• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khoe 1 em PQ

catsamac

Member
Chó của bạn đẹp đó. Đuôi và xoáy rất tốt. Nhưng bạn có nhầm không nếu 3 tháng mà 10 kg thì hơi "to"!

Nếu ba tháng mà được 10kg thì chắc bạn tính đó là ba tháng nuôi ở nhà mình. Bạn phải tính thêm rằng người ta đã nuôi tại nhà người ta được mấy tháng rồi chứ.

3 tháng là hiện đang ở nhà em đại ca ah , cho ăn hơi nhiều nên mập 1 chút , còn thắc mắc gì nữa ko

yennhi

Member
Xoáy con vàng trong lạ và cân đối nhỉ:-bd, theo em đoán con vàng khoảng > 5 tháng rồi, chứ 3 tháng mà 10 kg thì to quá, đoán vạy thôi chứ không phải mình chăm nên cũng ko rõ................................!

lulutoto

Member
xoáy con vàng có phải là xoáy boling kg? trông đẹp ghê...................................

dunghpengineer

bạn có đàn đó thật đẹp .con vàng có một trong những xoáy ít hiếm có .mình rất thích chó đen .sao bạn có toàn chó cái vậy định gây giống à.post thêm ảnh con đen đi cho anh em chiêm ngưỡng .mà bạn mua ở đâu vậy ,bao nhiêu t?

nha hoangphuong1512 nuôi lắm chó thế , tới 5 con , trong đó con vàng xoáy rất đẹp còn con đen tai dựng thì hình như hơi nùn

CENTIMET

Member
3 tháng nếu biết nuôi và chăm tốt có thể đạt trọng lượng 12kg là bình thường...Chuyện này chỉ nói lên tay nghề người nuôi thôi
Nếu ngày cho ăn 04 cử chính + thuốc men ( can xi và khoáng chất ) thì có thể sẽ có chó tốt to hơn
Nói chung là chăm sóc chu đáo sẻ đạt được

Về em vàng này, điểm độc đáo theo Cent thấy không phải là dạng xoáy gì...xoáy như vậy Cent không nhớ hết là đã gặp bao nhiêu con nữa..
Nhưng cái độc đáo của xoáy này là chiều dài khá hiếm.
Còn vài phân nữa đã đụng vào đuôi....nếu bạn để ý sẽ thấy ưu điểm này...dù rằng Cent cũng thấy được trên hình thôi.

Nếu dùng con vàng này nhân giống với con có xoáy dài qua vai.... và nó lưu lai được đặc điểm: dưới xoáy dài gần chạm đuôi .Trên thì dài qua vai...Rỏ ràng ( chó con) sẽ là 01 con chó PQ có giá trị
Cent từng có 01 con cái như vậy...đang nuôi để hi vọng được cái điều mà mình mong muốn

Thân ái!