• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khi Cho Lai 2 Giống Chó Khác Nhau ?

Duong_Anh

Member
Em có ý định lai GD với becgie (hoặc Rotti) thì thế nào ạ. Vốn là em muốn nó có thêm vẻ đẹp của GD và dữ rằn của Bẹc (or Rot) để coi và giữ nhà. Các bác có thể cho em những lời tiên đoán được không?

NguyenNhuThach

Active Member
Em có ý định lai GD với becgie (hoặc Rotti) thì thế nào ạ. Vốn là em muốn nó có thêm vẻ đẹp của GD và dữ rằn của Bẹc (or Rot) để coi và giữ nhà. Các bác có thể cho em những lời tiên đoán được không?
Sẽ có con đẹp,độc đáo,sẽ có con rất khôn,sẽ có những em rất to lớn và dữ tợn... và ngược lại,nhưng đa phần sẽ xấu,những em này bạn giải quyết ra sao?
Và "nghiên cứu" thì sẽ tốn nhiều thời gian,công sức với tiền của đấy.

Duong_Anh

Member
bác ơi, vơí e không có chó xấu. Họ hàng đã đăng kí đê giữ nhà hêt rồi, hoàn toàn chẳng ai biết chó em nuôi là chó gì. Và mọi ng cũng chỉ nghĩ là nó sẽ phối tự nhiên (với chó ta trong vùng) thôi.

Jecky

Member
không biết cứ cho lai tạo xuốt thế này thì tương lai các giống cho gốc của Việt Nam sẽ đi đến đâu, hiện ở Việt Nam không biết còn bao nhiêu giống cho giữ được nguyên bản chất của nó??????????????

vinhp0p83

Member
lai tạo cũng có nhiều điểm hay phết các bác nhỉ ví dụ như cậu bạn em thích golden lắm ko đủ dk để mua..mua đc 1 em mẹ golden lỡ đem lòng yêu bố chó ta.Đẻ ra 1 đàn đủ các kiểu dáng nhưng em nó vẫn có bộ lông golden khuôn mặt chó ta..đến nay đã 3 tháng sức khỏe em thấy tốt quá chả tiêm gì cả ăn thì linh tinh vẫn khỏe mạnh :D:D

Cứ đà này một thời gian ngắn nữa người việt nam ta sẽ tạo ra một dòng chó mới trên thế giới được gọi tên là:chó LHQ<liên hợp quốc> hay chó HBL<hầm bà làng>vì thực tế sau năm 1990 các bạn ra đường đã nhìn thấy sản phẩm chó Nhật+chó ta+chó linh tinh=chó Nhật Tân.xin lỗi ace nếu mình nói sai:(:)(:)((