• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Killer nhà em_thành viên mới mong các bác chỉ bảo

thanhtungx

Em nó đc 8 tháng tuổi 25kg rồi ạ
Em tên Tùng ở TN mong đc giao lưu với ae diễn đàn,mong mọi chỉ bảo

chân sau bên phải em nó hình như bị làm sao hả bạn.thấy chụp mấy kiểu đứng chân nó có vấn đề phải không

pitbull_hn

Member
kill à.chúc mừng em đã tìm dc người chủ mới tốt hơn anh nhé.Chắc mình ko có duyên với nhau rồi kill ạ.Nhưng dù sao anh cũng đã hài lòng vì những gì mình làm dc cho em, chắc cũng nhỏ thôi: nhưng anh ko thể nhìn em sắp chết dần chết mòn vì vết thương mà thằng chủ cũ của em nó cho em đi chọi đang bị hoại tử,có giòi ở bên trong....nhưng thôi, nhìn cái cách mà chủ cũ chơi đùa với em,anh thấy cũng vui vì chắc người ta cũng yêu và thuơng em nhiều lắm.Nếu mất em, chắc họ cũng buồn lắm.tất nhiên là em là một chú chó,chú chó có cá tính mạnh mẽ và đặc biệt rất ghét xe máy.chú chó ấy mỗi khi tức giận có thể cắn người.anh đã mất bao nhiêu thời gian và công sức để đi tìm em, bao lần cãi nhau vì mất em, và cả nc mắt nữa,thậm chí anh như một thằng điên,tự kỉ 3 tuần ko ra ngoài,ko nói chuyện gặp gỡ giao lưu cùng ai.Nhưng thôi, giờ đây em đã tìm dc chủ mới, mặc dù hơi xa nhưng xin phép bác chủ khi nào có dịp cho mình lên thăm em nó.chúc em hạnh phúc bên chủ mới nhé.Xin lỗi bác chủ vì làm loãng chủ đề topic.Xin chia sẻ cùng bác chủ tính cách của em nó:em nó dc biệt rất ghét xe máy,ghét người,sợ đàn ông to cao và rất thân thiện cùng chó khác.chúc bác chăm sóc em nó thật tốt nhé,hãy đem lại hạnh phúc cho nó, vì tuổi thơ nó bị chôn vùi trong sự sợ hãi,khổ cực khi ở cùng một thằng chủ ko ra gì.pp kill nhé(tên cũ của nó em cũng gọi nó là kill anh ạ,gọi nó là nó ra ngay đấy):((

thanhtungx

vâng đúng bác ạ,con này hôm ông bạn cho chiến với 1 con là con của santo dưới HN(thấy ông anh quảng cáo vậy ) thì bị con kia cắn vào chân nên bị tật còn em kia thì bị nó cắn vỡ sụn tai bác ạ
mà em thấy pit của ae diễn đàn sao có vẻ cao to vậy nhỉ,nhờ bác đánh giá hộ em cái

cody

Member
ah ah. thì ra con pit bị sụp tai là do con này cắn ah. nhìn tai con đó như không có gân/xương ấy =)). và cũng không quên chúc mừng bạn có 1 em pit máu chiến, nhưng cũng chăm sóc em nó đàng hoàng nhá. chiến không được thì cho em nó nhãy. :-h

thanhtungx

bác pitbul_hn à.hỏa ra con kill trước đây là của bác ạ.đọc những lời trên bác viết ma em xúc động quá.con kill em mua đc của một người chuyên buôn chó cảnh với giá khá mềm,vì TN chưa chuộng chơi pit,nhưng cũng như bác em là 1 ng` rất yêu mếm chó nhất là pit vì sự trung thành,sự mạnh mẽ,dũng cảm và 1 thân hình cơ bắp của giống chó này,nhưng bác yên tâm em cũng rất thương nó nên sẽ k bao giờ đem đi chọi làm đau em nó đâu,mục đích của em chỉ là nuôi và huấn luyện nó thành 1 chú pit thể thao thôi...đúng như bác nói về tính cách của kill,nó rất gét xe máy nên cho ra đường rất khó khăn,hì,mỗi lần đưa nó đi chơi khá vất vả vì nó kéo rất hung.Từ khi về nhà mới em nó tăng đc 5 kg bác ạ,giờ tầm 25 26kg rùi,em xác định nuối chó như 1 ng bạn bên mình thôi nên sẽ k bán đâu dù đã từng có ng trả giá khá cao rùi,cảm ơn bác vì những gì bác dành cho kill,em sẽ yêu thương và trân trọng nó bác yên tâm nhé,khi nào rảnh mời bác lên TN nhà em chơi ae có dịp gặp nhau nhé...thân

chân nó giờ không bình thường được hả banl.bạn cố gắng dụ nó cho nó đi bộ nhiều tập xem có phục hồi chức năng được không.nếu em nó sợ xe máy thì bạn cho đi vào tầm tối muộn lúc đường vắng người ấy.

