• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kim Long

tullyking

Member
Đây là chú cá rồng của mình, bạn nào có nuôi loại cá này thì post hình lên cho bạn bè cùng xem nhe . Chú này được 3 tuổi rồi . Dài 22 inches . Tên là Red Tail Golden Arowana .:-bd

Chấn PG

Member
có nuôi cá nữa hả anh T:))cá đẹp đó anh ơi :Dsao không nuôi loại cá của Amazone đó anh:D

CENTIMET

Member
trời ơi! đẹp quá...hic hic.

Kim long bác quá đã.. t4s
La hán cũng tuyệt luôn..t4s

hi hi..hong biết bao giờ mới có 1 em như mấy bác

Các bác cứ khêu gợi người ta thế này thì ..hic hic

Thân ái
Centimet

CENTIMET

Member
Có em Kim Long cùi bắp góp vui với mấy ace..

Nuôi cho nó hên thôi , chứ Kim Long Á chưa có $ để mơ tới..hic hic

kim Long Úc chắc cũng hên mà hên ít ít..:)

con cá này cũng bình thường như mấy con em thấy ở gần nhà em thôi.em nhớ không nhầm thì trong diễn đàn cũ cũng đã có người đưa bài về loài cá này rồi.ở đó theo em thì mới được gọi là cá đẹp

tullyking

Member
Con cá này nuôi làm phong thủy, cho nen chỉ nuôi một mình thôi, nuôi chung với mấy con khác, nó ......làm thịt mấy con đó hét :D
có nuôi cá nữa hả anh T:))cá đẹp đó anh ơi :Dsao không nuôi loại cá của Amazone đó anh:D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hồng Vỹ Kim Long

Đây là chú cá rồng của mình, bạn nào có nuôi loại cá này thì post hình lên cho bạn bè cùng xem nhe . Chú này được 3 tuổi rồi . Dài 22 inches . Tên là Red Tail Golden Arowana .:-bd
Theo tài liệu thì đây là loại cá rồng có sức chịu đựng tốt và khá dữ dằn nên chỉ nuôi một mình. Con này xếp sau Kim Long Quá bốiHuyết Long.

Con Hồng Vỹ Kim Long của em bên đó bán bao nhiêu tiền vậy Tullyking? Bên đó nhiều người chơi không em? Em có cho ăn thức ăn tươi sống không? Hay chỉ ăn đồ hộp?

CENTIMET

Member
Hôm trước có sửa nhà con dư cát biển , đổ vô , gạn nước cho trong là xong.

Thêm 2 cục đá cuội cho cá nó lượn và để cá mồi tránh được sư truy sát ...cho nó vận động cho khỏe , nó khỏe , mình cũng khỏe luôn..hi i

Lâu lâu cũng cho ăn vài em cá chép quá khổ , cho nó cắn tới cắn lui cho nó " nở hàm"....ý lộn...cho nó có " có vận động" , sau khi vận động hàm đã đời thì lôi con cá chép ra , thay vào mấy con dế ..hi hi hi

Nghe người bạn nói làm nền vậy ... cá không nhìn xuống đáy hồ ( kiếng ), thêm trái banh bóng bàn ở trên... làm mắt lâu xệ...
Cũng có lý nên làm luôn , nghĩ cũng mắc cười , Kim Long Úc mà sợ mắt xệ mới ghê...:cry:

thân

tullyking

Member
Em mua nó hồi 6 inches là $1200, tại bên đây cấm bán, cho nên mắc tiền làm . Em cho ăn tôm khô hộp của TQ bán . Khi nào rãnh thì mua tôm tuơi nhỏ, loại người ta dùng để câu cá cho nó ăn . Bên đây cũng nhiều người chơi lắm, dạo này mấy người bán bị bắt hết, cho nên hiếm lắm, tại cá phong thủy, đâu ai nuôi mà bán lại . Con huyết long (purple red) số một bên đây bán $10,000 lúc 5 inches thôi đó . Anh xem hình tham khão con nè .

Theo tài liệu thì đây là loại cá rồng có sức chịu đựng tốt và khá dữ dằn nên chỉ nuôi một mình. Con này xếp sau Kim Long Quá bốiHuyết Long.

