• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lại vấn đề mèo bị trộm bị bán ở LHP

ngannhi89

Member
Hôm nay lại đi ngang đường LHP, chợt giật mình thấy một cặp mèo Nga ( hay Anh hay Ba Tư thì chẳng rõ @@ ) bị nhốt trong 1 chiếc lồng lớn ở trước hàng hiên.

Cặp mèo 1 trắng toát, 1 đen tuyền, lông xù rất đẹp, khoảng 10 tháng tuổi, khá to và thấy nặng ký lắm, chắc chắn đc cưng yêu và chăm sóc rất kỹ. MÈO TRẮNG TRÔNG KHÁ MỆT MỎI, nằm dựa lưng vô vách. Mèo đen thì đi loanh quanh, giương cao đôi mắt vàng rực cảnh giác.

Khi mình tới gần, mèo đen lập tức đứng dậy, đi đến sát mèo Trắng và ngồi che ngay giữa mèo trắng như muốn bảo vệ, trông rất thương.

Mình ko dám hỏi giá ( sợ bị chửi ), nhìn là biết ngay mèo bị ăn cắp. Chạy về vội vã đăng tin lên, ai ở vietpet có mèo yêu bị lạc đến ngay LHP xem mặt coi có nhận về đc ko nhé.

Mình ko nhớ địa chỉ, chỉ nhớ đó là tiệm nằm cuối đường LHP ( sát bên có 1 đoạn đường ngắn 3-4m đang xây dựng, chăng những hàng rào, nằm gần khúc trường học đó ).

Thân, chúc 2 bé mèo sớm tìm đc chủ.

turnip211

mình đi mua catsan cho mèo thì gặp 2 bé mèo như bạn nói đó.mình hỏi giá con màu đen thì bà chủ bảo là bán cả cặp 4 triệu.ko bán lẻ.hic