• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe tài sản Pet của mình một tý , đáng tự hào thật =)) ...

Mr.Bin102

Member
Tình hình là chả có gì làm nên khoe tài sản PEt một tý , đảm bảo các bạn sẽ ngất ngây con gà tây khi đọc cái tài sản Pet của mình :
Gà : 6 em gà tre , 6 em gà mái , 50 quả trứng đang ấp , 21 em gà con đã ra đời ...
Cá : 4 em cá rửa bể cực to , 200 em cá cảnh nhỏ , một số đang mang thai , 15 em cá báo , 1 em cá rồng , 3 em cá đáo ...
Chó : 1 em chó cỏ màu đen , 1 em chó cỏ bé màu vàng , 2 em Bắc Kinh , 1 em chó Nhật lông trắng , 1 Samonyed lông trắng iêu cực , 1 Chow Chow , 3 Phốc Sóc , 1 fox màu nâu , 1 husky màu nâu đỏ , 1 em Pitbull màu đen bóng , 2 em Pug màu nâu , 2 Poodle ( 1 nâu 1 đen ) , 1 Dalmatian nhỏ ... Khủng chưa =)) ...
Mèo : 2 em mèo 34 , 2 mèo Anh ( lông ngắn ) , 1 mèo Aby , 2 mèo mướp , 1 mèo Nga ... Khủng chưa =)) ...
Chim : 3 chào mào , 1 khướu , 5 sáo đá , 7 khuyên xanh , 1 sắc màu ( nó nhiều màu nên gọi tạm là sắc màu =)) ) , 3 họa mi , 2 ưng ấn độ , 3 vẹt nhiều màu , 1 đại bàng , 3 bồ câu , 2 cu gáy ...
Chuột : 15 bé hamster , 3 bé chuột bạch , 1 chuột nhảy ...
Sóc : 4 bé sóc đất đã mở mắt , 2 sóc bông cũng chưa mở mắt , 1 sóc bay mới mở 1 mắt , 5 sóc đã trưởng thành , 1 sóc đất ổ mối màu vàng cam khá đẹp ...
Nhím cảnh : 4 bé nhím màu trắng ( trưởng thành ) , 2 bé nhím con màu sô cô la ...
Bò sát : 2 trăn gấm , 3 rắn nhỏ , 1 kỳ nhông , 2 kỳ đà ...
Khỉ : 2 khỉ con cực khôn ...
Rùa : 2 rùa bé cạn , 3 rùa cạn cực to ...
Thỏ : 4 em ...
P/s :Với thành tích thế này , mình đã đủ để làm người nuôi nhiều Pet nhất Vietpet chưa ạ ??? Tài sản thế này là hơi bị khủng đấy =)) ..

MAX

Member
sặc,sặc trưa nắng nóng rảnh rỗi chém gió cho mát kaka.=))

Mango

Member
chắc số shit từ đám "PET" nhà bạn chắc ngập lụt nhà hàng xóm =))

Mr.Bin102

Member
Mình không có máy ảnh và đang dùng 110I nên không up ảnh đc , m.n thông cảm nhé ... Còn nếu nói mình chém gió ý , thì xl đi ... Những đứa nào điên mới nghĩ ra cái trò điên rồ thế này ... Thà buổi trưa nằm ngủ điều hòa có mát hơn không , lại làm trò này làm gì cho nó mệt người lại bị ăn chửi ...

Mr.Bin102

Member
Mình lập topic này là để chia sẻ kinh nghiệm nuôi Pet chứ không phải để các bạn vào chửi bới và kêu người ta chém gió ... Nếu các bạn đủ điều kiện để sang Mỹ thì sag đi , mình đang du học tại đây ... Gia đình mình ở Hà Nội , mình nuôi khá nhiều em Pet nhưng không kể xiết được ... Trog nhà chỉ có mình yêu thương Pet nên cho dù các bạn đến nhà mình cũg chả có Pet cho các bạn ngắm và bàn luận đâu ... Mình nói ra không phải là để trách móc các bạn nhưng các bạn nhìn lại xem mình đã làm đc những gì nhé ... Cảm ơn các bạn ...

Mr.Bin102

Member
Khoe một tý xíu về chú fox nâu nhà mình : 4 chân huyền đề , thạch thùng bám cổ :p ...

rickky38

Member
nhà bro chỗ nào ở HN :| hnao rảnh mình qua nghía chow chow tý đc ko,mình cũng đang nuôi chow chow :|

Mr.Bin102

Member
Chán thật ...

nhà bro chỗ nào ở HN :| hnao rảnh mình qua nghía chow chow tý đc ko,mình cũng đang nuôi chow chow :|
Chán thật nhỉ , gia đình mình đều định cư bên Mỹ hết ... Muốn giao lưu với bro lắm mà k đc , buồn quá :(

zanggg

Lúc thì nói ở HN ,lúc thì nói ở Mẽo ,mệt thâtyj .Bạn làm như members trên diễn đàn này có số IQ= bạn hay sao mà ở đó chém gió , bên Mẽo gì mà ko có lấy 1 cái camera để chụp hình ,nhảm shit

loc194

Member
bạn này bị bệnh hoang tưởng hay sao ý nhờ? Nhà đủ tiền mua và nuôi vô số loại thế kia mà đến cái điện thoại 2.0 megapixel cũng không có để chụp ảnh chứng thực à. Bạn sống bên Mỹ mà cũng phải dùng 110i á :-o bên đó giá Iphone 4 cũng chỉ bằng vài con gà tre thôi :))

