• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ku bin nay đã dc 7 tháng tuổi

tu_balo

Member
:-h bin nhà mình 15 này sẽ dc 7 tháng , bây giờ em nó đã dc 16 kg , ae xem nhé

bobo5555

Member
Chó này thường thôi, có gì đâu mà đem lên đây khoe vậy bạn, lưỡi thì ko có đốm, mỏ dài, ko có gì nổi bật, tạm cho 6 điểm.

nguyenducminh63

Active Member
Đây là diễn đàn để giao lưu và học hỏi nên chủ chó mới post hình chó cưng lên để chia sẻ với mọi người chứ không hề nhờ ai đánh giá con chó cả.
Mình hỏi bạn thế cứ phải là có gì, cứ phải là chó đẹp, cứ phải là chó vô địch thì mới có quyền post lên đây à?
Chân thành một câu bạn nên lập một trang web mà chơi riêng một mình đi chứ đừng tham gia những diễn đàn như thế này nữa.

Chó này thường thôi, có gì đâu mà đem lên đây khoe vậy bạn, lưỡi thì ko có đốm, mỏ dài, ko có gì nổi bật, tạm cho 6 điểm.

tu_balo

Member
Đây là diễn đàn để giao lưu và học hỏi nên chủ chó mới post hình chó cưng lên để chia sẻ với mọi người chứ không hề nhờ ai đánh giá con chó cả.
Mình hỏi bạn thế cứ phải là có gì, cứ phải là chó đẹp, cứ phải là chó vô địch thì mới có quyền post lên đây à?
Chân thành một câu bạn nên lập một trang web mà chơi riêng một mình đi chứ đừng tham gia những diễn đàn như thế này nữa.
hee. anh nhìn cún của em có khác nhiều ko anh Minh ? mà bọn kon của pen dc 2 tháng chưa sa0 ko thấy anh pots hình bọn nó lên cho anh em xem

billadin

Member
Bạn 5555 bobo có e nào xuất xắc cho ae chiêm ngưỡng chút nhé.Bạn đi hơi quá rồi đấy bạn à:-ss

nguyenducminh63

Active Member
Thành thanh niên đến nơi rồi em nhỉ? Con của Ben xấu quá anh không dám post lên em à :(.
Sợ nhất là post lên gặp mấy ông như ông 5555 kia kìa.=))=))=))

hee. anh nhìn cún của em có khác nhiều ko anh Minh ? mà bọn kon của pen dc 2 tháng chưa sa0 ko thấy anh pots hình bọn nó lên cho anh em xem

Xoáy_thái

Member
Cún của bạn rất đẹp và có tương lai!Bạn chăm sóc tốt nhé!Chúc bạn có cún đẹp!
Hình như Cún của bạn mua của Nguyễn Hà,đàn cún thì chẳng có tội tình gì?Nhưng vì đàn Cún mà Nguyễn Hà cũng phải vĩnh biệt diễn đàn!Thật đáng tiếc!

tu_balo

Member
oh dù sao cũng cảm ơn về lời nhận xét của bạn , nhưng chuyện cũ đã qua rồi thì dừng lên nhắc lại bạn ah . ae mình chơi chó hoàn toàn là 1 sở thích , chứ k như mấy ông kia ấm ức nhau chuyện gì ko nói ra rồi cứ tick gió thành bão sau đến ngày nào đó có sơ xuất gì là cãi nhau ngay , như thế thì mệt lắm chó má mà làm gì

tu_balo

Member
Thành thanh niên đến nơi rồi em nhỉ? Con của Ben xấu quá anh không dám post lên em à :(.
Sợ nhất là post lên gặp mấy ông như ông 5555 kia kìa.=))=))=))
heee . ong 5555 đấy là thành phần quá khích anh ah :))

bobo5555

Member
quá khích gì, nói đúng thật tế thôi. MÌnh phải chấp nhận thật tế chứ, tui nói có sai chút nào ko vậy? Nếu ai nói con chó này đẹp, đi thi đoạt giải, thì lên tiếng đi. Tui chỉ nói đúng sự thật khi quan sát qua hình ảnh, còn ở ngoài ,biẻu hiện của nó thế nào thì sau này mới biết. Đi thi con này, ko đoạt giải nào đâu, nuôi làm pet thì dc.

aiquan72

Member
quá khích gì, nói đúng thật tế thôi. MÌnh phải chấp nhận thật tế chứ, tui nói có sai chút nào ko vậy? Nếu ai nói con chó này đẹp, đi thi đoạt giải, thì lên tiếng đi. Tui chỉ nói đúng sự thật khi quan sát qua hình ảnh, còn ở ngoài ,biẻu hiện của nó thế nào thì sau này mới biết. Đi thi con này, ko đoạt giải nào đâu, nuôi làm pet thì dc.
ông bạn có nhận xét thì cũng tế nhị chút ông bạn à,diễn đàn là để giao lưu,chia sẻ nên anh em có chó PQ thì post lên thôi.không nhất thiết là phải đẹp mới được đưa lên đây bạn à:-h:-h:-h

