• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kuki Fox trình làng

virutchip

Member
Em này tên kuki được 1.5 tháng, nặng 0.6Kg, là kuki đực:party: cả tháng nay úm kỹ trong nhà vừa rồi em nó phá quá nên tranh thủ chụp vài tấm trình làng:D
Tiểu sử em nó được chó mẹ chihuahua nuôi riêng mình em nó từ lúc lọt lòng sau là....;;)

:new:Dog Eye

phuongmaitai

Chó bạn dễ thương lắm,cái áo tro6g xinh quá,mình có 1 em đực,gần 2 tháng,phá dữ lắm.

virutchip

Member
:dancing:
Sáng dậy trước lúc đi học mình tranh thủ cho em nó ăn lót dạ. Đây là vài tấm về quá trình ăn sáng của em nó:thingking:

:sigh::sigh::sigh::sigh::sigh:
Còn miếng nữa nuốt hết đi con....:-@
Em đang thắc mắc lúc đầu em nó ăn cơm ngoan ngoan, giờ từ lúc cho nó uống sữa kiểu này, con mình có vẻ khoái uống kiểu này hơn nên hình như nó bắt đầu chứng lại, đòi về lại tuổi ấu thơ :thingking:

phuongmaitai

Sao bạn không nhá cơm,rồi cho cún ăn,sau này nó khôn lắm,con chó mình thì không uống sữa,chỉ thích ăn thịt gà,heo xé nhỏ ra,thì nó mới chịu ăn.Hihihihi

virutchip

Member
mình có cho ăn kết hợp, buổi sáng đầu gà xé nhỏ trộn cơm, buổi trưa gan trộn, bổi chiều thì nhà mình ăn món nào thì em nó ăn món đó, buổi tối thì vợ mình cho nó bú giống trên hình đó, hình như em no không thích mặc áo, có lần mình bắt gặp em nó tha cái áo mới mua ra ngoài cửa bỏ đó rồi chạy vào nhà chơi. Không biết có cách nào cho em nó mặc áo không? Kiểu này mà gần tết đi chơi không mặc áo thì xấu hổ chết ~.~

vinhphuc

Member
Chó cũng như con nít chìu chuộng quá sẽ sinh hư và yếu ớt lắm, bạn hãy để cho em nó đói thử xem, cho gì là ăn nấy liền. Mấy em Bắc Kinh và Fox mình nuôi toàn làm theo cách đó mà đâu có em nào ốm hay bệnh tật gì, toàn mập mạp săn chắc khỏe mạnh rượt cả mấy chú cho ta chạy xịt khói mà không cần thuốc men đồ bổ gì hết.

yeucho89

Member
mình có cho ăn kết hợp, buổi sáng đầu gà xé nhỏ trộn cơm, buổi trưa gan trộn, bổi chiều thì nhà mình ăn món nào thì em nó ăn món đó, buổi tối thì vợ mình cho nó bú giống trên hình đó, hình như em no không thích mặc áo, có lần mình bắt gặp em nó tha cái áo mới mua ra ngoài cửa bỏ đó rồi chạy vào nhà chơi. Không biết có cách nào cho em nó mặc áo không? Kiểu này mà gần tết đi chơi không mặc áo thì xấu hổ chết ~.~
Cứ cho nó mặc áo vừa với cỡ của cún(khiến nó không thể tự cởi ra được)sau một thời gian nó sẽ quan.Khi cún mặc áo bạn nên nựng nó nhiều hơn để nó hiểu là khi mặc bạn yêu nó nó sẽ thích mặc quần áo hơn.Cún nhà mình cứ thấy mình cầm áo là đòi mặc=))

bembem

Member
Cứ cho nó mặc áo vừa với cỡ của cún(khiến nó không thể tự cởi ra được)sau một thời gian nó sẽ quan.Khi cún mặc áo bạn nên nựng nó nhiều hơn để nó hiểu là khi mặc bạn yêu nó nó sẽ thích mặc quần áo hơn.Cún nhà mình cứ thấy mình cầm áo là đòi mặc=))
em fox nhà anh áo nó còn phải lấy dây buộc cho nó đõ cắn và tháo ra :D

virutchip

Member

Mấy hum nay đi công tác, ở nhà nghe vợ báo cáo lại kuki nhà mình hư lắm, kén ăn(chắc tại vợ mình cưng chiều quá), có tật háy giỡn rồi nổi cọc cắn.....vừa về hùi tối hum qua hum nay em post một số hình về kuki nhà em......

Chú Tuấn

Sang oi ! có bà xã rồi ah ! Chú đọc thấy ở đây nè ! Thật vậy thì đúng là tuổi trẻ anh hùng ! Ráng chăm chú chó cho thật tốt ! Nhưng nhớ đừng chìu nó quá sau này sẽ cực cho mình lắm !

virutchip

Member
Cái vụ vợ con có gì bữa nào em xuống nhà anh mình tâm sự thêm....Kuki nhà em giờ chịu ăn rồi....Em đang tập cho nó ăn sung sung tí xíu bằng cách lúc ăn em để tay lại gần nhử nhử thì Kuki nhà em grư grư rồi nhào ra cắn...không biết cách này khoa học không nhưng để ý mỗi lần để chén cơm xuống là Kuki nhà em nhào lại ăn liền.
Chà chà..Vài hình ảnh Em nó sau một tháng tu luyện, giờ thì được 1,2Kg rồi...Có có sở thích đặc biệt với khăn lau mặt, có lần thấy trước lúc ngủ, Kuki kéo khăn qua lại rồi đứng nhìn, sau đó nhào vô nhủi nhủi rồi mới ngủ....Không bít phải anh Tuấn tập ăn từ bé không mà Kiki có sở thích là khoái ăn càrốt.....~.~

virutchip

Member
Cám ơn bài thuốc hữu hiệu của anh Tuấn...Kuki nhà em đã hết tiêu chảy, hình như bụng dạ cũng tốt hơn....Giờ Em nó có thể tự ăn được....Tính tình mấy hum nay hơi cọc tính....Bắt lại ngoái tai tí xíu là căn.......!