• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kiểu ngồi Xấu và kiểu ngủ, chơi Xí

meoxau

Member
Mình thắc mắc là không biết cách ngồi và ngủ, chơi, ăn... của các bé nhà các bạn như thế nào có giống XấuXí nhà mình không nên mình tạo topic này,mong các bạn chia sẽ cùng mình, nếu bằng hình ảnh thì hay lắm. thanks các bạn trước.

Em bắt chước chị nè, giống không?

Tức thằng giấy quá, tao sẽ nhai mày luôn.

Ngủ vậy mới mát.

Em thương anh, anh thương e không?

Cún Mèo

Member
Gần giống mấy ác quỷ nhà em chị ạ, khi nào rảnh em sẽ gửi ảnh chúng nó ngủ, nằm cho chị xem...

Hiện tại là đang có 1 thằng nằm ngửa bốn chân lên trời, ngáy ra tiếng bên cạnh em đây này..

2 cái chân đưa lên trờii trông kute wa", mèo lúc ngu rất đẹp, mình toàn hun lén lúc nó ngủ ko à, nhìn em đen sao ko đẹp trai gì vậy .......^^, nhuôm lông cho bé ấy đi

meoxau

Member
2 cái chân đưa lên trờii trông kute wa", mèo lúc ngu rất đẹp, mình toàn hun lén lúc nó ngủ ko à, nhìn em đen sao ko đẹp trai gì vậy .......^^, nhuôm lông cho bé ấy đi
anhnguyen không sợ chúng nó tỉnh giấc khi hôn lén à? Mình cũng tính lấy keo màu xịt lên lông em í cho thời trang đó.

meoxau

Member
Hôm qua giữa chừng phải nhường máy cho thằng em nên ko kịp nhắn cho cún mèo.
Thích nhất là được ngủ chung với mèo cún mèo nhỉ? Lông e nó mềm mại còn hơn ôm gấu bông khi ngủ và nhất là khi vừa tắm cho nó xong, xịt một chút dầu thơm lên đỉnh đầu e rồi ôm em ngủ...
Thích thì thích lắm nhưng sau này không thể để mèo ngủ chung với đức lang quân được đâu :((. Nên mình đã dặn dò người ấy trước: Khi anh ở nhà thì mèo ngủ giường mèo, e ngủ cùng anh. Nhưng khi anh đi công tác thì em dắt mèo lên giường ngủ chung đó nha ;;)

bé lucyfer nhà em ngủ trời sập cũng không tỉnh , ai làm gì kệ , buổi trưa bé cứ leo lên giường em đè tay lên không vuốt không ôm bé cũng ngủ như em bắt đấy , nhìn mặt thương lắm .mà cuối cùng thì cũng tỉnh dậy trong tư thế 4 chân trên trời .

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Chào Mèo Xấu và Mèo Xí, và các anh chị,

Mình gửi thêm vài hình ảnh mèo Xấu, Xí đi khám bệnh ở Sài Gòn Pet Clinic rất đáng... ghét để mọi người xem nhé.

Mèo Xí đi khám bệnh nặng chỉ 200 g vì vừa được chị Bình nhặt từ ngoài đường trong lúc đang đi bán... vé số

Em Xí ngồi lên quyển sách Bệnh Tiết Niệu của BS Nghĩa

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
Lần sau Xí đến vì bị rách tai. Trông thương quá

Em Xí đang được bác sỹ Kim Tâm khám tai

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
May quá khi điều trị xong tai em Xí lành và đẹp quá. Nhìn không biết được là đã bị rách tai.

