• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lạm bàn về người Tạo giống , người kinh doanh chó PQ..

CENTIMET

Member
Mâu thuẫn là ở chỗ một người kinh doanh lại nói chuyện về nhân giống, một người chăn nuôi lại nói về kinh doanh,.....

Vì mâu thuẫn nên Cent lập topic này , cố gắng để họ và những người sắp sửa là họ hòa thành một...nghệ nhân sẽ là doanh nhân đúng như chủ trương của hội SVC VN..

Centimet!

quangnhoc

Member
Đây không phải là mâu thuẩn người kinh doanh củng có thề nói về chuyện nhân giống được và người chăn nuôi thì cần phải nói tới chuyện kinh doanh thôi đó là lý lẽ thông thường ! hầu hết mọi thứ đề phải trải qua quá trình của nó theo em nghỉ kinh doanh không phải là xấu. Nó xấu vì có một số ngừơi lợi dụng việc kinh doanh để lừa đảo người khác nhằm thu lợi nhuận về cho mình! nếu không có những người kinh doanh về chó thì chắc gì các anh đả ngồi đây nói chuyện về con chó phú quốc như bây giờ (đây là em nói mặt tốt của việc kinh doanh). nhà kinh doanh sẽ nghỉ tới việc nhân giống khi họ muốn kiếm lợi nhuận cao mục đích nhằm cho ra con giống tốt và có thể thu lợi nhuận cao về cho họ! còn về người chăn nuôi củng tương tự vậy thôi họ phải bắt buộc kinh doanh! cuộc sống thì có nhiều khía cạnh nên không thể nói đâu là đúng đâu là sai được ! mọi thứ đều liên quan tới nhau hết người kinh doanh, người chăn nuôi, người tiêu dùng ! không thể thiếu! :coffee:
ace đọc qua chơi thôi có gì sai sót thì bỏ qua cho em út không hiểu biết !

catsamac

Member
Nói chung thì mình cũng chẳng phải người kinh doanh và cũng chẳng phải người gây giống. Lạm bàn cho vui thế thôi, các bác buôn bán hay gây giống nếu thấy có gì không phải xin lượng thứ. Đừng cáu giận làm tổn hại sức khỏe nhe. Có các bác, bọn em mới có chó đẹp để chơi, tán dóc tào lao.....

Một người yêu quý và thích chó PQ như phần đông trên diễn đàn này cần một con chó đẹp, biết giữ nhà, trung thành sẵn sàng bảo vệ chủ, sống tình cảm,..đại loại là phải có được cơ bản những gì người ta hay nói về chó PQ và họ sẽ trả tiền hợp lý để mua được con chó ưng ý! Nguyên tắc là phải vậy. Chuyện làm sao có được con chó như thế là ở mấy bác bán chó và tạo giống chó. Đó là chuyên môn của các bác. Và Bàn bạc thảo luận trên diễn đàn này cũng chỉ để các bác tham khảo.

Tiền có thể mua được một chiếc giường nhưng ko thể mua đc giấc ngủ...

Tiền có thể mua được một chiếc đồng hồ nhưng không thể mua được thời gian...

Tiền có thể mua được một cuốn sách nhưng ko mua được kiến thức...

Tiền có thể mua được nhan sắc nhưng ko thể mua được tuổi thanh xuân...

Tiền có thể mua được tim nhưng ko mua được cuộc sống...

Tiền có thể mua đươc thuốc nhưng ko thể mua được sức khoẻ...

Tiền có thể mua được sự phục tùng của nô bộc nhưng ko mua được sự trung thành của họ...

Tiền có thể mua được mỹ nhân nhưng ko thể mua được tình yêu của mỹ nhân...

Tiền có thể mua được sự im lặng của dư luận nhưng ko mua được suy nghĩ của họ...

Và ngược lại

Có tổ ấm nhưng không có tiền thì cũng không mua được ngôi nhà......

Có giấc ngủ ngon mà không có tiền thì cũng không mua được cái giường,.....

..............................................................................................................

Đồng tiền chỉ là một trong những công cụ phục vụ cho mục đích của con người, nó không phải là thứ có quyền năng tối thượng để biến những điều không thể thành có thể. Bản chất của nó không hề tốt hay xấu, mà là do người sử dụng nó tốt hay lạm dụng nó vào mục đích xấu. Hãy đừng để bạn biến thành nô lệ của đồng tiền, hãy luôn làm chủ nó.