• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lọ Lem & Bé Chồn

duong3duy

Member
CHÀO CÁC BAN, HÔM NAY MÌNH XIN GIỚI THIỆU 2 TÌNH YÊU LỚN CỦA MÌNH NHÉ :blusshing:
LỌ LEM LÀ EM MÈO MÌNH MUA Ở MỘT CỬA HÀNG BÁN ĐỒ ĂN DÀNH CHO CHÓ MÈO TRÊN ĐƯỜNG TRƯỜNG CHINH
BÉ TÊN LỌ LEM LÀ VÌ LÚC MỚI MANG VỀ, MẶT EM NÓ LẤM LA LẤM LÉT, LẠI CÒN BỊ GHẺ NỮA
:worried:

Chào các bạn, hôm nay mình xin giới thiệu hai tình yêu lớn của mình nhé! :blusshing:
Lọ Lem là em mèo mình mua ở một cửa hàng bán đồ ăn dành cho chó mèo trên đường Trường Chinh. Bé tên Lọ Lem là vì lúc mới mang về, mặt em nó lấm la lấm lé, lại còn bị ghẻ nữa :worried:

XẤU HỔ QUÁ NÊN PHẢI QUAY MẶT ĐI :worried:
Xấu hổ quá nên phải quay mặt đi

BÂY GIỜ THÌ CÙNG SƯỚNG VỚI ANH 3DUY NÀO :blusshing:
Bây giờ thì cùng sướng với anh 3Duy nào

MÌNH ĐI HỌC SUỐT, Ở NHÀ CHỈ CÓ MỘT MÌNH LỌ LEM, SỢ BÉ TỰ KỶ :((, NÊN MÌNH ĐÃ TẬU THÊM BÉ CHỒN NHÀ CÔ CUNBEXINH VỀ LÀM BẠN VỚI LOLEM :love struck:
Mình đi học suốt, ở nhà chỉ có bé lọ Lem, sợ bé tự kỷ nên mình đã tậu thêm bé Chồn nhà cô Cunbeoxinh về làm bạn với Lọ Lem
BÉ CŨNG BỊ BỆNH XẤU HỔ GIỐNG CHỊ LO LEM :blusshing:
Bé cũng bị bệnh xấu hổ giống chị Lọ Lem

QUAY MẶT RA ĐÂY CHO CÁC ANH CHỊ VIETPET HÔN CÁI NÀO :kiss:
Quay mặt ra đây chó các anh chị Vietpet hôn cái nào

HAI CHỊ EM RẤT LÀ YÊU MẾN NHAU >:D<
Hai chị em rất là yêu mến nhau

CHƠI CHÁN RỒI THÌ LĂN RA NGỦ
Chơi chán rồi thì lăn ra ngủ

CÒN NỮA...:love struck:
Còn nữa

ÔI, đáng thương ghê, mắt bị sao kìa. Giờ thì mắt em ấy đã ổn chưa vậy bạn?
Còn em còn lại là mèo ba tư phải không bạn?
Mình đang muốn tìm nuôi 1 em mèo 34 quá. PetHop Trường Chinh địa chỉ chính xác ntn bạn?

duong3duy

Member
ÔI, đáng thương ghê, mắt bị sao kìa. Giờ thì mắt em ấy đã ổn chưa vậy bạn?
Còn em còn lại là mèo ba tư phải không bạn?
Mình đang muốn tìm nuôi 1 em mèo 34 quá. PetHop Trường Chinh địa chỉ chính xác ntn bạn?
Cảm ơn bạn ha, em nó khỏi rồi, bây giờ đã thành thiếu nữ, hihi, hôm nào rảnh mình sẽ up thêm ảnh của mấy em nó :D
Bé Chồn là mèo Anh lông dài bạn à, không phải mèo Ba Tư đâu.
Còn Petshop Trường Chinh thì mình ko nhớ chính xác địa chỉ, nhưng mà nó ở đầu đường Trường Chinh, chỗ gần cầu vượt Giải Phóng.
Chúc bạn sớm tìm được một em mèo ưng ý nhé :love struck:

bling91

Member
trời đất ơi sao mèo mình đụng hàng nhiều vậy =)) :p đùa thôi Lọ Lem nhà bạn mặt khác hẳn Bông nhà mình, không giống lắm :p
bé Chồn thì xinh yêu khỏi nói rồi >:D< chúc 2 bé ăn ngoan chóng lớn nhé

duong3duy

Member
Sau một thời gian được anh 3Duy chăm bẵm, 2 em nó cũng đã lớn :">
Lọ Lem thì béo ú