pitbull_hn

Member
vâng.em ít tuổi mà anh.con kill này em mua nó từ lúc nó sắp chết,còn ra bọc xương.em cũng biết là bác mua em nó ở trên cái shop chó đó rồi.bác mua bao nhiu,người nhà em gọi lên hỏi người ta bảo là 3,5tr.em định lên lấy nó, nhưng thôi nghĩ nó hết duyên với mình rồi.em biết là anh rất yêu quý nó.nhưng anh đừng đánh nó nhé,con này nó chỉ ưa nịnh thôi anh ạ,càng giơ roi lên nó lại càng cắn. chỉ mong anh đừng cho nó đi chọi,vì tuổi thơ nó đã bị tổn thương rồi.cái mà cắn vỡ sụn tai con chó khác là ko đúng đâu anh ạ.em mua nó lúc nó sắp chết vì chọi,mà chọi thua nên chủ nó mới bỏ đóix-(hành hạ nó.cha tiên nhân cái thằng đấy,chỉ khổ thân con kill.bao giờ anh ko có đk nuôi kill nữa thì anh cứ alo cho em nhé.em sẵn sàng bắt nó về ngay.ko biết bây giờ tính cách nó thế nào nữa,còn cục cằn và ghét người như trc ko:-??

thanhtungx

chân nó bị tật chứ vẫn bình thường các chức năng bác ạ,vấn chạy nhảy kéo em ầm ầm mỗi khi dắt bác ak,mà con này k phải sợ xe máy mà là gét xe máy,cứ có người đi xe wa là nó lại xồ ra lao vào ng ta con bình thường thì khá thân thiện với ng và các con chó khác.thank bác đã góp ý

thanhtungx

thằng chủ cái shop chó là bạn mình mà bạn,thằng đấy mua về xong mang đi chọi với con chó của ông anh trong hội cùng chơi có con chó là con của SanTo HN mà,chọi đc 5 phút thì con kia bị vỡ sụn tai,con này bị nó cắn chân thành tật mà,bạn yên tâm mình k bjo đánh nó đâu...à mà quên chưa kể...con kill về tay thằng buôn chó rồi còn bị thằng trộm chó chém mấy phát nữa cơ,1 phát ở lưng là nặng nhất rộng bằng 1 gang tay sâu tầm 5cm,nhưng về mình nuôi đã liền hoàn toàn và giờ em nó đã béo khỏe bạn yên tâm nhé,hì,mà bạn cho mình xin SDT đc k?

pitbull_hn

Member
anh ơi, anh nhầm rồi,cái chân nó là tật trc rồi,từ lúc em nuôi nó đã bị thế a ạ.còn anh bạn anh em biết mà.anh ý cho con kill chọi vs con phập của chú hùng hero đúng ko a?đúng là con phập có bị cắn vào tai,nhưng con kill chỉ bị cắn vào chân trc thôi.còn chân sau ko làm sao cả.nó bị tật mà.ok anh,cái vết chém em biết còn trc anh cơ.sdt em:01673524242

thanhtungx

uh đúng con pit của ông hùng đấy mình thấy quảng cáo là con của con santo,thấy thằng bạn mình bảo con kia vỡ sụn tai còn con này bị cắn vào chân thành tật...thế chắc nó chém mình rồi,hì...thế chắc là thằng chủ cũ đem đi chọi nên bị tật vậy,bạn sinh năm bao nhiêu tên gì ae dễ xưng hô nhỉ mình tên tùng 89

Thich_Khach

Member
thằng chủ cái shop chó là bạn mình mà bạn,thằng đấy mua về xong mang đi chọi với con chó của ông anh trong hội cùng chơi có con chó là con của SanTo HN mà,chọi đc 5 phút thì con kia bị vỡ sụn tai,con này bị nó cắn chân thành tật mà,bạn yên tâm mình k bjo đánh nó đâu...à mà quên chưa kể...con kill về tay thằng buôn chó rồi còn bị thằng trộm chó chém mấy phát nữa cơ,1 phát ở lưng là nặng nhất rộng bằng 1 gang tay sâu tầm 5cm,nhưng về mình nuôi đã liền hoàn toàn và giờ em nó đã béo khỏe bạn yên tâm nhé,hì,mà bạn cho mình xin SDT đc k?
COn của SAito chứ ko phải SAnto bạn nhé , hóa ra đây là đối thủ làm Phập của Hung` nhà mình rách tai ah :) con Kill này trước của cháu TÔm nhà mình đây mà :)) lưu lặc thế nào mà lại vào cửa hàng chó cảnh trong phố ĐÁn để giờ có duyên với bạn này :)

pitbull_hn

Member
COn của SAito chứ ko phải SAnto bạn nhé , hóa ra đây là đối thủ làm Phập của Hung` nhà mình rách tai ah :) con Kill này trước của cháu TÔm nhà mình đây mà :)) lưu lặc thế nào mà lại vào cửa hàng chó cảnh trong phố ĐÁn để giờ có duyên với bạn này :)
chú ơi đúng là nó là đối thủ của Phập đấy.Nhưng ko phải là cho cắn,à là người ta dắt sang khoe với chú Hùng.Nhưng chú hùng cố tình thả con phập ra.thế là phập nhau thôi.Ha ha,ông hùng hero này đúng là nguy hiểm thật=((

thanhtungx

:D e cũng chẳng nhớ ông anh kia gọi là con saito hay santo nữa,hì,con kill bị chém nhiều phát nữa cơ,tai còn bị chia làm 2 mảnh nhưng nặng nhất là ở lưng dù sao thì giờ cũng ngon rùi các bác ạ,thank các bác đã quan tâm và chia sẻ:D