CHÓ XOÁY

:)Bác aiquan72 nói rất chí phải . diễn đàn là diễn đàn chung . mọi người vào góp ý thì cũng trên ting tinh thần xây dựng để phong trào nuôi chó bản địa được phát triển . chứ không như cái kiểu vào chọc phá lấy cái tôi ra làm hão huyền nhưng trong đầu thì rỗng toẹt ... nhưng vẫn cứ cố tỏ ra như vẻ là mình hiểu biết lắm :)

tu_balo

Member
ở cuống lưỡi em nó có đốm đó , nhiều là khắc . nếu ông thích thì hôm nào rảnh tôi lai up hình em nó lên cho ông xem lưỡi em nó . ông đã ko biết thì đừng lên nói linh tinh , nói nhằng nữa kon này của tôi đi thi Dog show dc giải nhất hạng sơ sinh đó . nếu ông muốn đánh giá em nó thì hãy đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi nói nhé.
Thân :))

tu_balo

Member
ông bạn có nhận xét thì cũng tế nhị chút ông bạn à,diễn đàn là để giao lưu,chia sẻ nên anh em có chó PQ thì post lên thôi.không nhất thiết là phải đẹp mới được đưa lên đây bạn à:-h:-h:-h
lâu lắm tôi mới dc nghe câu nói chuẩn như thế này đấy . mình nuôi chó chủ yếu mình thích , yêu và quý nó là dc chứ ko nhất thiết là phải đẹp đúng ko aiquan >:D<

aiquan72

Member
lâu lắm tôi mới dc nghe câu nói chuẩn như thế này đấy . mình nuôi chó chủ yếu mình thích , yêu và quý nó là dc chứ ko nhất thiết là phải đẹp đúng ko aiquan >:D<
chuẩn không cần chỉnh hihi..............................

billadin

Member
Vừa quá khích vừa đi quá xa và đặc biệt là quá hay sai lỗi chính tả nữa....
Nói sai thì nhiều lắm ông bạn ngây thơ về chó ạ. E này đã đoạt giải đấy''TI VI NHÀ BẠN CÓ CHỨC NĂNG NÀY CHƯA?'' Và 1 điều cơ bản nữa là mọi thành viên giao lưu trên diễn đàn k nhất thiết phải có con chó đẹp mới đưa lên bạn ạ.Thường thì khi đã có ai phản ứng luận điểm mình đưa ra mình nên xem lại rồi hãy tiếp tục.Càng nói càng bộc lộ điểm yếu thì k nên...

billadin

Member
Kể ra mà nuôi đc con chó đẹp cũng sướng bạn ạ.Còn thích thì ai chả thích mới nuôi chứ đúng k? Tôi thì k nhìn rõ con chó của bạn vì hình nhỏ quá,nhưng đã có giải rồi thì mình tin là sẽ hơn nhiều em khác.

tu_balo

Member
Kể ra mà nuôi đc con chó đẹp cũng sướng bạn ạ.Còn thích thì ai chả thích mới nuôi chứ đúng k? Tôi thì k nhìn rõ con chó của bạn vì hình nhỏ quá,nhưng đã có giải rồi thì mình tin là sẽ hơn nhiều em khác.
ôh , cảm ơn billadin
nói thật là mình dc nghe và đọc trên mạng thậm trí cả trên tivi nói về giống chó PQ này rất nhiều và rất muốn có 1 em nuôi trông nhà và đi săn chuột + mèo.
và đã di tim mua dc 3 em đầu tiên rồi khi mua về khoảng dc 10 ngày thì pots lên mạng nhờ ae đánh giá dùm thì dc biết cả 3 em đều là phú thái . rồi ấp ức vừa cay vừa cú tức gần hộc cả máu . hi
tiêu trí của mình là tìm bằng dc 1 em PQ nuôi coi nhà và đi săn vì vậy cuối cùng mình cũng đã tim dc ku Bin này , mình nuôi chó là chỉ có 2 mục đích đấy chứ ko ham hố cái chuyên thi thố nhưng chỉ vì tò mò muốn xem cún của mình có bị lai tạp như 3 lần trước ko ? thế là hôm 23/4 vừa rồi mình mang cún đi thi và dự thi hạng chó sơ sinh ai ngờ dc giải nhất . hee . chắc lần sao Dogshow cũng chẳng mang đi nữa . chỉ mong em nó săn và trông nhà tốt như những gì mình đã dc nghe và đã dc đọc về giống chó PQ này là quá ổn rồi
Thân chào !!!

tu_balo

Member
ah hình nhỏ hả bạn , mấy hôm nũa rảnh tôi sẽ chụp hình và sẽ up lên cho bạn xem nhưng tôi chẳng biết up hình to đâu chỉ dc vậy thôi. ko biết up hình to ntn mà nhìn người ta làm dc mà tôi ko làm dc