• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm sao để mèo ko bỏ nhà đi mà không thiến?

Zen189

Member
Nhà em có nuôi 1 con mèo đực, bây (h) giờ (đc) được 6 tháng tuổi rồi. Em rất lo mèo bỏ đi tìm bạn, mà (ko) không muốn thiến mèo vì tội nghiệp nó.

(Ko) Không biết có cách nào để (ko) không phải thiến mà mèo vẫn ở nhà (ko) không ạ? Em định nuôi thêm 1 con mèo cái cho nó làm bạn thì có tác dụng (ko) không ạ? Hoặc nếu mang mèo cái nhà khác đến cho nó thì có (đc) được (ko) không ạ?

zero4803

nếu bạn định nuôi 2 con đực thì cũng giống trường hợp của mình,chẳng biết lựa chọn thế nào nữa

linhlady

Member
Dù hơi đau lòng nhưng bạn chịu khó buộc em ý vào 1 chỗ, hoặc đóng mọi cửa nẻo.đây chỉ là giải pháp tạm thời thôi.còn về lâu dài thì hơi khó.vì kể cả bạn có nuôi thêm mèo cái thì cũng không đủ để giữ chân mèo đực.khi có mèo cái xung quanh kêu(đến ngày dở hơi)thì mèo đực cũng vẫn đi. Nó không chung thủy như người đâu nhé.