• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lập Clb Fan Của Pug đây !!!

NamLee

Member
kaka, cho mình mở hàng trước,e pug cuả mình 4 tháng, ở GÒ VẤP,TPHCM,tên là BUSH mặc dù là girl :))(vì tính e nó hơi bị mạnh bạo,ko bít có bị les ko =))),mong làm wen bà con nuôi PUG.Đây là topic hình e nó.^^:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=19750

Ngôn ngữ @, thành viên lưu ý. Thân

xin chào mọi người e Pug của mình cũng 4 tháng rồi mặc dù là boy nhưng lại trái ngược với e Bush kia rất nhút nhát tên nó là Bư mong sau nài lớn sẽ kiếm được vợ cho e nó!!!

Anhcv

Member
Mình ở Q3. Nhưng mấy bé pug con đang ở GV đường Nguyễn Tuân. Hình thì dạo này máy ảnh cho mượn chẳng có máy chụp. Chắc Chủ Nhật này post lên. Cha của chó con là dòng dõi của 1 con pug champion bên Thái thì phải. Tiếc là hồi đi phối không chụp lại cái gia phả. Có gì mình up hình lên cho đông vui nha.

zen_17

Cho mình tham gia với,đây là Sushi nhà mình,là girl nha!Mong được làm quen với các bạn thích nuôi Pug

oài e Pug nhà bạn nhìn yêu vậy mình ở Hà Nội ai có nhu cầu kén chồng cho Pug thì liên lạc với mình nhé kết thông gia trước

Ủn ỉn nhà tớ đấy nhưng em bị care nặng rồi ,ko biết có qua đc đêm nay hay ko nữa :((

sonman

hay quá, em mong clb này lâu rồi, nhưng hiện tại em chưa có ảnh cháu nhà em nên cho em tham gia trước rồi post ảnh cháu lên sau nha :D cháu nhà em là gái được hơn 1 tuổi rồi ạ

dzotinh

Member
Hi! Bé Pug của mình đây!
Bé tên Bum là con giai nhé, Bé vừa tròn 3 tháng nặng 5k5Dog Eye, mong được kết bạn với các bé Pug (Girl nhé:) ) ở TP,HCM.

>:D<>:D<>:D<

Anhcv

Member
Chó của nhà mình nè. Tính đến ngày hôm nay thì mấy nhóc được 1,5 tháng. Chưa cân nhưng khá to.
Mình gửi vài tấm ảnh nhé.

Đừng có chụp cái chỗ đó.....

Đuôi xoắn nè

Mấy bé chưa đủ lớn nên nhăn chưa nhiều. Mình sẽ cập nhật thêm trong thời gian tới.
À chó pug 3,5 tháng của bạn dzotinh đã qua cơn tiêu chảy chưa? Chúc mọi người luôn vui bên những chú chó lúc nào cũng khoẻ mạnh.

sonman

mọi người ơi!! cháu nhà em đến kì rồ, em vừa mới phát hiện ra xong. Đây là lần đầu tiên em nuôi cún, chưa có kinh nghiệm mọi người cho em hỏi với. Cách đây hơn nửa năm thì cháu nó cũng đến kì 1 lần rồi, theo như lời khuyên của mọi người thì kì đầu tiên nên bỏ qua để cho nó khỏe mạnh. Bây h thì cháu nó bắt đầu hơi xưng rồi, mọi người chỉ cho em cách tính ngày với. Đến ngày thứ bao nhiêu thì đưa cháu nó đi được ạ?
em chưa mượn được máy ảnh nên em post tạm cái ảnh hôm đầu tiên cháu nó về nhà em nhé:

pixelart

dạ còn đây là pug nhà em, nó tên là LuLu , em ở SG, khi nào có Offline hu các bác ở SG nhỉ, để trao đổi kinh nghiệm chứ hỉ . Pug nhà em là con đực được 3 tháng tuổi, hình dưới đây là ngày đầu tiên mua về, hồi đó nhìn hơi còi, giờ thì nó mập giống heo hơn là giống chó :D

dzotinh

Member
Chó của nhà mình nè. Tính đến ngày hôm nay thì mấy nhóc được 1,5 tháng. Chưa cân nhưng khá to.
Mình gửi vài tấm ảnh nhé.

Đừng có chụp cái chỗ đó.....

Đuôi xoắn nè

Mấy bé chưa đủ lớn nên nhăn chưa nhiều. Mình sẽ cập nhật thêm trong thời gian tới.
À chó pug 3,5 tháng của bạn dzotinh đã qua cơn tiêu chảy chưa? Chúc mọi người luôn vui bên những chú chó lúc nào cũng khoẻ mạnh.
:(:)(:)(( em nó bị viêm ruột cấp rồi :( ( lúc đầu tưởng bi care nhưng hôm nay đã chuẩn ra bệnh là viêm ruột cấp) không biết có qua khỏi tuần này không:(( 2 nagỳ nay cho em nó nhập viện, vô thăm thấy người ta truyền dịch + chích thấy ứa nước mắt mà không biết làm sao:(
Tới đây buồn lắm không biết nói sao nữa, chỉ muốn nhắn nhủ với các thành viên trong nhóm yêu Pug đôi . Nuôi Pug điều cần nhất là vệ sinh thực phẩm , đừng cho em nó ăn bậy, nhất là lúc dắt em nó đi dạo, em nó hay ngửi ngửi dưới đất rồi thấy có gì là lạ xơi được là ...... lúc đó nếu mình khôg để ý ngay là tiêu.( vì đặc biệt loài này đường hô hấp + ruột rất yếu ăn đồ không sạch hay mất vệ sinh 1 chút là:((,
Hy vọng em nó sẽ qua khỏi ! để còn off với các bạn chứ :( phải không nè:((

sonman

chia buồn với bạn V-kool nha. Mong bạn sớm vượt qua chuyện này... hix

cun xinh

Member
cún ai cũng đẹp,chỉ tội cho cún V-kool ;xin thành thật chia buồn.Tiện thể cho cún nhà tham gia cùng với các bạn nha.

quydat82

Member
cún ai cũng đẹp,chỉ tội cho cún V-kool ;xin thành thật chia buồn.Tiện thể cho cún nhà tham gia cùng với các bạn nha.

Lâu ngày mới thấy anh Đoàn trở lại diễn đàn, khi nào có Bug con thì báo em nhé.