• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

làm thế nào để GSD tránh bị muỗi đốt khi trong chuồng...help..!!

hoangtkv

Active Member
Bài thuốc nan giải :D. Người bị muỗi đốt thì mắc màn khi ngủ, bạn cũng làm thế với cún đi. Mua lưới chống muỗi về quây xung quanh chuồng cún ý, nhưng mà nó sẽ bí và tương đối nóng đấy.
Vệ sinh khu chuồng sạch sẽ, mua thuốc diệt muỗi phun khu vực đó và sân vườn nó cũng đỡ đi nhiều bạn ạ. Chó nhà mình hồi đầu bị muỗi đốt và ve giận nhiều lắm. Mình tắm cho nó bằng sữa tắm Pet diệt ký sinh trùng, thấy muỗi cũng không bay vo ve quanh nó nữa, không biết có phải do mùi sữa tắm đuổi muỗi hay do chó sạch sẽ thì muỗi ít đốt.
Bạn thử và theo dõi xem thế nào nhé.

HaLong_GSD

Vietpet sponsor
bạn có thể mua kem trống muỗi của người rồi xoa vào phần hay bị muỗi đốt nhất đó là được mà !!

khỗ nỗi là muỗi nó đốt em ấy đỏ hết vùng mắt lên tội nghiệp lắm, bôi thuốc quanh mắt có sao ko vậy?

phamhuyhoang

Active Member
mua kem chống muỗi đốt của trẻ con bôi hoặc bạn có thể dùng dung dịch diệt côn trùng hoà với nước phun xung quanh chuồng ,nhà cửa thì càng tốt bạn ạ

Mắc màn cho nó ngủ là giải pháp tối ưu vì ít tốn kém lại an toàn cho chó.
Vấn đề cần là phải làm sạch môi trường xung quanh đã, không có chỗ cho muỗi trú ngụ.
Khi môi trường sạch sẽ, hết muỗi thì mở màn ra thôi !

KHAC_HIEU

Member
công nhận! bác đã dám đầu tư mua 1 nhóc GSD thì 1 cái màn có thấm gì!
bôi thuốc nói dại nó chảy vào mắt thì k biết sẽ thế nào! nêm mua cho nó cái màn là hay nhất!
THÂN