• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoai có mèo mới rồi ...

Sáng nay, có cô bạn của mẹ K qua, đưa K 1 bé miu. em í bông lên, trắng tinh, có cái đốm đen đen trên đầu, nhìn yêu ơi là yêu :):love struck:
Em í về, nghịch ơi là nghịch, tự nhiên như ruồi ấy :)) em í mắc móng, gặm vỏ đĩa và phá phách các thứ :))
Nhưng mà em í quấn người lắm, cả nhà xích em í ra ngoài, em í gào lên, xong thả xích em ý cho vào nhà thì lại im, gét thế chứ lị :))
Ảnh tớ xin phép đưa lên sau, tại máy tớ hơi chập, hiện ko đưa ảnh lên được :p

mymyanh

Member
Chúc mừng K có em mới nha.Mau mau up ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng dung nhan em ấy đi nào!

à méo

Member
Trời! Tương lai thông báo một em mèo sắp cưỡi lên đầu bạn Khoai rồi đây! :p
Mau up ảnh cho tớ xem cái mặt em ý có bướng bỉnh không nào!

không, mặt em ấy hiền như cục đất í

em í láo lắm, ko cho chụp cái bản mặt ngô ngố :)) mặt em í giống thế này này >>

Tớ sẽ đưa lên vài cái ảnh nữa, nhưng để lần sau nhé, bây giờ em ấy chạy vào cái xó nào rồi, gọi ứ thèm ra :(
À, em ấy tên Bông nhé ( hình như trùng tên với mèo bạn nào đó thì phải :D )
Với lại cái em mèo bị ngã ấy, em ý lên cung trăng với chị Hằng rồi :( ( thế nên mẹ tớ mới tìm em này về )

chilan95

Member
Mặt em ý yêu quá ! Chết mất !!! Ko biết em ấy đang nhìn cái gì mà trông buồn phiền nhỉ :D

ko phải buồn đâu, mèo bé thì mặt nó thế, lớn lên ranh ma như quỉ :)) với lại em ấy là mèo bạn khác, chứ co phải mèo nhà tớ đâu, mèo nhà tớ có mỗi ảnh phần lưng á, vì vừa bấm máy cái em í đã vội che ngay cái mặt >> phát ghét :))
đây nhé, thêm mấy cái ảnh em ấy đây

à méo

Member
Mặt em ý thật là đáng yêu đó bạn! Chúc mừng bạn nhé! Mong rằng em ý sẽ ăn mau chóng nhớn, sống thật tình cảm nhé!

matsat

Member
Em miu nhà chị khoai xinh quá :D. Không biết ẻm đc mấy tháng tuổi rồi , con zai hay con con gái vậy hả chị ?:) . Mặt em ấy bụ bẫm ghê , chả bù chip nhà em mặt thì quắt nhưng cái mình thì to khủng bố :D. Chúc bé nhà chị ngày càng xinh xắn , khoẻ mạnh .

Cảm ơn bạn đã quan tâm. em nhà mình cũng ko bụ bẫm lắm đâu, tại cái lông xù làm mặt em ấy to lên thôi, chứ xả nước vào là em ý như cái que ây =)) em ấy được 2 tháng, là miu đực, khá ngoan, hay chuột và thông minh. mới ngày đầu về em ý đã làm cho cả nhà hoảng lên vì có xác con chuột con trong nhà, em ý đang ngồi canh cái xác vẻ hớn hở ^:)^ khổ chưa :silly:
Mỗi tội em ý ko quen ở 1 mình, thành ra bị xích lại 1 mình là em ý gào, cả đêm qua cứ phải chạy ra chạy vào nựng, sáng thì mở xích lôi tuột vào nhà >> thế mới im cho tớ ngủ :))

à méo

Member
Ừ, tớ cũng sợ nhất các em mèo là ở khoản...kêu :( Mình không làm nó yên tâm, nó đói, nó nhớ mẹ, nó nhớ nhà, động đực... - ti tỉ lý do để nó kêu vào...mỗi đêm +______+ Khổ ơi là khổ! Mỗi lần tha mèo con về mà có hiện tượng đấy, bố mẹ tớ thì không chịu được, tớ tòan phải bế em ý vào phòng ngủ cùng cho nó...kêu trong phòng chứ chả có cách nào bịt miệng nó lại cả! :(

Các bạn có cách gì cho nó im được chứ cách của bạn Khoai vất vả quá! :(

em í cứ quâ'n lấy mình thôi, quấn đuôi vào chân, cả ... mặt nữa :( xong nhảy lên máy, che màn hình, thỉnh thoảng lại hiện lên mấy dòng "bfsdui" ... của em ý viết ( tiếng mèo đấy, bạn nào dịch được ko :)) ), xong rúc vào người, mà chân thì bẩn ( do vừa lăn lộn dưới gầm giườing ) ... hichic ...
mà em ý cứ "meow, meow" giọng rất trẻ con, ko cáu nổi cái giọng này :D

lâu lắm mới quay lại nè ( do bị treo nick với lại mạng hỏng :D )
Sau đây là vài cái ảnh em nó, mong mọi người quan tâm:

[*Linh_ Mieu*]

Em miu nhà bạn nhìn mặt nghịch lên trông thấy đấy ^^ ! Lại còn lớn nhanh nữa chứ ! Nhìn iu ghê :x:x:x Em ý là girl hay boy thế bạn ? :D

huz huz ... mèo của bạn iêu quá :D mèo nhà tớ là đực đó, nhưng cứ gọi là "con bé" đi, quen gọi thế ròi, dễ thương lắm :D Thêm phát ảnh nhá:

chilan95

Member
úi . Trông em ấy lớn nhanh nhỉ :) mấy cái ảnh trước bé xíu hà .Nhìn cái mặt ghét chưa kìa ,sau này chắc có nhiều bạn gái lắm đây :p

[*Linh_ Mieu*]

Mắt em miu nhà bạn màu gì thế ? Màu xanh à ? Nhìn đáng iu quá đi ! Phải công nhận là bé nhà bạn lớn nhanh thật đấy ! Em ý được mấy tháng rồi hả bạn ?

à méo

Member
Trông cái mặt nó kìa! Báo hiệu (báo hại) một thằng đạp chai đó bác! :D Mắt sáng ngời, kiểu này các em phải xếp hàng dài dài đây!

con bé á ? 3 tháng rồi đó. mắt con bé màu đen chứ ko phải xanh, tại chụp ảnh thì mắt nó hơi đổi màu 1 chút :D
nhóc con hư lắm, quậy phá lung tung, tớ có nhiều ảnh của nó lắm, thêm mấy phát nữa nè:

Cảm ơn các bác đã quan tâm đến con bé nhà mình nhé ( đính chính lại, nó là con đực, nhưng thấy gọi "con bé" dễ thương hơn nên cứ gọi thôi :D )