• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm sao cho mèo con uống sữa ngoài...

tenchil

Member
đơn giản nhất là dùng lọ nhỏ dạng như lọ nước muối rửa mắt ấy bạn ạ :d mình rửa sạch đi rồi bỏ sữa vào đó cho tụi nhỏ uống ^^ ngày trước mình đã từng nuôi 4 bé mèo con mất mẹ từ lúc chưa mở mắt đến lúc ăn được cơm bằng cách ấy :)

đơn giản nhất là dùng lọ nhỏ dạng như lọ nước muối rửa mắt ấy bạn ạ :d mình rửa sạch đi rồi bỏ sữa vào đó cho tụi nhỏ uống ^^ ngày trước mình đã từng nuôi 4 bé mèo con mất mẹ từ lúc chưa mở mắt đến lúc ăn được cơm bằng cách ấy :)
Thế làm bao lâu bé mới chịu uống ạ em cho uống mà bé cứ không chịu đẩy ra, mãi mới uống được một tí :worried:

tenchil

Member
Mình không am hiểu rõ lắm nên chỉ đoán là mèo con nó cũng như em bé thôi, cũng có lúc biếng ăn hoặc no rồi thì không thích ăn nữa :p theo mình thì nếu không bú mẹ, bạn cứ chia bữa rồi cho tụi nhỏ ăn. Nếu đẩy ra thì mình chịu khó để bé cào một tẹo vì tụi nó bú mẹ quen, khi bị nhấc lên tất nhiên là sẽ "khua khoắng" loạn xạ thôi. Cứ bóp nhè nhẹ cho sữa chảy từ từ, dần là mèo quen thôi mà. Nên nuôi bằng sữa bột sẽ tốt hơn là sữa tươi