Con Hồng Vỹ Kim Long của em bên đó bán bao nhiêu tiền vậy Tullyking? Bên đó nhiều người chơi không em? Em có cho ăn thức ăn tươi sống không? Hay chỉ ăn đồ hộp?

CENTIMET

Member
quá đẹp:-bd:-bd:-bd..cám ơn bác share và show...nhưng nhìn đã rồi nghĩ tới câu : cá nằm trên thớt ...giống giống với tình trạnh này : cá nằm trên mốt..hi hi..thấy sao sao..hi hi

Quảng cáo Sp thế này thì Cent mới thấy lần đầu , thay vì cho cảm giác hùng dũng , sang trọng , quí phái , thư thái..v.v.vcủa Cá Rồng , nào là đao to và dài , râu chỉa thẳng băng , đuôi xòe gì đó ...đằng này lại...hi hi...đúng là 1 cách ấn tượng khó phai...bái phục , bái phục

Nếu có dịp mong được học hỏi thêm ..

Thân ái

tullyking

Member
Mình xin đính chính là cá đang nằm ngũ, tại người ta cho thuốc mê vào để cá nằm ngũ , dễ dàng vận chuyển thôi . Chứ con này mà nằm trên thớt thì ...........

CENTIMET

Member
Mình xin đính chính là cá đang nằm ngũ, tại người ta cho thuốc mê vào để cá nằm ngũ , dễ dàng vận chuyển thôi . Chứ con này mà nằm trên thớt thì ...........
té ra là vậy...hi hi
Đúng là công phu quá ..

Cám ơn bác làm sáng tỏ

Thân

Chà...đối với mình thì mấy con này...không biết bỏ lò ngon hơn hay hấp bia ngọt hơn nhỉ :-? :D hihi, không có hứng thú với cá, nuôi mấy cái con chẳng biết chủ nuôi nó là ai, nuôi cá chọi lâu lâu lôi ra cho nó đánh nhau toé loe thấy vui hơn... đùa vậy, nhìn cái con đỏ tím kia đẹp thật đấy, giá mà ai cho thì mình cũng lấy...nhưng cả bể có 1 con thì nhìn buồn lắm nhỉ

ducnts

Member
Cá rồng giờ các trại hay đánh thuốc mê rồi đem lên bờ chụp ảnh PR, vì khi mang lên màu sắc chú cá rực rỡ hơn trong bể nhiều, lại nằm im làm mẫu tha hồ tác nghiệp...:p

tullyking

Member
Blueboy than,
Mình không phải là người buôn bán cá, chỉ mua về nuôi thôi , cho nên chuyện giá cả thì mõi nơi mõi giá thôi . Bạn làm ơn cho biết giá con KLHV bên vn là bao nhiêu nha. Bạn nhớ hỏi phải có giấy khai sanh và serial number trong người con cá nha , người ta phải gắng con chip vô bụng con cá lúc nó còn nhỏ đó, khi cần kiểm chấn, chỉ việc dùng RF reader để đọc thôi . Còn con huyết long mà hình trên hã, nếu vietnam có, bạn pm liên lạc mình nha, mình cũng đang kiếm mua đó . Cám ơn bạn nhiều .:party:
klhv thi lam gì ma co' gia' đăt' như thế đâu ban ơi , haizzzz

Hoangminh

Member
Blueboy than,
Mình không phải là người buôn bán cá, chỉ mua về nuôi thôi , cho nên chuyện giá cả thì mõi nơi mõi giá thôi . Bạn làm ơn cho biết giá con KLHV bên vn là bao nhiêu nha. Bạn nhớ hỏi phải có giấy khai sanh và serial number trong người con cá nha , người ta phải gắng con chip vô bụng con cá lúc nó còn nhỏ đó, khi cần kiểm chấn, chỉ việc dùng RF reader để đọc thôi . Còn con huyết long mà hình trên hã, nếu vietnam có, bạn pm liên lạc mình nha, mình cũng đang kiếm mua đó . Cám ơn bạn nhiều .:party:
Bạn tham khoả ở đây nhé KLHV
http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=59547
huyết long
http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=59356
qúa bối
http://aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=59724
và giá này theo mình chưa phải đã là giá tốt nhất có thể có