• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

lab đực 4 tháng nặng có 14 kg có bị còi quá không nhỉ

centaurus

Member
mình mới nhận nuôi 1 em lap, em nó 4 tháng rồi, đang thay răng mà nặng chỉ có 14 kg thôi, liệu có bé quá không nhỉ. Chủ cũ nói em nó đã tiêm phòng 7 bệnh rồi, mình muốn cho chắc ăn giờ mình tiêm lại có sao ko nhỉ :(

dragon82

Member
mình mới nhận nuôi 1 em lap, em nó 4 tháng rồi, đang thay răng mà nặng chỉ có 14 kg thôi, liệu có bé quá không nhỉ. Chủ cũ nói em nó đã tiêm phòng 7 bệnh rồi, mình muốn cho chắc ăn giờ mình tiêm lại có sao ko nhỉ :(
4th 14kg là bình thường, ko còi đâu bạn, đánh giá phải đánh giá tổng thể về vóc dáng mới quan trọng
đây đang là thời kỳ phát triển rất nhanh nên cần cung cấp đủ dinh dưỡng và cho vận động hợp lý
tiêm phòng thì cần nhắc lại, nếu chủ cũ chỉ tiêm 1 mũi thì sau 1th là phải tiêm 1 mũi nhắc lại, sau đó mới yên tâm

centaurus

Member
4th 14kg là bình thường, ko còi đâu bạn, đánh giá phải đánh giá tổng thể về vóc dáng mới quan trọng
đây đang là thời kỳ phát triển rất nhanh nên cần cung cấp đủ dinh dưỡng và cho vận động hợp lý
tiêm phòng thì cần nhắc lại, nếu chủ cũ chỉ tiêm 1 mũi thì sau 1th là phải tiêm 1 mũi nhắc lại, sau đó mới yên tâm
ý mình là chủ cũ nói tiêm rồi, nhưng mình không biết có đúng hay không, giờ mình đi tiêm lại cho nó chắc thì liệu nó có bị sao ko :(. Tại vì mình mua chó ở HN, mà chủ cũ đưa mình cái sổ khám của bệnh viện nào đó trong SG, về nhà mình mới để ý, sao càng nói càng lo quá

kiss

Member
Mình nghĩ đi tiêm lại cũng không sao đâu bạn, thường nếu mua chó ngoài chợ, mình cũng không biết chó tiêm chưa, nên tốt nhất là đi tiêm lại đầy đủ để bảo vệ em nó!

titti

Member
huhu... bác nói thế làm em xót xa em Bin nhà em quá... 2 tháng ... 4 KG >"< huhuhu... Mà ăn rất khỏe, nhưng chỉ thích xơi chịt chôi, bí đỏ ko khoái, thịt bò ko khoái, chỉ thích thịt gà ... láo lắm :-ss