Bé Chồn thì người càng dài, và ra dáng thiếu nữ hơn ;)) nhìn lại có vẻ sexy mới chết chứ =))

2 chị em vẫn có sở thích là ngắm cá bơi =))

và đặc biệt là rất khoái ngủ chung với nhau ;)) :">

bebukiok

Member
2 bé thật là dễ thương và yêu thương nhau,chúc 2 bé và chủ có một cái tết thật vui nhé.Trời lạnh rồi,2 bé chơi ngoan trong nhà thôi nhé.

duong3duy

Member
Hic hic, hai em mèo nhà mình cùng một lúc đang lên cơn thèm zai :((, chúng nó lăn lộn, bò toài, kêu la thảm thiết :((, khổ nỗi là xung quanh xóm chả có con zai mèo nào cho 2 em nó giải quyết :((

duong3duy

Member
Thiệt khổ quá đi :(( 2 con dở hơi này bắt đâu lên cơn thèm zai rồi mà mình ko biết phải giải quyết thế nào đây T_T

duong3duy

Member
Chồn nhà mình đã sinh được 4 thiên thần lung linh rồi... mấy hôm nữa sẽ up hình khoe cả nhà nha :X

duong3duy

Member

GIỚI THIỆU VỚI CẢ NHÀ...ĐÂY LÀ VỢ CHỒNG NHÀ XÙ BƯ Ạ ^^

VÀ NHỮNG ĐỨA TRẺ :d

ZzGauzZ

Member
Thích nhất ảnh này của lọ lem, nhìn yêu quá vậy không biết :blusshing: bạn chăm mèo mát tay quá, từ lúc mới về ốm yếu gầy còm mà giờ bé nào cũng tròn trịa xinh lung linh. Ba của bọn trẻ con là mèo 34 hả bạn :D qua ở trọ hay là thường trú luôn vậy :D

duong3duy

Member
Thích nhất ảnh này của lọ lem, nhìn yêu quá vậy không biết :blusshing: bạn chăm mèo mát tay quá, từ lúc mới về ốm yếu gầy còm mà giờ bé nào cũng tròn trịa xinh lung linh. Ba của bọn trẻ con là mèo 34 hả bạn :D qua ở trọ hay là thường trú luôn vậy :D
NÓ LÀ BA TƯ LAI ANH BẠN AH ^^...
BƯ RA ĐI TRƯỚC KHI BỌN TRẺ CON RA ĐỜI...
ÔI NÓI ĐẾN LẠI BUỒN............

lululubu

Active Member
Ôi ôi mèo con nhà bạn xinh lung linh, ghen tị thế, lông vàng vàng lại mũi hồng hồng, ngủ ngoan ghê cơ. Bạn có định cho các bé ra ở riêng không???

ZzGauzZ

Member
NÓ LÀ BA TƯ LAI ANH BẠN AH ^^...
BƯ RA ĐI TRƯỚC KHI BỌN TRẺ CON RA ĐỜI...
ÔI NÓI ĐẾN LẠI BUỒN............
Mình không biết chuyện ra sao nhưng bạn đừng buồn nhé, dù sao những đứa con xinh xắn của Bư vẫn còn đây mà :love struck: bọn trẻ nhìn đáng yêu quá, 4 đứa chụm lại ngủ nhìn mà muốn cắn cho mỗi đứa 1 cái ghê :blusshing: yêu nhất bé ghi ghi đen đen giống mẹ :blusshing: không biết cô lọ lem có yêu bọn trẻ ko ta :D

moimm

Member
Nhà bạn bé nào cũng xinh hết. Lọ lem đúng là có gặp "anh tiên" có khác :) béo khỏe béo đẹp hẳn ra. Nhưng sao màu lông của Lọ Lem có vẻ khác nhỉ, không thấy tam thể nữa.

thuan81

Active Member
Mấy bé mèo con xinh quá bạn ơi!màu vàng kem đẹp quá chừng !có một đứa đen thui luôn!mấy trai mấy gái vậy ban?!:love struck:

duong3duy

Member
Ôi ôi mèo con nhà bạn xinh lung linh, ghen tị thế, lông vàng vàng lại mũi hồng hồng, ngủ ngoan ghê cơ. Bạn có định cho các bé ra ở riêng không???
cảm ơn bạn đã quá khen...hihi...bọn trẻ con này nhìn đáng yêu kinh khủng khiếp í...
mình cũng muốn nuôi lắm nhưng chắc là ko kham nổi tất cả các bé được ...:cry: