• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lợn 4 mắt nhà mình

Em đã nuôi thằng nhóc được gần 2 tháng rồi.Nó thông minh lắm , dạy một chút giờ đã biết nhảy ngồi theo lệnh nhưng mà đi vệ sinh còn lung tung mà em không biết dạy thế nào cả , khổ lắm ạ . Em đã thử các cách nào là thấm giấy vệ sinh quảng vào chỗ cần nó đi , rồi thì lấy dây thừng đo đuôi nó , thỉnh thoảng bực quá em còn phát cho cái vào *** thế là ngúng nguẩy bỏ về chuồng , lần sau cũng không dám đi vào chỗ đấy nữa nhưng mà lại đi ra chỗ khác chứ không đi được vào chỗ quy định.Hay nó còn nỏ quá mọi người nhỉ ? Giúp em với :(( mẹ em đang dọa không cho nuôi nữa đây này :((

Hình Lợn nhà em đây ạ

còn hồi đầu khoảng hơn 2 tháng thì trông em nó bé bé xinh xinh thế này ạ :)

Mọi người cho em xin ý kiến nhé.Em cảm ơn nhiệt tình ạ ;;)

À em bổ sung là Lợn nhà em được 4 tháng rồi ạ :)

linhlady

Member
em ấy đâu có 4 mắt đâu bạn,nói chung nhìn dễ thương số một đấy chứ
ÔI! em ý có nhúm lông màu vàng gần mắt nên mới gọi là 4 mắt mà.:D. đầu tiên bạn cần xóa mọi giấu vết sản phẩm của em nó.càng sạch càng tốt.bạn có thể mua cái lọ xịt đi vệ sinh đúng chỗ để về dùng 55k thì phải.hoặc là sau khi ăn tầm 5-10p hoặc ngay sau khi cún ăn xong thì bạn dắt nó đến chỗ bạn muốn nó vệ sinh vào chỗ đó để nó ở đó đến khi nào ra săn phẩm thì thôi.nếu bạn không đợi được thì cứ buộc em ý ở đó thỉnh thoảng kiểm tra xem đã đi chưa rồi thả ra.nó là chó con nên vệ sinh cũng tùm lum lắm.

ngoclap68

Member
ÔI! em ý có nhúm lông màu vàng gần mắt nên mới gọi là 4 mắt mà.:D. đầu tiên bạn cần xóa mọi giấu vết sản phẩm của em nó.càng sạch càng tốt.bạn có thể mua cái lọ xịt đi vệ sinh đúng chỗ để về dùng 55k thì phải.hoặc là sau khi ăn tầm 5-10p hoặc ngay sau khi cún ăn xong thì bạn dắt nó đến chỗ bạn muốn nó vệ sinh vào chỗ đó để nó ở đó đến khi nào ra săn phẩm thì thôi.nếu bạn không đợi được thì cứ buộc em ý ở đó thỉnh thoảng kiểm tra xem đã đi chưa rồi thả ra.nó là chó con nên vệ sinh cũng tùm lum lắm.
linhlady nói rất đúng
bạn phải lau sạch nhà và toàn bộ những nơi bé đã đi vệ sinh ra!
Nhưng mình khuyên thế này. đừng có mua cái xịt vệ sinh đúng chỗ, tốn tiền , không hiệu quả.
bạn cứ lấy 1 tờ báo ( báo giấy) để ở nơi bạn muốn cho bé đi vệ sinh vào, lấy giấy vệ sinh thấm nước tiểu của bé rồi lau vào tờ báo, bế bé đến và vuốt ve bé cho bé ngưởi rồi khen bé vuốt ve bé. nếu lần sau bé đi chưa vào đúng nơi bạn bế bé ra chỗ bé đi bậy rồi mắng bé to ( nói to hơn bình thường) sau bế bé lại chỗ bạn đặt tờ báo rồi nói với bé nhẹ nhàng + vuốt ve bé. sau 1-2 ngày bé mà không đi vào tờ báo thì mình sẽ tặng bạn chai xịt vệ sinh đúng chỗ cho bạn thử:-ss. cái đấy mình và bạn bè dùng chả có tác dụng gì
Báo thấm tốt, không làm nước tiểu của bé bay hơi nhưng lưu hơi lại trên báo, khi bé đi thì bé sẽ ngửi thấy ở đấy có mùi và đi vào đấy, kinh nghiệm nuôi hơn 4 con Pomeranian và hơn chục con của các bạn nuôi cùng xin chia sẻ với bạn

