã hl cơ bản hay vẫn để mộc vậy?
Dáng đẹp đấy nhìn cũng cao thon như lab nhà mình...:D...cu Đen nhà mình hôm nay cũng đã 29,5kg.
Sau đây là vài cảnh cu Đen vào rừng...

ai không biết lại tưởng chó săn ...

Cu cậu đang hóng gà nhà dân bản địc

Càng lớn càng nghịc...nhưng được cái cũng đẹp trai..

MinhVL

Member
Cám ơn anh Phương đã bộc bạch chia sẻ! E công nhận đam mê của anh là chân chính, có lẽ khác với đam mê của em! Đam mê của e cỏ thể là nhiều và xuất sắc (không biết có được coi là chân chính hay không). Theo suy nghĩ của e là không vụ lợi thì ở góc độ nào đó nó đúng với nghĩa là Chân Chính. Hẹn mai gặp anh sau!

trangphuong

Active Member
Chúc mừng bác có con chó đẹp!

Bác cho em hỏi thêm là bác cho nó lên rừng ở đâu vậy ạ? Chắc không phải trong các QUẬN của HN chứ ạ (vì HN giờ rộng kinh, có cả người Mường mà) - mới cả lên đó có ông bản địa / dân tộc nào phán nó là CHÓ LÀI không ạ?
Anh để địa chỉ HN nhưng anh làm việc ở Thái Nguyên, bé anh ở 18 bà triệu nhớn chút cưới vợ ở tổng cục 2 xuân la Tây Hồ-HN anh để địa chỉ HN đi đâu cũng nhớ về thủ đô...:D...
Rừng mà anh cho cu Đen đi dã ngoại cách TN vài chục km,cũng có nhiều người kêu con chó Lài này mua ở đâu em ạ,chắc tướng tá hao hao nhưng Lài nhỏ con hơn,Lab nhìn oai phong hùng dũng hơn & cũng đẹp hơn.

Cảm ơn em đã quan tâm tới cu Đen.

Hỏi anh vậy để tìm hiểu thêm một chút về "chó lài"!

Hình như đi quanh quanh các nơi - rất hay được nghe câu hỏi / phán chắc nịch "Con này là chó lài hả" / "Con này nhà tôi là chó lài tăm phần tăm". Nhất là mấy ông miền núi nói nữa thì alê hấp - tin luôn!

Vậy phải chăng có một sự nhầm lẫn rất lớn của rất nhiều người về chó lài - nhiều khi đó chỉ là CHÓ LAI.

em đang buồn quá các bác ơi.hôm qua con chihuahua mới được 1,5 tháng tuổi nhà em mới ra đi mãi mãi.
em nó bị sưng phổi do bị nhiễm lạnh.
tết em bận quá nên kô chăm sóc nó chu đáo nên nó mới chết.em ân hận và buồn quá.
năm mới mà em đã gặp phải chuyện buồn quá.đây cũng là bai học em phải nhớ mãi.hôm nào em sẽ post anh chú cún mới ra đi của em để các bác cùng san sẻ với em ,để em sớm vượt qua nỗi mất mat này.
gia đình xin thông báo.cám ơn

minhcuong

Active Member
Sao lại chia xẻ tình cảm với Chiahuahua ở mục Labrador thế này?

Lúc nào nguôi ngoai nỗi buồn, hay kiếm một cún labrador của bác AnhThe98 hay của Trang Phuong. Nghe nói TrangPhuong vừa có một lab Liên Xô đang có bầu anh Lab Thụy Sĩ. Một tháng rưỡi nữa là đẻ đây. Dự đoán sắp tới, Thái Nguyên sẽ rộ lên phong trào nuôi Labrador :).

trangphuong

Active Member
Sao lại chia xẻ tình cảm với Chiahuahua ở mục Labrador thế này?

Lúc nào nguôi ngoai nỗi buồn, hay kiếm một cún labrador của bác AnhThe98 hay của Trang Phuong. Nghe nói TrangPhuong vừa có một lab Liên Xô đang có bầu anh Lab Thụy Sĩ. Một tháng rưỡi nữa là đẻ đây. Dự đoán sắp tới, Thái Nguyên sẽ rộ lên phong trào nuôi Labrador :).
Anh Cường phát hiện thằng em nhanh quá...:D...
Em Nick đây nghe thấy bảo gái Nga mà gái Nga thì anh biết rồi đấy...:D..
Cô nàng gân guốc cơ bắp đã mệt nhoài sau một đêm ....sủa...

trangphuong

Active Member
Vài hình ảnh về Nick gái Nga...

Có vể mệt lắm,ăn song ngủ luôn chắc tại sủa nhiều...