• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khai sinh diễn đàn Vietbirds.com

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Vietbirds.com -Diễn đàn bồ câu chính thức chào đời

Thời gian thấm thoát trôi qua, thế là hơn 2,5 năm kể từ ngày 16/03/2008 bạn munlai31 mở phát súng đầu tiên trên Vietpet. Trong suốt thời gian đó, câu chuyện về bồ câu cứ thế mà phát triển không ngừng từng ngày từng tháng và từng năm. Từ vài người, số lượng thành viên yêu chim bồ câu tăng lên đến hàng trăm, chưa kể nhiều anh em sinh hoạt bên ngoài không tham gia diễn đàn. Rồi các buổi offline, anh em gặp gỡ đến việc xác định điểm show chim hàng tuần, rồi đến cuộc thi chim đua đầu tiên của Hội bồ câu Saigon. Diễn đàn không ngừng phát triển…

Nhờ có diễn đàn, anh em yêu bồ câu có cơ hội học hỏi, trao đổi, chia sẻ thông tin về chim câu trên toàn cầu. Anh em có cơ hội giao lưu kết bạn, vui chơi giải trí khắp mọi miền -“Tứ hải giai huynh đệ” :). Mọi người cùng niềm đam mê có được sân chơi lành mạnh, thoải mái sau những giờ làm việc căng thẳng trong cuộc sống…

Sự phát triển thành công của diễn đàn bồ câu là do công sức của tất cả của các anh em yêu bồ câu trong nước cũng như hải ngoại với một số anh em trên cả nhiệt tình như: cường nhỏ, Thangdovebi, dieuhuy, Tullyking, pigeoncrazy … bên cạnh sự đồng hành, hỗ trợ của Ban quản trị diễn đàn Vietpet trong đó phải kể đến BUBBA và anh Greenvet_hanoi.

Qua đây cũng xin cám ơn sự hỗ trợ nhiệt tình trong thời gian qua của Ban quản trị Vietpet, nhất là BUBBA và anh Greenvet_hanoi! Chúc diễn đàn Vietpet luôn không ngừng phát triển :-bd.

Và cũng đến lúc diễn đàn bồ câu trưởng thành, tự khẳng định mình, được sự đồng thuận của đa số các bạn yêu chim câu đưa thư cùng sự tài trợ hết mình về vật chất và tinh thần, hỗ trợ kỹ thuật ban đầu của bạn Flyer_newbie cùng một số anh em tham gia điều hành diễn đàn (HOANGHUNG_HP, Chấn PG, Vuanh, haohao), chung tay trình làng diễn đàn bồ câu chuyên nghiệp http://vietbirds.com .

Từ đây, diễn đàn bồ câu lại sang trang mới cùng với bao hoài bão, dự tính như xây dựng tiêu chuẩn một số chim made in Vietnam, xây dựng phương cách đua chim bài bản nhất, nhập giống chim, tham gia hiệp hội bồ câu quốc tế … và sự thành công hay thất bại cũng phụ thuộc hoàn toàn vào các bạn yêu chim câu đưa thư, các bạn nhé! Vì sự phát triển của chim câu Việt nam, vì niềm tin có chim câu vươn ra thế giới, các bạn hãy đoàn kết cùng nhau xây dựng, phát triển hơn nữa phong trào chơi chim câu các bạn nhé!

Vào lúc 20h10 ngày 20 tháng 10 năm 2010, http://vietbirds.com chính thức khai sinh (2010.2010.2010), rất mong các bạn gần xa yêu chim câu đưa thư tham gia diễn đàn, cùng nhau xây dựng Vietbirds trở thành diễn đàn bồ câu chuyên nghiệp, tạo sân chơi lành mạnh cho mọi người, các bạn nhé!

TM.Ban Quản Trị Vietbirds.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Xin chúc mừng Vietbirds.com !

Xin chúc mừng Vietbirds.com !

Khoảnh khắc lịch sử: 20h10 ngày 20 tháng 10 năm 2010 khai sinh Vietbirds.com. Đại hỷ! Đại hỷ! Xin chúc mừng các bạn !

Chúng tôi tự hào về các bạn, về sự ra đời của Vietbirds.com mở ra một trang sử mới cho thú chơi chim đặc biệt là bồ câu của Việt nam ngang tầm, sánh vai với đảng cấp quốc tế.

Chúng tôi luôn bên cạnh các bạn. Chúc Vietbirds.com bay cao, bay xa như những cánh chim câu kỳ diệu.

Màn thả chim truyền thống của HOANG HUNG_HP khai mạc Festival Vietpet 2010.

thang_Q5

Active Member
Chúc mừng vietbirds.com ra đời

Chúc diễn đàn Vietbirds.com càng ngày càng lớn mạnh .Sánh vai cùng đẳng cấp quốc tế .

Chúc Mừng >:D<.Chúc Mừng >:D< .Chúc Mừng >:D<.​

iuuuui

Member
Mong Vietbird phát triển nhanh chóng và có nhiều thành viên !
Xin chúc mừng