• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm thế nào biết chó chết thiệt hay chết lâm sàng ?

Mina13

Mấy Anh cho hỏi làm sao xác định chó Đả chết thật sự hay chỉ chết lâm sàng..hix mình biết câu hỏi này hơi ngu ngơ, nhưng thật sự nó chưa chết mà mang đi chôn tội Lắm, hiện tại chó mình không cử động nhúc nhích gì hết , nước trong mồm chảy ra, bọ chét ve túa ra cả đống như vỡ ổ.

thế thì là chết thật rồi . đến ve bọ còn tìm chỗ khác để trốn là biết rồi . chia buồn với bạn .

Mina13

cám ơn các bạn, mình củng đem nó chôn ngày hôm kia rồi tiện thể cho tôi hỏi làm cách nào để diệt trứng bọ chét không vậy, sau khi chó tôi chết làm vệ sinh quét dọn sạch sẽ nơi nó ở nhưng vài phút nhìn lại là thấy bọ chét nó bò dưới sàn nhà. chó tôi trước đây 1 tuần tôi tắm nó 1 lần rất sạch sẽ tôi thương nó lắm, nhưng không hiểu sao bọ chét,ve còn hoài không hết mặc dù nó chết rồi nhưng ve vẫn còn.

Darkstar

Vietpet sponsor
Bạn dùng nước javen mà lau sàn nhé! Chăm chỉ lau ngày 1 lần sẽ diệt sạch trứng giun sán ve rận!