• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kinh nghiệm phối giống husky giúp ep Plz!

bo0mpro0

Tình hình là nhà em có bé husky đực gần 1 tuổi..Bh mới đón 1 bé husky đc 1 năm 8 tháng rồi đang salo...Mún cho lấy giống mà e định để tự nhiên cho nhảy nhưng con cái nó k chịu cứ gầm gừ nên con đực cũng đành thôi.(em chưa phối giống chó này bh) thấy các ae toàn hẹn nhau cho giống thì k hiểu cho kiểu gì..Ae nào giúp đỡ cái vì bt gặp 2 lần đã xin giống rồi đây em nuôi cùng nhau mà vẫn k đc..AE giúp đỡ em với:-/:-/:-/:-/

quanlh86

Member
:D cứ để cạnh nhau thôi, mấy hôm sau khi salo là con cái nó chịu cho con đực nhảy thôi ( tầm >10 ngày ) . Đến lúc đấy mà không chịu thì cưỡng chế . Giữ con cái đứng im và để con đực nhảy

bo0mpro0

vâng thì em vẫn cho ở với nhau mà:| 1 đôi của nhà em mà các anh cơ bản là lần đầu của con đực nên nó chả biết gì và cũng là lần đầu của con cái(già rồi nên khó tính quá :p) hehe có gì ae chỉ giáo cho hehe bố mẹ em cũng bảo salo xong nó mới chịu hihi...mong là thế không ae chỉ em cách cưỡng chế như nào chứ nhìn con đực này k có kinh nghiệm sợ nó chả biết đường tận dụng cơ hội í:))

geek

bác xem lại nhé, nó cũng như người ý :)). ăn cùng mâm ở cùng nhà từ nhỏ là nó ko phối nhau đâu nhé.