• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm cái túp lều cho bông mũi hồng nhà mình nào

hanazinzin

Member
Ôi giời ơi. Mẹ cháu đi hải phòng về mua được bao nhiêu thứ cho cháu luôn =)).
Cơ mà bố em ở nhà chăm bông thế nào mà đang công chúa thành Nông dân rồi. Người ngợm thì bẩn thỉu. Bố bảo tại nó cứ thích chơi với cái lũ mèo ta đấy chứ. Tao nhốt thì nó kêu nên thả nó ra :(. Hix mà mẹ say xe thôi mẹ để bông đấy mẹ đi nghỉ đã không thì vằn vò bông sạch sẽ xong mẹ ốm mất. Vừa về bố đã kêu trả tiền thịt gà 4 ngày cho nó đây. Ăn gì mà như chó. 1 đĩa cũng hết :)). Mua hẳn cho bông được 3 cân kiten. Ở Nam định kiếm đỏ mắt hok có thức ăn hạt cho mèo con. May quá cơ ở Hải phòng có bán cho con. =))

hanazinzin

Member
à mà mọi người ơi. Bây giờ tẩy giun cho cháu nó được chưa ạ. Cháu được 1 tháng 20 ngày rùi. Nhưng nhẹ cân quá. Chắc được 3 lạng ý. :">. Đến không nhờ. Chả đi cân cho cháu bao giờ nhưng nhẹ hều.

liberu

Active Member
à mà mọi người ơi. Bây giờ tẩy giun cho cháu nó được chưa ạ. Cháu được 1 tháng 20 ngày rùi. Nhưng nhẹ cân quá. Chắc được 3 lạng ý. :">. Đến không nhờ. Chả đi cân cho cháu bao giờ nhưng nhẹ hều.
Chắc bạn nói vui chứ mèo 50 ngày tuổi mà 3 lạng thì thuộc dạng còi xương rồi, phải quan tâm hơn đến chế độ ăn uống của bé ý. Thường thì mèo tầm tuổi đó ít nhất phải 5-6 lạng

hanazinzin

Member
Chắc bạn nói vui chứ mèo 50 ngày tuổi mà 3 lạng thì thuộc dạng còi xương rồi, phải quan tâm hơn đến chế độ ăn uống của bé ý. Thường thì mèo tầm tuổi đó ít nhất phải 5-6 lạng
Nhà em có cân đâu. :">. Cứ dìm hàng cháu vậy cho nó nhanh lớn bác ạ. Không sợ khen nóa quá thì nóa lại hok lớn. Chứ khẩu phần nhà em thì bác khỏi lo nhà bán bún phở mà. Em không cho ăn hạt nhiều lắm. Chỉ ăn đồ tươi thôi. Chưa dám cho ăn cá. Ngày nào nó cũng được ăn thịt gà luộc, thịt lợn luộc căng phè luôn. Bởi vì nhà bác em bán bún phở nhưng khách chỉ thích ăn thịt đùi thôi. Ức gà là 1 Lườn gà là 2 họ không ăn nên nóa ngày nào chả được ăn no nê thịt ạ. Lắm khi còn đổ đi cả bát thịt chân giò nạc vì chê thịt lợn :(. Cơm thì khỏi nói luôn. Đình công. Chỉ sợ ăn thịt nhiều xót ruột không ị được. Em để ý là 2 ngày nay cháu nóa không ị rùi. :">. Các bác thông cảm mèo nhà em được em chiều quen với cả bắt về nhỏ quá nó đi xong ứ thèm vùi lấp gì cả. Nóa mà đi xong nóa nhẩy thếch 1 phát ra ngoài không dính tý chân nào vào sản phầm của cháu nó rồi kêo nghèo nghèo cho mình thấy. Rồi nó ngúng nuẩy quay đi. Như kiểu : Ê , Vừa giải quyết đấy. Dọn hộ đi ý. Bó tay:-??:-??.
Bụng cháu nó lúc nào cũng trông tròn lăn mà em toàn gọi cháu là bông bụng bé, bông mông bé. Vì bố em bảo gọi là bông bụng bự sợ nói trước ông trời không cho được như ý. Hờ hờ

hanazinzin

Member
Up ảnh mới nhất của Bông nào. Chúa cũng biết múa ba lê đấy nhé :">

Dáng đi của siêu MẨU tương lai :))

Mắt lim dim mơ màng . Mơ về anh chồng đẹp trai. ( Nếu có ) . Hỡi anh đâu rồi. Hay quay về đây gặp bông 1 lần nhé :x :x :x

Đang mơ hay giữa chừng thì tỉnh. Gặp ngay mặt con mụ dở hơi. Cụt hết cả hứng :-o:-o

Nhìn giề. Thích đánh nhau à. Nhào zoo b-(b-(

bdlinh87

Member
ủa không ai thích bông nữa rồi bông ạ :((
Ha ha, xinh gái trắng trẻo thế kia thì làm gì có ai mà không thích chứ :)) Tại mọi người ngồi ngắm ảnh nên quên mất bình luận roài.
Con bé này trộm vía cũng to phết ấy chứ, đâu đến nỗi đâu.
Con nhà t cũng chỉ thik ăn lườn gà thôi í, chả thik thịt nhợn, cơm, rau gì cả. Chẹp, sắp thành mèo của vua rồi

hanazinzin

Member
Ha ha, xinh gái trắng trẻo thế kia thì làm gì có ai mà không thích chứ :)) Tại mọi người ngồi ngắm ảnh nên quên mất bình luận roài.
Con bé này trộm vía cũng to phết ấy chứ, đâu đến nỗi đâu.
Con nhà t cũng chỉ thik ăn lườn gà thôi í, chả thik thịt nhợn, cơm, rau gì cả. Chẹp, sắp thành mèo của vua rồi
Hôm nọ cho mụ ấy được miếng cá thu rán là 2 hôm nay chê thịt gà mới kinh chứ. Láo toét thế không biết được. Con gái gì mà nghịch như quỷ sứ. đến chết.:-??:-??. Thế mà em cứ nghĩ là nuôi mèo cái cho nó ngoan. Vì nhà có 2 em mèo cái. Em nào cũng hiền lành và lười biếng cả. Hix