• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khẩn cấp,3 em mèo bé cần tìm nhà gấp

Status
Không mở trả lời sau này.

hana04nt

Member
Mọi người ơi có ai muốn nhận nuôi mèo bé không giúp tớ với.
Nhà bác tớ có em mèo mới đẻ 4 bé, bây giờ được hơn 2 tháng tuổi rồi.Ngoan lắm.Nhưng bây giờ đến tuổi nghịch của bọn nó rồi nên 4 đứa nó cứ uỳnh uỳnh ra, nhà bác tớ lại làm thuốc nên không nuôi nhiều được,bác tớ không muốn giữ nữa.Tớ đã đón 1 em về rồi,không thể đón thêm được nữa vì nhà tớ đang có 3 đứa rồi,tớ thì đi suốt nên không chăm cả đàn được.Bác tớ thì cứ kêu không cho được nhanh nhanh lên thì bác tớ đem thả ra ngoài đồng cho nó đi hoang tự kiếm ăn.Nghĩ mà thương.Tớ lại ra sức xin với mẹ tớ đón bọn nó về nhưng Thối nhà tớ nó cứ thấy mèo con là nó cho bú(chưa đẻ em bé-cho bú nên bị rồi loạn hoocmon.Khổ quá cơ) nên thật sự tớ không thể đón thêm được
Bạn nào muốn nhận nuôi em nó thì làm ơn giúp tớ nhé.Mẹ nó ngoan lắm, có rán cá trước mũi cũng chả đả động gì,chả bao giờ biết ăn vụng, cho gì cũng ăn được hết.Em tớ đón về cũng thế.Cả ngày chả kêu ca gì hết.Chắc mấy đứa kia cũng sẽ thế thôi.
Hiện giờ đang còn 2 em trai 1 em gái.1 em thì vằn vằn hết toàn thân luôn.1 em thì vằn vằn ở trên thôi(nhìn từ trên xuống thì tưởng vằn hết nhưng thật ra dưới bụng là màu trắng),chỗ gáy thì màu trắng 1 ít,trông như mặc áo may ô í.Còn lại 1 em gái thì lông giống em vừa rồi nhưng mà nhìn từ trên không có trắng tí nào,tớ toàn gọi là mặc quần áo liền.Em này thì đuôi hơi cụt cụt tí,trông ngộ lắm.(hơi hơi tí thôi chứ không phải cụt hẳn như đuôi cộc đâu nhé)--Xin lỗi bạn Duy Anh vì trước đã nói giữ em này lại cho ấy nhưng mà tớ không nuôi em í thêm được 1 tháng nữa để chờ ấy nên đành cho đi vậy.Nhưng mèo nhà bạn tớ mới đẻ nếu ấy muốn thì 1 tháng rưỡi nữa tớ xin em đấy cho ấy,cũng xinh lắm í.
Cả mấy đứa đều ngoan mà tình cảm lắm.Y như mẹ nó.Cả ngày chả thấy kêu ca tiếng nào.Mọi người giúp tớ nhé.
Em xin lỗi vì cho mèo mà post vào đây nhưng em thấy bên Box rao vặt chủ yếu là chó nhiều hơn chứ ít mèo nên sợ mọi người không để í.Với cả post vào đây em thấy yên tâm hơn ạ.

hana04nt

Member
Mèo ta thôi ấy ơi,không phải mèo xù gì đâu.Nhưng chúng nó ngoan và tình cảm lắm.
Cứ nhắn tin vào hòm thư trên 4rum cũng được ấy ạ.Tớ có chụp ảnh chúng nó rồi nhưng mà thẻ nhớ của tớ bị virut phải format lại mất hết cả rồi.
Sẽ sớm có ảnh thôi

tớ yêu mấy em mèo lắm ý, nhưng mama tớ chỉ thích mèo tây xù thôi :( chán thế. giá mà tớ đem được mấy em ấy về nuôi nhỉ :( chúc các em ấy sớm tìm được chủ thích hợp nhé :(

=MrMe0=

Member
tớ ko đủ post để send pm.bạn còn em nào ko tớ muốn xin 1 em đực để làm bạn với em phởn nhà tớ.Tớ ở hn.Có j bạn liên lạc với mình qua Ym meo_oi_yeu_meo hoặc phone 0936535380 nha :-s

hana04nt

Member
Thank bạn meo.Tối nhớ sang đón em nó nhé.
Còn 2 em nữa mọi người giúp tớ nhé.
Mau mau mau mau

hana04nt

Member
Mọi người có ai muốn nuôi mèo giúp em với nhá
Hôm nay mưa không biết bạn Me0 có đến đón em nó được không
Còn 2 em nữa 1 trai 1 gái ai muốn nuôi nhắn cho tớ nhé

