• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab của trangphuong.

minhcuong

Active Member
Xin lỗi toàn thể các anh em yêu Lab, Golden,

Hôm rồi có việc đột xuất nên không thể tham dự. Hy vọng lần tới, sẽ đến. Mình nhậu hơi kém, hơn nữa tối lại phải về sớm kèm thằng nhóc học, rồi lại đến mình học :). Nên nếu có dịp mang Lab đi offline vào buổi sáng sớm T7, CN thì mình sẽ gắng tham gia được.

trangphuong

Active Member
Tập như này cu Đen phát triển cơ sau đùi và cơ cẳng trước tập như này khoảng 5p cho nghỉ rồi tập tiếp 2-3 lần các bác thấy cháu nó luyện tập chăm chỉ không?

Tập cắn tập như này nhằm phát triển cơ hàm,cơ cổ => răng chắc khỏe mình cho cắn khoảng 15 lần đầu kia mình giằng co với Đen cho nó sung...

Tập như này tăng khả năng coi nhà và đồ,ngoài ra còn kích thích cún dữ hơn => có thể hl khả năng tấn công còn bảo vệ chủ cũng có thể nếu được hl thường xuyên hay từ nhỏ

trangphuong

Active Member
Tập sủa bài này cũng rất có ích tại nó làm Đen rất tự tin,khi gặp chó khác chủ bảo sủa cu Đen lao đến sủa => chó khác sợ...:D...]

Mình tập cho cu Đen sủa khoảng 30 lần, sủa như này làm tăng nội lực, tập thời gian dài nội công tăng tiến ...thâm hậu

Tập bắt bóng bổng bài tập này làm cho cơ thể linh hoạt các cơ bắp săn chắc cơ đùi cơ lưng cơ hàm đều phát triển tốt sức dướn cũng tốt phản xạ nhanh,thần kinh hưng phấn good mình tập 10 lần rồi cho nghỉ 1p sau tập tiếp đến khi mệt thì thôi

Các bác nhìn anh thì biết mình phải chụp nhanh lắm mới có được mấy po này cháu nó bật cao vồ bóng nhìn cũng nghệ thuật đấy trứ nhỉ?...:D

minhcuong

Active Member
Trông Đen đẹp, dữ dội đấy. Khi nào Đen nhảy với Nick, mình phải đặt 1 cháu nhé. Ưu tiên mình nhé :)

trangphuong

Active Member
Trông Đen đẹp, dữ dội đấy. Khi nào Đen nhảy với Nick, mình phải đặt 1 cháu nhé. Ưu tiên mình nhé :)
Dạ bác mà thích nuôi em mang tận nhà ....:D...tình cho không biếu luôn.
Vài hình ảnh cu Đen mệt sau khi tập.

MinhVL

Member
Cu Đen dạo này trông bảnh trai thế anh Phương nhỉ? lông đen và mượt thật, và nó cũng béo lên thì phải?
Nick dạo này thế nào rồi anh? Ki nhà em cũng hơi hơi có tý bụng rồi.

trangphuong

Active Member
Cu Đen dạo này trông bảnh trai thế anh Phương nhỉ? lông đen và mượt thật, và nó cũng béo lên thì phải?
Nick dạo này thế nào rồi anh? Ki nhà em cũng hơi hơi có tý bụng rồi.
Nick vẫn ok có nhiều khả năng đậu thai...:D...
Nhưng vẫn mắc bệnh sủa nhiều khi không cho lên nhà,anh thả ở sân vườn có vẻ Nick không khoái lắm,cũng tại anh mới đón về hôm nay mấy hôm vừa qua anh gửi nhà ông anh,ông ấy lại cho ngủ cùng tụi nhóc thành thử hư,đợt này sau khi đẻ anh hl lại ok ngay,chắc nhỏ Nick được chiều quá mà không dạy gì cả,bụng mà to có vẻ chắc chắn anh post hình ngay,chựu khó theo dõi topic anh vậy..:D..

b4m4_b0y

Member
Cu đen cơ bắp quá ... Hay anh chuẩn bị chuyện sang tập kéo lốp đi cho khủng aanh ạ !!! :D

minhcuong

Active Member
Dạ bác mà thích nuôi em mang tận nhà ....:D...tình cho không biếu luôn.
Thanks ! hi..hi, ngày đấy có thể còn xa. Nhưng cứ chuẩn bị trước là vừa. :). Tiếp tục kiên trì đầu tư cho ĐEN nhé. Trang Phuong học hỏi kinh nghiệm bác AnhThe98 và bạn Bubba. Đây là những chuyên gia chăm Lab đẻ đã có bề dày kinh nghiệm.

