• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm sao dạy được mèo con 3 tháng tuổi ỉa bậy :(((((((((

huongthu

Member
Mình mới rước 1 bé 34 cái rất xinh, bé được 3 tháng tuổi. Em chủ cũ của bé nói là bé ngoan, đi vệ sinh vào cát monmi. Vậy nhưng, khi về đến nhà mình, không hiểu sao, bé toàn đi bậy. Nếu xích bé cạnh chậu cát mới, hôm đầu tiên bé sẽ đi vào đó, đến hôm sau bé lại đi bừa bãi ra ngoài. Còn nếu đã thả rông bé, thì....ôi ôi...bé chỉ thích ị lên ghế salon, giường, gối, quần áo,...những thứ vải vải @@".
Mình đã thử rất nhiều cách, từ mẹo dân gian là đo đuôi (đo mấy lần rồi @@"); rồi oánh bé, dí mũi vào bãi shit, để nhớ T-T; cũng đã mua cả lọ xịt đi vệ sinh đúng chỗ và không ăn thua. Đến giờ mình chỉ còn cách là xích bé vào để có bậy thì còn dọn được, nhưng tội bé lắm, không nỡ xích...Mình định gửi ở nhà em chủ cũ bé mấy hôm, nhưng nhà em í nuôi nhiều mèo, em đó lại ốm, thành ra cũng ngại.
Vậy, hôm nay mình mới lập topic này, mong các bạn cho mình giải pháp trị bệnh ỉa đùn của bé :(((((((

Chưa dạy đã thương thì làm sao dạy? Đấy gọi là thương ko phải lối. May mà là con mèo chứ bạn mà làm mẹ thì con bạn chắc cũng khó ngoan được.