=MrMe0=

Member
giời ơi là giời.Mang em mướp toàn thân về thì đanh đá quá :-s.Suốt ngày gằm ghè cả em phởn nhà tớ.Mà phởn thì lại nhát.Tớ bế nó mà có mùi em phởn là y rằng lại gằm ghè.Nhốt 2 đứa chung phòng 2 ngày nhưng ko khá là mấy.Chắc tớ ko nuôi nổi em này mất.Em này chắc chỉ nuôi được 1 mình thôi.Vì thích làm chủ trong nhà mà .Có khi tớ đem đổi em khác vậy :((.Mặc dù nhìn em ý rất đẹp nhưng thế này chắc em phởn phải bỏ nhà ra đi.Toàn bị em này doạ chạy mất dép đói mới dám về ăn.

hana04nt

Member
Ôi ấy ơi không phải thế đâu.Mèo mới về mà nhà có 1 em rồi thì bao giờ chả khè nhau hả ấy.Đấy là bản năng của nó thôi.Vì về nhà mới lạ nhà mà lại có 1 em mèo ở đấy rồi thì em nó sẽ sợ.Mấy đứa nhà tớ lúc tớ mới đón về đứa nào chả thế.Ngay cả chị Pumpkin đón Lucy về mấy đứa cũng khè nhau chán chê mới quen được mà
Chỉ vài hôm em nó quen nhau là chơi với nhau ngay thôi mà.Đừng lo

mèo ta hả bạn, bạn cho ít thông tin về hình dáng màu sắc em nó đi, mình muốn xin 1 em đực. nhà có 1 em lab rồi nhưng chắc lab + mèo cũng thân thiện nhỉ :D

=MrMe0=

Member
thế làm thế nào cho chúng nó thân nhau bây h.Vì phởn tớ cho ở ngoài sân còn bún (tớ đặt nó là bún) thì cho gần phòng wc.Nếu cho bút ra ngoài cùng phởn thì phởn lại sang nhà hàng xóm ngủ còn bút thì cũng ko nằm trong ổ.TỚ chả biết làm nào cho chúng nó làm quen cả.Vì em phởn nhát lắm lắm.Hix.

Thôi tớ cứ nuôi 1 thời gian xem thế nào.Nếu chúng nó ko thân được thì chắc là nhờ ai nuôi hộ vậy

hana04nt

Member
@Meo:Ấy cứ yên tâm nhiều thì 1 tuần là chúng nó quen nhau thôi.Nhưng ấy cứ tạo điều kiện cho 2 đứa nó chơi với nhau í.Ấy đem cả 2 đứa nhốt vào phòng cùng nhau,ban đầu thì em nó khè nhau chán chê rồi quen nhau ngay í mà.Phởn nhà ấy có màu đẹp ghê
@hobao:em trai nữa màu cũng vằn nhưng mà trông như mặc áo may ô ấy ạ.Phía trên thì màu vằn,2bên vai lại màu trắng trông đúng như kiểu mặc áo may ô í.Phía dưới bụng thì màu trắng.Mấy đứa nó ngoan lắm.
PS:Mới bắt mèo về thì em nó thường lạ nhà,và nếu nhà có nuôi mèo rồi thì 2 đứa nó sẽ khè nhau vì chưa quen.Mọi người đừng lo nhé vì chỉ 1 thời gian em nó quen là ổn ngay thôi mà.Còn 1 em trai 1 em gái mọi người giúp tớ nhé.Xin lỗi vì dạo này tớ bận quá không lên nhà chị tớ chụp ảnh em nó được

=MrMe0=

Member
uh.Phởn nhà mình nó hình như lai xiêm hay sao ý.Vì toàn thân giống y hệt xiêm nhưng mặt ko đen lắm.chỉ hơi hơi đen thôi.Mỗi tội nhát chết.Phởn mình mua ngoài chợ .Lúc mới về kêu to inh ỏi.Chưa nuôi con mèo nào kêu to như nó.Dã man.H thì chả thấy kêu.Toàn trốn đi chơi.Cứ nghe thấy mình xột xoạt gói me-o là mò về ăn.há há.tớ đang cho 2 đứa nó ra ngoài rồi.Để xem xem có gần nhau được ko :((

Hix, vậy à mình cứ tưởng đó là em mới mang về chứ, định qua xin. Ăn quả tưởng mất rồi.
Mong 2 em mèo mau thân nhá.

=MrMe0=

Member
em bún này có vẻ thích khè quá nhỉ.Tớ bế mà cũng khè.Cứ đi ngang qua chỗ phởn nằm là lại khè.Chắc phải tìm chủ mới cho em quá :((

Status
Không mở trả lời sau này.