MinhVL

Member
Nick vẫn ok có nhiều khả năng đậu thai...:D...
Nhưng vẫn mắc bệnh sủa nhiều khi không cho lên nhà,anh thả ở sân vườn có vẻ Nick không khoái lắm,cũng tại anh mới đón về hôm nay mấy hôm vừa qua anh gửi nhà ông anh,ông ấy lại cho ngủ cùng tụi nhóc thành thử hư,đợt này sau khi đẻ anh hl lại ok ngay,chắc nhỏ Nick được chiều quá mà không dạy gì cả,bụng mà to có vẻ chắc chắn anh post hình ngay,chựu khó theo dõi topic anh vậy..:D..
Chính xác, nó hay sủa lắm anh Phương ạ, nhưng cho ăn no thì yên ngay! Ki nhà e cũng có tí bụng rồi, nhưng nghịch lắm, vẫn nhảy câng câng, chẳng biết thế nào cả. Đợt nào anh xuống đây mà rảnh thì ae lại alo cho nhau giao lưu tiếp a Phương nhé!

trangphuong

Active Member
Chính xác, nó hay sủa lắm anh Phương ạ, nhưng cho ăn no thì yên ngay! Ki nhà e cũng có tí bụng rồi, nhưng nghịch lắm, vẫn nhảy câng câng, chẳng biết thế nào cả. Đợt nào anh xuống đây mà rảnh thì ae lại alo cho nhau giao lưu tiếp a Phương nhé!
Sủa là đòi vào nhà,vào nhà là im phắc luôn nick thích tình cảm mà,nick cũng có chút bụng rồi mà lông rụng nhiều => đậu thai anh Cường anhthe98 bảo chó đẻ rụng lông nhiều lại => chửa cũng vậy..:D...Hôm nào anh xuống mấy anh em lại giao lưu lại liên khúc chuyện cún..:D..

MinhVL

Member
Sủa là đòi vào nhà,vào nhà là im phắc luôn nick thích tình cảm mà,nick cũng có chút bụng rồi mà lông rụng nhiều => đậu thai anh Cường anhthe98 bảo chó đẻ rụng lông nhiều lại => chửa cũng vậy..:D...Hôm nào anh xuống mấy anh em lại giao lưu lại liên khúc chuyện cún..:D..
Chắc chắn rồi, cứ thế đi APhương nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lynk_TG

Member
OK gặp nhau vui vẻ anh em chuyện toàn cún vui lắm,mà nhân tiện các bác nói chuyện cũng học được nhiều kinh ngiệm thực tế,hôm nào anh về mấy anh em hội ngộ,đợt này phải túm bác Báu & anh Minh Cường không thể không gặp được...:D...
được vậy là quá hay bác ah. em chỉ sợ bác bận quá ko về nổi thôi, sắp tới là phải lo cho bà bầu nữa mà. Thế bây giờ em nó thế nào rồi ah?

trangphuong

Active Member
được vậy là quá hay bác ah. em chỉ sợ bác bận quá ko về nổi thôi, sắp tới là phải lo cho bà bầu nữa mà. Thế bây giờ em nó thế nào rồi ah?
Nick khoảng mồng 10 âm lịch là sinh không biết bao nhiêu bé bụng cũng to nhưng không lớn lắm.
Ừ mà cũng đúng Nick sinh thì làm sao mà đi được........:D......quên mất,hẹn sau khi em nó sinh vậy.

Lynk_TG

Member
Nick khoảng mồng 10 âm lịch là sinh không biết bao nhiêu bé bụng cũng to nhưng không lớn lắm.
Ừ mà cũng đúng Nick sinh thì làm sao mà đi được........:D......quên mất,hẹn sau khi em nó sinh vậy.
thế hả anh? Lab còn lại nhà Minh cũng sắp sinh rồi anh ah. Em đang cố gắng điều kiện cần và đủ để có thể ẵm 1 em về đây. Dù biết là nó nhảy với Kem nhưng em nuôi chó vì thích chó, tình yêu thuần túy, ko cần thuần chủng mà cần 1 con vật ngoan, có tình cảm với mình. Nick mà sinh thì anh nhớ báo tin, nếu em thu xếp được em sẽ cố gắng rủ mấy ae lên chơi và thăm anh luôn. Chăm bà đẻ là khổ lắm đấy, tiều tụy đi nhiều lắm. tẩm bổ cho cả anh và Nick đi nha.

trangphuong

Active Member
thế hả anh? Lab còn lại nhà Minh cũng sắp sinh rồi anh ah. Em đang cố gắng điều kiện cần và đủ để có thể ẵm 1 em về đây. Dù biết là nó nhảy với Kem nhưng em nuôi chó vì thích chó, tình yêu thuần túy, ko cần thuần chủng mà cần 1 con vật ngoan, có tình cảm với mình. Nick mà sinh thì anh nhớ báo tin, nếu em thu xếp được em sẽ cố gắng rủ mấy ae lên chơi và thăm anh luôn. Chăm bà đẻ là khổ lắm đấy, tiều tụy đi nhiều lắm. tẩm bổ cho cả anh và Nick đi nha.
OK khi nào đi nhớ A lo anh nhé ĐT 0949510000 rất hân hạnh đón tiếp mấy em.
Nhớ đi cùng những người yêu cún & sinh vật cảnh càng tốt,anh chơi cả Hoa Lan và cá Lan Hán.
Hẹn ngày gặp mặt.Thân!