• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

kinh ngiệm nuôi cocker

CENTIMET

Member
Cent từng nuôi , nên cũng biết chút chút..
Bạn hỏi về vấn đề gì?
Dinh dưỡng
Vận động
Chăm sóc da, lông..
Sinh sản
...

Bạn nên nêu cụ thể vấn đề để các thành viên khác tiện chia sẻ ở đây là tỉa lông

Thân ái!

...

Khủng long

Active Member
Cent từng nuôi , nên cũng biết chút chút..
Bạn hỏi về vấn đề gì?
Dinh dưỡng
Vận động
Chăm sóc da, lông..
Sinh sản
...

Bạn nên nêu cụ thể vấn đề để các thành viên khác tiện chia sẻ ở đây

Thân ái!

...
KL nè bác CENT ơi , lâu quá không thấy bác....vậy bác cũng biết vụ CỐC này nữa hả ? chỉ cho KL đi . Bác thấy bé Cốc nhà KL rồi đấy nó đang có bầu , sắp sanh , khoảng cuối tháng này, mà nó hôi quá , mẹ không dám tắm ,em thì cứ xui mẹ tắm cho nó .Vậy tắm cho nó có được không bác ? cám ơn bác nhiều .

CENTIMET

Member
Chào KL và chuyển lời hỏi thăm đến Cô nhé!
Bé SoCoLa sắp sửa làm mẹ à..chúc mừng nha!
Cocker này khoái nước thí mồ, gặp đang mùa mưa nữa nên bốc mùi là đương nhiên..hi hi
..
Không biết các chuyên gia khuyên thế nào, Cent thì khuyên nên tắm ...Sau khi tắm tinh thần sảng khoái, ăn uống cũng mau lẹ...

Lựa ngày không mưa, bằng cách xem dự báo thời tiết...hi hi...Coi vậy chứ dự báo hay sai lắm..cách tốt nhất là nuôi một con cóc, hôm nào nghe nó kiu là ngày đó mưa, hôm nào nó im re là ngày đó nắng...kinh nghiệm của Bà ,của đứa bạn, của đứa em ,người hàng xóm để lại đó!

Khi tắm phải có 02 người, chuẩn bị máy sấy tóc, khăn lông sẳn..

Vì bình thường có thể tắm sau ũng được, nhưng khi có bầu thì tắm cẩn thận...Vì chó hay Rùng mình thoát nước sợ ảnh hưởng đến thai..
Khắc phục vấn để này bằng cách một người tắm,xối nước, xoa xà bông, người còn lại trò chuyện với bé và giữ ngay phần eo , hông.. Cố định...

Vừa xong thì dùng khăn lông lau thật khô, giử lông nằm ngược chiều, đánh tơi các búi xoăn...lông sẽ mau khô hơn..
Vệ sinh tai bằng thuốc nhỏ tai dành cho người ( hệu quả lắm) hoặc tăm gòn..v..

Vì sau khi tắm thông thường bọn chúng rất vui, phân khích ...nên cột cô lập nơi khô ráo và nắng nhẹ.

Hong biết kinh nghiệm Của Cent có giúp ích được KL hong...

Chúc Cô và Em vui khỏe

Đây là Cô Cốc nhà Cent khi xưa, sau này chuyển cho đứa em nuôi hộ...

HÌnh mới tắm xong...

Sau khi tăm xong...

Centimet!

Thân ái!

love_coker

Anh Cho Em Hỏi Tí Nhé! Con Cu1nnha2 Em Không Chịu Dùng Máy Sấy Tóc Vậy Có được Không?
Em Thường Cho Bé Ngồi Quạt Như Vậy Có LÀm Sao Không??

Mình hỏi về tất cả ngoại trừ sinh sản mong bạn giúp đỡ nha cám ơn bạn nhiều

Bạn ơi, chịu khó đọc topic của thành viên khác đi. Có nhiều người hỏi về vấn đề này rồi, mà chính bạn cũng đã tạo ra một topic rồi còn gì.

Cám ơn bạn :D:D:Dđã nhắc nhở mình mình sẽ chú ý:whew::whew::whew: và đọc các bài viết;;);;);;)

COKER TẮM XONG BẠN KO CẦN DÙNG MÁY SẤY CŨNG ĐƯỢC, CHỈ CẦN LẤY 2 CÁI KHĂN 1 CÁI KHI TẮM XONG LAU CHO HẾT NƯỚC TRÊN NGƯỜI Pé. rồi sau đó đem dể pé trên ghế khô, chỗ có nắng dùng khăn còn lại lau lại 1 lần nữa, rồi thì lau chân vì chân coker đọng nhiều nước, lau lô tai.sau đó thì lấy bàn chải lông cho nó, thế à, chải xong thì khoảng 15 phút sau là khô à.đừn để pé bị ẩm lôngnhé, sẽ sinh ra bịnh nấm da thì tiêu đó.mịt lắm.

yellow08

em thấy tắm xong nên sấy phần bụng truoc cho nó ko bị lạnh bụng. nên tam nước ấm và ko nên tắm lâu..cọ kỹ 4 bàn chân vì nhieu vi khuẩn tap trung tại đó :D còn cún nhà em tam xong ngủ say như chết :X:X