Chi Bình nuôi khéo quá. Em Xí đã 700 g. Lại ngồi lên sách Bệnh Tiết Niệu của BS Nghĩa chụp hình và còn leo lên cả máy tính của bác sỹ nữa

Cún Mèo

Member
Hôm qua giữa chừng phải nhường máy cho thằng em nên ko kịp nhắn cho cún mèo.
Thích nhất là được ngủ chung với mèo cún mèo nhỉ? Lông e nó mềm mại còn hơn ôm gấu bông khi ngủ và nhất là khi vừa tắm cho nó xong, xịt một chút dầu thơm lên đỉnh đầu e rồi ôm em ngủ...
Thích thì thích lắm nhưng sau này không thể để mèo ngủ chung với đức lang quân được đâu :((. Nên mình đã dặn dò người ấy trước: Khi anh ở nhà thì mèo ngủ giường mèo, e ngủ cùng anh. Nhưng khi anh đi công tác thì em dắt mèo lên giường ngủ chung đó nha ;;)
Trời, thế này là lộ "chuyện riêng tư" rồi.

Nhà em thì đặc biệt là đêm ngủ là 1 giường 5 mống: Lucky 1 bên tay phải của em; Bò Sữa ở bên tay trái của em; Chồng em thì đặc biệt yêu bé Lu nên luôn giành để ôm nó...

Dĩ nhiên là chúng nó chỉ nằm một lúc ngoan ngoãn như thế, sau nửa tiếng thì chạy lung tung cả.. Bò Sữa đặc biệt thích gối lên cổ chân của em để ngủ, còn Lucky thì gối tay, Lu thì nằm một mình ở chỗ mát (lông nó dày mà)..

Ôi, không có mèo thì ngủ không yên chị ạ.. Em có thói quen nửa đêm dậy là tìm & ôm Lucky để ngủ..

Meomemini

Member
Ngày trườc vào mùa đông mèomẹ còn nhỏ nên ngủ với mình suốt,từ khi cuối tháng 4 có con đến giờ vì lo chăm con nên không còn ngủ với mình nữa :( 5 đứa nhỏ hiện nay chỉ thích leo lên nóc mùng màng đễ phá nhãy lên nhãy xuống như đi hội chợ á .Có đêm 2 vợ chồng mình không sao ngủ được,hiện mình không dám cho các bé ngủ chung nữa nên tém mùng thật chặt.hihi :)

vui dậy trèo lên nóc mùng chứ hahhaha, mèo nhà bạn vui quá chúc mấy bé nhà bạn chóng lớn

meoxau

Member
bé lucyfer nhà em ngủ trời sập cũng không tỉnh , ai làm gì kệ , buổi trưa bé cứ leo lên giường em đè tay lên không vuốt không ôm bé cũng ngủ như em bắt đấy , nhìn mặt thương lắm .mà cuối cùng thì cũng tỉnh dậy trong tư thế 4 chân trên trời .
Lucyfer ngủ say thế! Xấu nhà chị hễ nghe tiếng động là vểnh tai lên nghe ngóng hà. Nên mỗi lần chúng nó ngủ là trong nhà ai cũng phải nhẹ nhàng. Chắc Lucyfer nhà em đêm nào cũng overnight phải không?
To cunmeo: Cunmeo thật may mắn khi có ông xã thương mèo như thế, không phải ông nào cũng chịu ngủ chung với mèo 4 chân đâu. Tìm người như hai vợ chồng cunmeo hiếm lắm đó!
To meomemini: Hồi meoxau còn nhỏ nhà có nuôi 1 thằng mèo, đêm nào nó cũng đòi ngủ chung với mình, nếu chung vào không được là nó leo lên nóc mùng nằm ngủ, treo lủng lẳng vậy đó.
Nếu mấy bé của meomemini mà đồng loạt ngủ trên nóc mùng thì không biết lúc đó sao nhỉ?:D
To Bác Nghĩa: 9/9/09 này bác rảnh không? Xấu đã chọn ngày tốt nhất trong tháng 7 âm lịch này để gởi đời trai cho bác đó, sãn tiện Xí tiêm ngừa luôn nha bác.

không đâu s ơi nó mà overnight đã mừng đằng này trừ lúc ăn, chơi với em và 2 bé mèo , khoảng hơn 2 h còn lại ngủ suốt . chán quá từ lúc cò mèo con thì chẳng thấy nó ngủ