Cũng tại hồi đầu chưa có kinh nghiêm thế là mỗi lần Lợn đi bậy ra nhà mình hay mắng với tét *** nó .Bây giờ nó sợ nên toàn chui vào gầm giường giải quyết , dọn còn khổ hơn .Đầu tiên cũng tức nhưng mà nghĩ lại cũng tại hồi đầu nghiêm khắc, nó mới sợ nên chui vào đây , lỗi của mình trước, đánh nó lại tội nghiệp, nhưng mà có hôm 2, 3h sáng học xong phải lật hết giát gường lên để lau dọn thì cực vô cùng. 7h đi học mà lau dọn xong nhìn lên đồng hồ đã gần 5h, nản kinh. Sắp đông rồi , bố mình bắt đầu mang ga gối ra dùng .Cứ thế này mùa đông sao dọn nổi......gần 2 tuần nay Lợn hình như đang thay lông , thấy lông rụng ra nhiều hơn lúc tắm , lông cũng lưa thưa hơn nhiều , nhưng không biết mỗi đợt thay lông kéo dài bao lâu nhỉ ? Lợn nhà mình thưa và rụng lông cũng hơn 2 tuần nay rồi .Liệu có gì bất thường không nhỉ ???????

Hình Lợn với bộ mã lưa thưa .Giảm hẳn cả vẻ đẹp trai :(

ilyilyiny

Bạn mua em này ở đâu vậy, nhìn em nó đẹp đấy, nếu bạn kô muốn nuôi thì nhượng lại cho mình, bạn cho mình số để liên lạc nhé

có thời gian mình cũng suýt bán vì mẹ kêu quá :) nhưng tiếc con chó khôn lại quần người nên mình không bán nữa :)) hôm bán nó hẹn người ta 6h đến xem xong cuối cùng 6h kém 5 gọi lại cho anh đấy bảo là em không bán nữa =)) may mà anh đấy dễ tính chứ phải người khác người ta mắng cho thôi rồi =)) nhìn chung là mình yêu Lợn lắm . Không bán không bán :) mặc dù mỗi lần lật giường lên dọn là lại muốn phát cho vài cái =)) giwof chỉ mong nó không đi bậy nữa thoi là hạnh phúc lắm rồi >:D<

Mọi người ơi em muốn chuyển topic của em vào CLB chihuahua :(( giúp em với ạ :(( em tham gia diễn đàn chưa lâu nên không thạo lắm , giờ mới để ý thấy có CLB chihuahua phía trên :(( please :((

ilyilyiny

bạn mua em này ở đâu vậy, có thể cho mình biết chỗ mua ko, và giá cả thế nào vậy bạn, mình cũng thích 1 em thế này

bạn mua em này ở đâu vậy, có thể cho mình biết chỗ mua ko, và giá cả thế nào vậy bạn, mình cũng thích 1 em thế này

mình mua của một anh bên Viet dog bạn ạ :D mình ko nhớ tên anh ý vì mua cũng lâu lâu rồi :D nhưng mà mình còn giữ số điện thoại của anh ấy đây :D 0989355003 bạn gọi cho anh ấy thử xem nhé :D dạo này toàn chihuahua trắng nhìn nhàm quá nên mình nuôi một em màu đen cho nó thay đổi không khí =))

mình mua của một anh bên Viet dog bạn ạ :D mình ko nhớ tên anh ý vì mua cũng lâu lâu rồi :D nhưng mà mình còn giữ số điện thoại của anh ấy đây :D 0989355003 bạn gọi cho anh ấy thử xem nhé :D dạo này toàn chihuahua trắng nhìn nhàm quá nên mình nuôi một em màu đen cho nó thay đổi không khí =))

mình mua của một anh bên Viet dog bạn ạ :D mình ko nhớ tên anh ý vì mua cũng lâu lâu rồi :D nhưng mà mình còn giữ số điện thoại của anh ấy đây :D 0989355003 bạn gọi cho anh ấy thử xem nhé :D dạo này toàn chihuahua trắng nhìn nhàm quá nên mình nuôi một em màu đen cho nó thay đổi không khí :)

mình không nhớ tên anh ấy đâu :( nhưng mà may còn lưu số :)) bạn gọi hỏi thử nhé :) tại mình cũng chỉ lưu là chihuahua thoi =)) 0989355003