• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

lâu rồi vào lại. top 2 bé pom nhà mình

vangandbong

do thời gian rồi đi làm với vợ bầu bí lên để chúng nó ra lông lỗi vậy đấy.cả 2 vc chúng nó đều bị bệnh ngoài da.em trắng bị trước chữa đã khỏi lên mới mọc được từng đấy. còn em vàng bị sau len vẫn trong chế độ bôi thuốc.mà em vàng nhà mình lại đang có em bé nữa thế mới khổ.sốt hết cả ruột không biết co ảnh hưởng gì không nữa.

vangandbong

mình cũng chẳng biết nữa nghe bác sĩ bảo viên da. mình nghĩ chắc 1 phần do thiếu nắng với lại ẩm thấp nên với dẫn đến tình trạng thế. bị ngoài da thôi. bôi thuốc lại khỏi liền ấy.chắc đến mùa đông thì lông mới mọc lạ được.khổ cái là con vàng nó lại đang có em bé lên cũng lo bạn ak.

vangandbong

@bimmbim: thank bạn.bé màu trắng nhà mình cũng già rồi.răng cũng rụng 1 2 cái nữa. lần này đẻ ra mong có đứa giống bố để còn giữ lại

soul

Member
2 bé bị viêm da giống bé nhà mình rồi bạn cho bé đi khám thì tốt hơn đừng tự ý bôi thuốc mà làm bệnh nặng hơn là mệt lắm đấy . bé nhà mình để quá 5 ngày phải tiêm 4 mũi 100k/ mũi giờ thì khỏi rồi . chúc các bé nhà bạn mạnh khỏe sớm hết bệnh nhé :x

vangandbong

hi2 thank bạn nhiều. mình biết là tiêm nhanh khỏi hơn .nhưng em vàng nhà mình đang có em bé lên chẳng dám tiêm. trước mình bôi em trắng lên khỏi rồi. thuốc này mình đã từng dùng rồi lên mới dám dùng tiếp. nhưng không biết có ảnh hưởng đến bên trong cơ thể không. mình chưa hỏi bác sĩ

soul

Member
hi2 thank bạn nhiều. mình biết là tiêm nhanh khỏi hơn .nhưng em vàng nhà mình đang có em bé lên chẳng dám tiêm. trước mình bôi em trắng lên khỏi rồi. thuốc này mình đã từng dùng rồi lên mới dám dùng tiếp. nhưng không biết có ảnh hưởng đến bên trong cơ thể không. mình chưa hỏi bác sĩ
bạn ah không nên chủ quan .bạn nên ra phòng khám nhờ bs tư vấn cho .em trắng thì không sao chứ em vàng đang trong thời kì mang thai sức đề kháng liệu có bằng em trắng khi bình thường không . theo mình bạn nên mang em nó đi khám càng sớm càng tốt tránh để lâu ảnh hưởng tới các cháu sau này tội tụi nó lắm . bệnh nấm da không nguy hiểm nhưng lâu khỏi nếu cún sinh con rất dễ lây sang đàn con khi đó thì mệt lắm bạn ah . chúc bé mau khỏe mạnh .thân !:x