• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khi nào mèo con mới đẻ biết ăn cơm

cuibapkaka1234

mèo nha tui đẻ 4 con ;;) dc khoảng 2 tuần rồi mà hình như mẹ nó hết sữa , mấy bạn cho tui hỏi nó có ăn cơm dc chưa , cơm với cá đó , huong dẫn giúp mình nhé

[zin]

Member
Hình như mèo khoảng hai tháng thì ăn cơm được rồi bạn ạ. Mà mèo con bụng yếu đừng cho ăn cá vội nha, dễ bị đi lỏng lắm.

mèo con bạn nên tập cho chúng ăn cơm với canh í , lấy nước canh chan với cơm , thêm xíu thịt bằm nguyễn ra cho mấy bé ăn . Nhớ cho uống thêm sữa :D

lynxchuppy

mèo nha tui đẻ 4 con ;;) dc khoảng 2 tuần rồi mà hình như mẹ nó hết sữa , mấy bạn cho tui hỏi nó có ăn cơm dc chưa , cơm với cá đó , huong dẫn giúp mình nhé
nếu mèo mới được 2 tuần thì chỉ nên cho các bé uống sữa thôi bạn ạ. Bạn có thể cho sữa vào lọ nhỏ mắt là các e ý có thể ăn được dễ dàng. Mà nên cho các bé uống sữa không đường bạn ạ :D

milkygirl6390

Active Member
mèo 2 tuần thì mới chỉ bú mẹ thui bạn ơi, cho uống thêm sữa ngoài nữa thì càng tốt...:D... mèo nhà mình 1 tháng tuổi mới bắt đầu cho ăn cháo thịt băm...:D... 1 tháng rưỡi là ăn cơm cá ngon lành luôn.

cuibapkaka1234

à mèo 2 tuần nhà mình , mình mua sữa vinamilk ko đường để ra dĩa cho nó uong dc ko các bạn