• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khi mua chó của ANHTHU1991 cần cân nhắc kĩ.

by yuri

Haizzzzz.Thật sự mình không muốn viết ra những câu thế này, chắc cũng có 1 vài bạn nghĩ này, nghĩ nọ, nhưng thực sự mình chỉ muốn các bạn mua chó không mua lầm thôi.
Hôm qua 26/02/2014 , mình có hẹn trước với chị này sẽ qua mua chó, khi đi qua vì hẽm khó tìm nên gọi điện hỏi thì chị ý trả lời : "E tự kiếm đi, chị không biết chị đang ở đâu nữa, chị bận lắm, phải ăn cơm".
Khi kiếm được nhà và tự chọn 1 bé cún, mình hỏi cẩn thận : "chị ơi! bao nhiêu tuổi, ăn được chưa và tiêm phòng như thế nào?"...
chị ấy trả lời : "ăn đc rồi, gần 1 tháng, 3 tháng hãy tiêm phòng"
Đem e ấy về, vui lắm, nhưng e ấy chẳng ăn gì cả, chỉ uống nước và bắt đầu đi cầu, cứ đi đên tận 00h30 ngày 27/06/2014..... mình sót lắm, vì không biết E ấy bị gì, cứ đứng coi E ấy đi vệ sinh và lau đít cho E ấy, rồi ngồi quan sát, thấy E ấy ị ra 1 đống sán, cứ ra hoài như vậy khoảng nữa tiếng đồng hồ, mình hoảng quá đi coi thú Y nào mở 24/24h nhưng không có, một hồi sau E ấy ra nhiều máu :(........... buồn.
Mình không trách Chị ấy gì hết, chỉ buồn là tại sao chó bị bệnh mà không nói để ngày hôm đó mình ẵm đi thú y luôn haizzzzzzzzzz
Các bạn nào có ý mua cho ở chị này thì cân nhắc và đưa đi bác sĩ sớm nhé :)

tantai456

vậy mà bạn cũng mua cho được @@!.....đi mua chó không biết đường vào gọi dt ko chỉ, nói cái giọng đó là mún đập vào mặt rồi...gặp mình là mình chửi xong mình về luôn chứ hok tới như bạn đâu

Theo mình nghĩ khi mua chó cần hỏi đường trước và chủ chó phải có thái độ niềm nở với khách hàng ( vì khách hàng là thượng đế )
- Tiêm phòng ca-rê chưa ? Parvo chưa ? và sổ lãi chưa ?
- Đã ăn cơm hay còn uống sữa ( ăn thức ăn gì )
- Chó mẹ, chó cha .
Vài điều kinh nghiệm của mình khi đi mua chó

by yuri

Thật sự là muốn mua một e cún cho đỡ buồn, tiền không có nhiều nên thấy bán rẻ cũng mua, vô mua thấy lanh lợi lắm, vậy mà,................

by yuri

TungNguyen011179 cảm ơn bạn nhé, thật sự là lần đầu đi mua chó và lần đầu khổ sở như thế này, cả đêm không ngủ được, e ấy ị tanh kinh khủng :( Sán ra đầy nhà, tới giờ mình vẫn sợ bị lây bệnh sán chó :( Nhưng giờ E ấy đã đi rồi haizzzzzzzzzz

cute

ham của rẻ là vậy đó , đã chấp nhận mua với cún giá 100k mà than trời trách phận , có thương iu cún đâu , thấy em bệnh ko dám đưa bé đi bsty , cho nó nằm chờ chết ... tốt nhất ko tiền thì đừng nuôi
bạn tưởng nuôi cún chỉ cho nó ăn thức ăn thừa , nuôi ko cần chích ngừa sổ lãi ...

cgamevui

Mời các bạn đọc câu truyện cười người lớn cực hay !

Định nghĩa "Ăn cơm trước kẻng"
Nhà ngoại giao định nghĩa:
- “Đó là một mối quan hệ đã đi vào chiều sâu”.
Huấn luyện viên:
- “Đó là việc các vận động viên đã tích cực tham gia thi đấu cọ xát, nâng cao kinh nghiệm”.
Nhân viên điện lực:
- “Đó là việc Công tơ điện bị phá kẹp chì”.
Đầu bếp:
- “Đó là hành động nếm thử một loại món ăn lạ mà trước đó chưa từng nếm”.
Nhà sản xuất xe máy:
- “Đó là thao tác kiểm tra chất lượng sản phẩm tương đương với việc chạy rốt-đa”.