• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lab bị nổi mụn

chào các bác, cho em hỏi chút, lab nhà em 3 tháng tuổi, phần bụng không lông của bé và cả ở nách + khuỷu tay của nó có mọc những cái nốt nho nhỏ, có nốt có nước, có nốt không, có bác nào nuôi lab đã từng bị thế chưa ạ, xin chỉ cho em cách chữa với, em cảm ơn!

boom

Member
Mụn nhỏ li ti, mọc dày đặc hay là mụn đỏ nổi lưa thưa hả bạn? Nếu mà mụn đỏ nổi lưa thưa thì kinh nghiệm của tớ là lấy ô xy già rửa, để khô rồi bôi thuốc đỏ lên. Lại để khô rồi rắc thuốc đỏ kháng sinh lên. Hôm sau khỏi hết ngay. Tớ áp dụng cho alas nhà tớ chuẩn 100%. Đấy là kinh nghiệm thôi chứ để biết chắc bạn nên cho nó đi khám. Ke ke

cám ơn bạn, em nhà mình thì mụn cũng không dày lắm, rải rác tại những chỗ không có lông, mình cũng không thấy đỏ lắm, không biết có phải là do bị nóng quá nên nổi mụn không nữa :(