• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm sao để chó không sủa trước giờ được thả

aphun

Member
chó nhà mình cũng thế.. giờ đi tole của nó là giấc khoảng 5h.. mà nó cũng khều móc, kêu om sòm để đc ra sân giải quyết.. xong rồi thì vô ngủ tiếp.. biết làm sao, sinh lý nó vậy.. tập cũng được như mình ngại nó kô ị được thì càng lo hơn..

Thu Huong

Member
Chó nhà mình thì cũng vậy, nhưng nó biết ai mà nó sợ, thường thì mình dắt chó đi vệ sinh và cho ăn uống, chồng mình thì không nên tụi nó thấy mình thì rên rỉ om sòm, còn chồng mình thì nó sợ lắm ( vì cũng bị ăn đòn vì tội rên rỉ và đái bậy vô bánh xe). Nên đứa nào rên rỉ chồng mình la 1 tiếng là im liền, bây giờ tụi nó hết dám rên rỉ trước giờ đi vệ sinh buổi sáng.

khoile_arch

Hix trường hợp của mình còn phức tạp hơn nữa nè.Con Kaka nhà mình cứ khoảng 3h là nó dậy rồi kêu um sùm.Nhiều lúc nó kêu là vì nó tè bậy hoặc ị bậy nên nó báo động để mình thức dậy dọn nhưng cũng có nhiều lúc nó kêu um sùm chí để mình chạy xuống ngồi kế nó thì nó mới chịu ngủ:(.Bởi vậy bây giờ mà làm lơ với nó thì lỡ đâu là nó tè hay ị bậy rồi giẫm lên mấy cái đó thì tội nghiệp nó.Hix không biết có cách nào để nó ngủ luôn 1 giấc đến sáng không??
Mà con này riết rồi rịch hơi dữ lắm,chơi chung với nó 1 hồi xong xích nó lại d9ể đi làm việc là nó sủa um sùm,sủa tới chừng nào thấy mặt mình thì nó mới chịu im.Đi ngủ cũng phải thấy mình ngồi gần thì mới chịu ngủ,bỏ nó đi 1 cái là nó sủa:|.Có ai biết cách nào trị bệnh của nó hem:(