• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe bé mèo British Shorthair và con của bé nào!

Góp vui 1 chút cho mọi người nhận xét tí nha :love struck:
Em yêu mèo từ nhỏ (rùi) rồi, và cũng đã từng nuôi kha khá các loại mèo. Tuy vậy giờ em chỉ còn 1 nhóc thôi (do bố mẹ không cho nuôi nhiều), nói là nhóc nhưng cũng nuôi được độ 5 năm (rùi) rồi ^^. Nhóc thuộc giống British Shorthair, tức Mèo Anh lông ngắn. Em chỉ đặt tên đơn giản là Miu Miu (thui) thôi. Miu béo lắm, được 4,5 ký rồi. Mới đẻ 1 lứa 6 nhóc thui.
Miu không thích ngủ với người, chỉ hay nằm dưới chân, và rất thích rúc vào tủ quần áo để ngủ. Đặc biệt hơn là không thể bế Miu quá 1 phút, vì bé sẽ giãy đòi ra, rất thích chạy nhảy. Đôi lúc em bắt gặp Miu rướn cả 2 chân lên gặm cỏ cơ. Miu có sở thích đứng trên tầng 2 ngó em rửa bát bên dưới. Dáng nằm của Miu rất đặc biệt, như người vậy, đôi lúc nằm ngửa ra để ngủ.
Em xin gửi ảnh Miu và cậu cả của Miu (tên Tom) để mọi người chiêm ngưỡng và cho nhận xét nha.

Đây là bé Miu (khoái nhất bộ lông của bé, mịn mượt không chịu được)

Dáng nằm độc đáo!

Rất điệu đà

Còn đây là bé Tom :) (có thể mọi người sẽ khó tin khi em nói là con của Miu, nhưng bố của Tom là 1 bác mèo Tây lông xù màu trắng)

Cảm ơn mọi người đã quan tâm, em xin post thêm nếu được yêu cầu, hưởng ứng.
Thân ái!:party:

Nhoc0206

Member
Up ảnh nữa đi bạn, đang xinh mà! Mẹ xám, bố trắng mà con lại đen thui ta? Mình thích con mẹ hơn, nhìn iu ghê! Sao bạn ko cho nó sinh nữa đi, mình xin 1 con :D

luden

Member
Miu xinh quá :D

thế đàn mèo 6 con này của Miu có phải mèo anh lông ngắn không bạn ?

Mình cũng đang muốn mua 1 em mèo anh lông ngắn :D

Up ảnh nữa đi bạn, đang xinh mà! Mẹ xám, bố trắng mà con lại đen thui ta? Mình thích con mẹ hơn, nhìn iu ghê! Sao bạn ko cho nó sinh nữa đi, mình xin 1 con :D
Về phần này là do gien quy định bạn à. Có thể bố đen, mẹ vàng nhưng lại sinh con trắng (do ông hoặc bà màu trắng), điều này hay thấy ở mèo ta.
Có thể do nhóc bố là không thuần chủng, nên gây tình trạng mấy nhóc kia đen sì. Mình nhớ bé Tom quá! Tự nhiên bị cho đi, thật là buồn. Hức hức.

Lông các bạn ý thì 1 đen xù, 1 đen không xù. Mèo nhà mình đang gào đực đấy, có ai muốn ghép giống không nào?

9669_9669

Member
Trời ơi mèo nhà bạn xinh quá đi mất.Nhìn miu có cái dáng ngồi đểu ko chịu được.Em Tôm màu lông cũng rất đẹp.Up ảnh các bé khác nữa đi bạn.Bé miu đẻ được 6 bé cơ mà.

cun0206

Member
Miu Miu nhà bạn xinh quá. lúc nào có thời gian bạn post hết ảnh mấy đưa lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé

Stormy

Làm quen bạn nhé,

mình nuôi 1 em lông dài màu đen giống hệt của bạn, hic, nhìn ảnh giật cả mình. Em nhà mình nè

meomum

Member
Mình xin ké topic ban nhé.cảm ơn nhiều lắm.
tình hình là con trai cả của mình hơn 4 tháng rùi, hiện nay khu nhà mình đang bị mất mèo nhiều lắm. Mình rất lo cho cháu, vi không nhốt không xích nó được.
Tuy thằng bé là mèo ta, lại la mèo mướp, nhưng nó có cái đuôi chìa khóa cụt, rất hi vọng lưu giữ được cho con cháu.
Bạn nào có con gái mèo ta, xin được kết thông gia. Cùng lắm không còn cách nào khác mình phải cho cháu đi tu suốt đời, huhu.
Cháu Ngọc Mướp: đuôi chìa khóa cụt nhé

Stormy

VÌ em đen quá nên rất khó chụp. Máy ảnh của mình lại bình thường, không phải máy xịn