• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

King - Thế hệ trẻ triển vọng của Vnrottweiler

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin giới thiệu thành viên trẻ King From Royal Breed của Vnrottweiler. có thể nói đây là niềm hy vọng rất lớn cho tương lai của Vnrottweiler. xin chi sẻ 1 số hình ảnh của King và một vài thông tin về hệ gia phả.

hình chụp lúc 22 tháng tuổi

Một vài thành viên trụ cột trong hệ gia phả

Cha: CH.IND Fausto From Royal Breed
Thành tích: Champion of India

Mẹ Frizbie Earl Antonius

Ông nội World Champion. Dack Flash Rouse

Thành tích: I.F.R YOUNG WORLD CHAMPION `07, Europajugendsieger, Slovenia youth club winer, Benelux youth winer, Hungaria youth club winner, European Junior Winner `07, ADRK KSZ`07 V2 R-Anw. Dt.Ch.VDH Auslandjugendsieger

Bà nội Europe Champion. NENA FLASH ROUSE
Thành tích: Austrian Klub Jugend Sieger '07, Slovenian Klub Siegein '07, Benelux Siegerin '07, IFR CH '07 V4, ADRK '07 V8

Ông ngoại World champion. BEN VOM LANGEN GRUND
Thành tích: Vice World champion ADRK 2006, World champion ADRK 2007, Multi V-1, CAC

Bà ngoại DT.CH.VDH Carry Von Der Tonberger Höhe
Thành tích: Eifelschau/VDH-Anw., BG Blatzheim V1, VICE Bundesjugendsiegerin 2006

Ông cố nội CH. Odo from House Rotvis
Thành tích: IPO I, Young CH of Croatia, Serbia, Hungary KJS 2005, V1 ITALY KS 2005, Austria KS 2005 - V2, 2006 V3, # BOB rottweiler club Malaysia, Champion of Malaysia, Top Dog Malaysia 2007, CACIB

Ông cố ngoại DT.CH.VDH MAMBO VON DER CROSSENER RANCH
Thành tích: SchH III, IPO III, ZtP (05.00), AD, BH, FH II, DT-VDH Champion, Multi CAC/CACIB,
ES '02, SCHWZ.KS '02, O-KS '02

nhìn chịu không nổi anh sơn ơi ! dạo này King phát triển cơ bắp quá..nhìn ra dáng dấp của Fausto và Dack rồi..he..he...

BR

kenny001

Member
cái đầu của nó phát triền tốt quá anh sơn ơi. nhìn khuôn mặt giông bố rồi. hihi. cố gắng vượt qua mặt cha và ông nôi của nó luôn annh ơi.thẳng tiến ..........

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
cái đầu của nó phát triền tốt quá anh sơn ơi. nhìn khuôn mặt giông bố rồi. hihi. cố gắng vượt qua mặt cha và ông nôi của nó luôn annh ơi.thẳng tiến ..........
chào thắng ! cám ơn em đã động viên và quan tâm đến em nó. về ngọai hình thì anh tạm hài lòng với King vì nó đã phát triển rất tốt những gì anh đang cần và nhất là nguồn gen thì không lẫn vào đâu được. em sẽ có dịp chiêm ngưỡng hậu duệ của King trong thời gian tới.

về thành tích thì vì King đã ở với anh từ lúc bé tí nên không được thành tích như người anh em của nó là Kochiz From Royal Breed. ở VN không có nhiều giải nên việc phát triển về thành tích cũng gặp quá nhiều khó khăn. thôi thì phải ráng chờ đợi sẽ có 1 ngày VN sẽ được như các nước trong khu vực về số lượng giải tổ chức trong 1 năm.

BR

KimCuong

Active Member
Anh em Hà Nội đang ngóng đợi được đón các hậu duệ của King trong thời gian tới. Tình hình Bắc tiến của các em nó thế nào thì trại chủ sonnguyen nhớ thông báo kịp thời cho anh em ngoài Bắc được biết nhé.

Thanks anh./.

Zen189

Member
Hình thể đẹp quá, nhất là đầu. và cơ bắp cũng rất phát triển.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Hình thể đẹp quá, nhất là đầu. và cơ bắp cũng rất phát triển.
cám ơn bạn đã quan tâm theo dõi ! em nó hiện nay đang từng bước chứng mình là con giống tốt nhất của vnrottweiler.

BR

kenny001

Member
Chào Anh, Kochiz nhìn tuy đạt nhiều giải nhưng nhìn mặt nó không bằng King, nhìn kochiz bậm trợn nhưng em cảm thấy không đẹp.Nếu King còn bên đó thì kochiz chỉ xếp sau thôi.hihihi

bevy2002

Member
Cám ơn anh Sơn đã chọn bé Honey cho mình. Mới 3 tháng 8 ngày mà bé đã có nét của cha King rồi.Cầu mong trong tương lai hai cha con Honey sẽ mang chiến thắng về cho chúng ta anh nhé! Mong anh giúp va truyền " bí kíp'' để ước mơ thành hiện thực.Vân cám ơn nhiều đấy.

duc minh

Chào anh Sơn cho em hỏi bé henrry có phải là con của King không vậy, em mới tham gia diễn đàn xin anh chỉ giáo cho, chỏ sao sao post hình vậy anh Sơn.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chào anh Sơn cho em hỏi bé henrry có phải là con của King không vậy, em mới tham gia diễn đàn xin anh chỉ giáo cho, chỏ sao sao post hình vậy anh Sơn.
chào bạn ! Henry chính là hậu duệ của King, về việc post hình thì rất bình thường không biết bạn có làm sai chỗ nào không thôi.

BR

bevy2002

Member
Chào anh Sơn! con gái rượu của King được 20kg rồi, phá phách nhưng dể thương lắm. Mình bận nên chưa chụp ảnh cho cô nàng được. Hôm nào rảnh anh Sơn ghé thăm bé nhé.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào chị Vân ! trong tuần này em sẽ ghé thăm bé Honey để xem em nó phát triển thế nào rồi..hôm nào rảnh chị cho em nó ra công viên chụp hình sẽ đẹp hơn chụp trong nhà, nếu hôm đó rảnh em sẽ đi cùng để chụp hình cho bé luôn..

BR

Mấy anh chị cho em hỏi. Giống chó này nó tình cảm k? Hay chỉ đc cái hung dzữ và làm cảnh thể hiện đẳng cấp? Hỏi thật tình vì tính em chỉ thích chó trung thành khôn ngoan và tình cảm.

chó này rất tình cảm và trung thành. nó rường như thấu hiểu được suy nghĩ tâm tư của chủ. rott k là số 1 thì cũng là số ĐB:-*

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Đẹp quá, không biết khi nào cún cưng của mình được như vậy
bé bên anh là female nên em cũng mong nó giống giống bên dòng Puma là em cũng cảm thấy hạnh phúc rồi....nếu anh muốn giống King hay Tas thì phải làm thêm 1 em Đực nữa..he..he..

BR

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Nhìn mà thèm...! A sơn ơi trại a ở đâu vậy A? E có thể tham quan ko A?
cám ơn bạn ! trại mình ở củ chi...khi nào bạn muốn ghé thăm xin vui lòng DT trước cho mình vì mình ở TP..nên phải sắp xếp thời gian trước.

BR