• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ki nhà em bị nhiễm trùng sau thiến :((

thaocoi

Bác nào có kinh nghiệm giúp em với ạ!
E đi học không có ở nhà, bố em nghe ông nào ý bảo thiến con Ki cho nó đỡ đi lang thang, thiến xong không khâu gi cho nó cả. Giờ đến gần 1 năm rồi vết thiến vẫn chưa lành, có mủ. Giờ nó đau lắm không muốn đi lại :((
E bảo bố e đưa nó đi viện bố e cứ bảo kệ nó khác liền rồi gọi người 2 ngày vào 1 lần tiêm thuốc bổ gì ý. Bảo tiêm như thế cho nó đỡ đau :(( nhìn khổ thân nó quá mà em không biết làm thế nào ạ :((

minbeyeu

Member
đúng là nông dân. ít học và không quan tâm tới vật nuôi, nuôi thì nuôi bệnh tật thì ko chữa ......
- nếu bạn Ko mang đi bác sĩ chữa nhanh thì để lâu. lở loét to rồi cũng chết
- Khổ thân em. có ai thiến chó như kia bao giờ chưa??????
- Nhìn thấy mà phẫn nộ.......

E đi học không có ở nhà, bố em nghe ông nào ý bảo thiến con Ki cho nó đỡ đi lang thang, thiến xong không khâu gi cho nó cả. Giờ đến gần 1 năm rồi vết thiến vẫn chưa lành, có mủ. Giờ nó đau lắm không muốn đi lại :((
E bảo bố e đưa nó đi viện bố e cứ bảo kệ nó khác liền rồi gọi người 2 ngày vào 1 lần tiêm thuốc bổ gì ý. Bảo tiêm như thế cho nó đỡ đau :(( nhìn khổ thân nó quá mà em không biết làm thế nào ạ :((
Chào bạn, nếu bạn là một người thật sự yêu thương bé, hãy nhanh chóng đem bé đến thú y, đừng tiếp tay cho hành động vô nhân đạo này nữa ( mình xin lổi vì dùng lời lẽ hơi xúc phạm)...

djtrungpk

Member
Bị nhiễm trùng thế này lại tiêm thuốc bổ là sao??? Nên tiêm kháng sinh, sát trùng và rắc amox lên trên vết thương để tránh nhiễm trùng ăn sâu, ngoài ra còn nên kiểm tra xem những phần thịt nào đã bị hoại tử thì tiến hành phẫu thuật cắt bỏ.

Đúng là vô lương tâm quá.ai lại thiến chó thế kia. Bạn mau đưa chó đi bác sĩ để kiểm tra. Đáng nhẽ ra thấy 1 tuần mà vết thương chưa khép miệng thì phải đưa ngay đi rồi chứ