• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab bị sợ bơi @@

hôm trước e dắt con Lab ra hồ bơi, ném thằng nó xuống nước :( T__T nó bơi đc nhưng mà chắc là giật mình nên sợ, chắc e ném hơi mạnh :( bg cứ bế ra gần hồ nước là nó lại quắp chặt vào người e :( Lab mà k biết bơi thì nhục lắm T___T khắc phục như thế nào bg mng nhỉ? :(

centaurus

Member
lab nhà anh hồi mới 4 tháng, đi dạo qua cái hồ, trời nóng quá nó phi xuống hồ luôn.
Cách dạy chó biết bơi thì chỉ có 1 cách là chủ xuống nước trước rồi bế theo con chó, ở dưới nước vỗ về động vien nó, lấy tay đỡ bụng rồi thả tay dần dần cho nó quen

bi2004

Member
mấy cậu em này thích nhỉ , trẻ khỏe tha hồ mà dậy chó nhé. chị già rồi chắc chẳng cho em nó đi bơi được đâu

lab nhà anh hồi mới 4 tháng, đi dạo qua cái hồ, trời nóng quá nó phi xuống hồ luôn.
Cách dạy chó biết bơi thì chỉ có 1 cách là chủ xuống nước trước rồi bế theo con chó, ở dưới nước vỗ về động vien nó, lấy tay đỡ bụng rồi thả tay dần dần cho nó quen
T___T nước hồ thì nó k đủ sạch cho người tắm a ah T__T mà đông người nên e ngại lắm hix T__T

mấy cậu em này thích nhỉ , trẻ khỏe tha hồ mà dậy chó nhé. chị già rồi chắc chẳng cho em nó đi bơi được đâu
:))

Pheovn

Cứ ném thật lực vào. Sắp đến hè rồi, khắc nó sẽ thích thôi!

Con Pheo nhà mình hồi nhỏ cũng phải ném suốt, mới đầu cu cậu ko thích đâu. Sau rồi thành nghiện. Giờ thì vô địch rồi, chưa thấy con nào bơi nhanh bơi khỏe hơn nó!

Cứ ném thật lực vào. Sắp đến hè rồi, khắc nó sẽ thích thôi!

Con Pheo nhà mình hồi nhỏ cũng phải ném suốt, mới đầu cu cậu ko thích đâu. Sau rồi thành nghiện. Giờ thì vô địch rồi, chưa thấy con nào bơi nhanh bơi khỏe hơn nó!
ui ném nó thấy thương lắm b ah :( lần trước ném nó ở hồ Ngọc Khánh ngập hẳn xuống nước xong r 1s sau mới trồi lên đc ý, bơi đc vào bờ luôn nhưng mà bị sợ @@

mà b hay cho nó bơi ở đâu vậy? mình cho nó ra hồ Thành Công mà ven hồ mọc nhiều rêu trơn lắm, sợ ném xuống nó k lên đc thì chết @@ mình bị ngã xuống 1 lần k trèo lên đc, fải có người kéo lên @@

Pheovn

Đi chơi ở Hồ Thành Công mà ko biết Pheo thì chắc là đi hơi bị ít! :p

Ra hồ Thành Công hỏi con chó đen hay nhặt chai giữa hồ thì ai cũng biết!

Ko phải sợ gì hết! ;)

Đi chơi ở Hồ Thành Công mà ko biết Pheo thì chắc là đi hơi bị ít! :p

Ra hồ Thành Công hỏi con chó đen hay nhặt chai giữa hồ thì ai cũng biết!

Ko phải sợ gì hết! ;)

mình mới ra 3 lần .... :-??