Mr.Bin102

Member
Các bạn cmt cẩn thận !!! Đừng tỏ vẻ hiểu biết rồi vào đây mà chửi người khác , kêu người ta chém gió ... Các bạn có đủ tư cách để mà chửi t k , trẩu tre vcl` ... Tùy người thíc dùng Iphone4 thôi , cứ có tiền là phải mua à ... Cmt ngu và bẩn ntn thì bảo sao t k bực mình cho đc ... T k chửi các bạn nhưng nói thật là trẩu tre và trẻ trâu vcl` đấy ...

Tình hình là chả có gì làm nên khoe tài sản PEt một tý , đảm bảo các bạn sẽ ngất ngây con gà tây khi đọc cái tài sản Pet của mình :
Gà : 6 em gà tre , 6 em gà mái , 50 quả trứng đang ấp , 21 em gà con đã ra đời ...
Cá : 4 em cá rửa bể cực to , 200 em cá cảnh nhỏ , một số đang mang thai , 15 em cá báo , 1 em cá rồng , 3 em cá đáo ...
Chó : 1 em chó cỏ màu đen , 1 em chó cỏ bé màu vàng , 2 em Bắc Kinh , 1 em chó Nhật lông trắng , 1 Samonyed lông trắng iêu cực , 1 Chow Chow , 3 Phốc Sóc , 1 fox màu nâu , 1 husky màu nâu đỏ , 1 em Pitbull màu đen bóng , 2 em Pug màu nâu , 2 Poodle ( 1 nâu 1 đen ) , 1 Dalmatian nhỏ ... Khủng chưa =)) ...
Mèo : 2 em mèo 34 , 2 mèo Anh ( lông ngắn ) , 1 mèo Aby , 2 mèo mướp , 1 mèo Nga ... Khủng chưa =)) ...
Chim : 3 chào mào , 1 khướu , 5 sáo đá , 7 khuyên xanh , 1 sắc màu ( nó nhiều màu nên gọi tạm là sắc màu =)) ) , 3 họa mi , 2 ưng ấn độ , 3 vẹt nhiều màu , 1 đại bàng , 3 bồ câu , 2 cu gáy ...
Sóc : 4 bé sóc đất đã mở mắt , 2 sóc bông cũng chưa mở mắt , 1 sóc bay mới mở 1 mắt , 5 sóc đã trưởng thành , 1 sóc đất ổ mối màu vàng cam khá đẹp ...
Nhím cảnh : 4 bé nhím màu trắng ( trưởng thành ) , 2 bé nhím con màu sô cô la ...
P/s :Với thành tích thế này , mình đã đủ để làm người nuôi nhiều Pet nhất Vietpet chưa ạ ??? Tài sản thế này là hơi bị khủng đấy =)) ..
hậu quả đáng tiếc của việc lạm dụng fít xi quá date:-??

lucas03

Member
bạn ở bang nào của US? 1 số bang cấm nuôi 1 số con ở trên, :-> , trả lời sai thì chém gió rõ rồi.
đê duy trì chỗ pet trên ở US chắc 1 tháng cũng fai vài 4, 5 k$
1 con chó nhỏ đã 300, 400$ rồi :->

Các bạn cmt cẩn thận !!! Đừng tỏ vẻ hiểu biết rồi vào đây mà chửi người khác , kêu người ta chém gió ... Các bạn có đủ tư cách để mà chửi t k , trẩu tre vcl` ... Tùy người thíc dùng Iphone4 thôi , cứ có tiền là phải mua à ... Cmt ngu và bẩn ntn thì bảo sao t k bực mình cho đc ... T k chửi các bạn nhưng nói thật là trẩu tre và trẻ trâu vcl` đấy ...
đồ vô văn hóa :)

đã bốc phét, lắm mồm, điêu ngoa lại còn tinh tướng :-j, bực mình thỳ bạn mít tơ bin 102 muốn làm j? xin lỗi cái loại như "cái đồ vô văn hóa" thế này chỉ nói chứ chẳng được cái tích sự gì đâu :)

dùng vài từ lóng của lũ trẻ ranh đầu đường xó chợ để tỏ vẻ :-j thật là... không còn j để nói vs "cái đồ vô văn hóa" này nữa!

Công nhận là nếu số pet trên là của bác thì khủng quá.
Có thể mở được 1 vườn thú mini và thu vé vào cửa ý chứ. Nên có thêm ít ảnh minh hoạ chứ nói chay e là anh em chưa thể tin đc bác ạ. Nhưng cũng vote cho bác 1 phiếu vì tình yêu với muông thú.;)

[_ee

Member
Chắc hẳn bạn Mít tơ bin đây IQ không bằng đa số những em thú cưng mà bạn nuôi, có may mắn hơn là có khả năng biết lên mạng và đánh máy. Chúc bạn sớm mở được một sở thú để tự nhốt mình vào. 3:-O
Thân ái và quyết thắng!