• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe chó phú quốc Trắng ( Nhà không muôi được chó màu mới ức)

tun_aca

Vietpet sponsor
Em cũng đang rất quan tâm vấn đề này. Chó 5 tháng có giấy VKA trên Nguyên Tắc là có ( Cha giấy VKA + Mẹ Giấy VKA = con Giấy VKA) nhưng thật sự thì Chưa Từng thấy ai post hay cho xem cái tờ giấy VKA của chó 5 tháng tuổi ngòai các con Đạt Công Nhận Giống trên 15 thang của anh em CLB HaNoi mà anh minh đã post nên nếu thật sự anh Có thì post lên cho em mở rộng tầm mắt.

Còn về phần Lỗi Đuôi mà có giấy VKA thì cũng bình thường mà anh (đối với chó trên 15thang) vì lỗi đuôi là lỗi nhẹ, chỉ cần con chó đó Đạt trên 50% thì nó sẽ được Công Nhận Giống thôi. Cái đuôi có lỗi cũng đâu có sao.

Riêng giống bulldog em đang nuôi con giòng cháu giống của các nhà Vô Địch Mỹ cũng lỗi tè le hột....me,xấu như con thú,bán ko ai thèm mua nhưng vẫn có giấy tờ được FCI,AKU,KCTH,VKA công nhận thuần chủng nè. Đâu có vấn đề gì đâu. Đâu phải cứ cha đẹp + mẹ đẹp = con Vô Địch đâu.

Nên không có con chó nào mà giống 100% bản tiêu chuẩn đâu anh ơi, chỉ có Lỗi nặng hoặc Lỗi Nhẹ thôi, được cái này thì phải thiếu cái kia chút chút. Và khi ra show thì con nào có "Phong Độ" ổn định + thể hiện tốt thì thắng giải thôi mà.

billadin

Member
Tiêu chuẩn chó phú quốc còn rất nhiều tranh luận chưa có hồi kết ....nhà bố mình nuôi 1con vện xám 5thang rồi tất cả đều chuẩn nhưng bố nhà mình bảo con này vẫn lỗi vì đuôi cong quá chạm lưng k đúng tiêu chí thuần chủng...=)) mà giấy tờ thuần chủng hản hoi%-(

Dạo này k thấy ra cv hả em ?

Chơi chó PQ phải học nhiều lắm em ạ , k thể cứ nghe nói nghe đồn rồi viết bừa lên cho vui được đâu . Tự nhiên mất cái gốc , mất đi cái căn bản ...

Thứ nhất . Về nội dung bản tiêu chuẩn chó PQ của VKA k có gì phải còn nhiều tranh luận chưa có hồi kết như em nói cả !

Thứ hai . K có cụm từ " tiêu chí thuần chủng " và " giấy tờ thuần chủng " như em đã dùng đâu .

Em có thể tìm hiểu kĩ về định nghĩa của từ CHÓ THUẦN CHỦNG , về khái niệm thế nào gọi là CHÓ THUẦN CHỦNG nói chung và CHÓ PQ THUẦN CHỦNG nói riêng nhé ! Còn rất nhiều điều mà e chưa thể biết ngay khi mới vào cuộc chơi . Nếu thực sự muốn chơi cho ra chơi thì nên gập gỡ ae đi trước , giao lưu học hỏi đã em hiểu chứ ? Kẻo lại gây ra những tranh luận k đáng có trong ae nuôi chó Pq .