• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe chó

cho'sun'

Không hiểu sao " KU " này nhà em không những săn chuột mà còn săn cả mèo.Vẫn chưa có mèo để đền hàng xóm ! , Oa..oa...

:D:D:D

tina90

Member
Ôi con chó này đẹp mà ác thế.Bạn phải huấn luyện lại nó đi ai lại đi bắt mèo như thế bao giờ cớ chứ:shame on you::shame on you::shame on you:

bonchan

Member
Con của bạn nhìn cũng đc đấy,mà hinh như là lưng hơi bị võng thì phải.Mà bạn cho địa chỉ khi nào rảnh mình wa coi giao lưu chút.

Trời ơi con chó này chuẩn đấy.Ngực và bụng ổn.Đuôi cũng đẹp.Nhưng soáy em này có vẻ hơi ngắn.Đề nghị cho số đo cân nặng nhé(theo em thì em này có vẻ to con đấy).
.....:))

quangnhoc

Member
con này đẹp thật,tuy còn vài chổ không vừa ý ! chúc mừng bạn có một con chó đẹp chúc mừng chúc mừng!

bác ơi,con chó nhà bác đẹp thât,trông mặt em nó ngầu quá.em nó được bao nhiêu tuôi rồi bác

catsamac

Member
Phải nói em này có đôi tai thật vĩ đại, nếu so với becgie chắc becgie cũng không bằng!

misszen

Member
nhìn tai nó thật khủng khiếp, mắt híp híp nhỉ, chàng này nhìn tếu quá

chó nhà tơ cung bắt chuột ác luôn nhưng không cho vào nhà nên cu câu dành chịu chỉ bắt loang quanh bên ngoài thôi. Chuôi lại chay hết vào trong nhà trốn, mà bắt mèo thì cực nhanh, một nhát chết ngày 3 con meo nhà hàng xóm đều tử với nó hết rồi. he he minh biết chắc hàng xóm ghét lắm đây nhưng mà mèo thì không có nên chơi bài "chày" he he

catsamac

Member
Phải dạy dỗ nó chứ sao để nó ngỗ ngược vậy. Như thế mất lòng hàng xóm lắm: Bán anh em xa mua láng giềng gần. Chẳng hay chút nào lại mang tiếng chó PQ khó bảo.
Lấy dây chằng xe bằng ruột xe (săm xe máy) vụt 2 lần là cạy tới già

Callalily

Member
Chosun ơi! Nhà mình hiện có 5 em mèo con được 1 tháng tuổi, khoảng 1 tháng nữa sẽ cho các em đi ở nhà mới. Nếu bạn muốn, mình xin tặng bạn 1 em mèo (chỉ lấy tiền vía cho dễ nuôi) để bạn đền hàng xóm nhé. Mình không muốn chó Phú Quốc bị mang tiếng là hư đâu.

Songbac

.....................
Phú Quốc nhà bạn săn chiến nhỉ, con nhà mình mới đuổi gián và châu chấu thôi, hìhì.... toàn phải "Xuỵt, xuỵt" để kích thích cho nó ham muốn săn bắt. Con này khả năng giống con Rô nhà Thủy ở cái tai to (Thủy xem đính chính nhé). Hôm tới nếu rảnh bạn mang qua địa điểm Off để nhận họ hàng với em Rô nhà đ/c Thủydx nhé :)
...
Chúc vui!

Songbac@

matadorvn

Member
Cho phép nói một câu cá nhân thôi (hoàn toàn có ý xây dựng)

Con chó này đẹp thì đẹp thật
nhưng theo Ý KIẾN CÁ NHÂN CỦA TÔI:
em này chó Thái hoặc chí ít cũng lai Thái

xin cảm ơn

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chó Phú Quốc của bạn cho'sun' đẹp đấy chứ, bộ tai, đuôi và xoáy, nhất là màu đen bóng nữa. Cũng không phải dễ kiếm những con PQ như vậy.

Còn bản năng hoang dã săn mồi, bắt vồ mèo, gà, thỏ, thậm chí tấn công chó khác cũng khó huấn kuyện đấy. Bạn cần cho tiếp xúc hòa đồng với các loại động vật và nhiều người.

Vồ mèo là do chó, có phải do chủ ghét mèo đâu. Bạn nào có kinh nghiệm cho mèo và chó kết bạn xin tư vấn đi !

Mèo bú chó !

TaiVenh

Active Member
Happy - end.

TBV đã nhận ra lỗi của mình do vô tình gây ra. ACE khác cũng đã góp ý rất thiện chí.

TV xin phép các bác xóa hết các bài không liên quan tới chủ đề, trả lại topic cho chủ nhân nhé.

gnoulal

Member
chó nhà mình thì không "thịt" mèo mà vẫn mất mới đau chứ. từ khi mình gom đủ 4 con cứ khỏang 9-10h là chúng chơi trò "đánh trận" mỗi con 1 đầu giỡn với 2 con mèo. mình cũng yên tâm là mèo biết trèo sao chó bắt được.trước đây con rô tuy 1 mình đánh dạt 3 chó hàng xóm nhưng với mèo chỉ đùa thôi. vậy là trong 2 hôm hai con mèo to đẹp(vốn là niềm tự hào của chị mình)không hiểu vì sao biến mất không về nữa. chân dung bọn thủ phạm đây.

xoaykiem

Member
CHU .....CHOA........AAAA
Đẹp quá , hôm nào Chó sún qua nhà mình , mình tặng mèo cho