• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

KenTon biểu diễn 1 số kỹ năng mới học

tran van hoan

Active Member
Trước tiên là cái bản mẹt của nó cái đã hì hì..

Theo đúng hẹn 3 ngày với bác Bưởi là sẽ dạy được KenTon bài thi của IPO , mà giống Clip cô gái người Á Châu bên Đức dạy con Boss , còn tiết mục nhảy qua xà hay nhảy cao về sau em mới dạy , bây giờ em chủ yếu dạy nó hòa nhập xã hội 1 cách tốt nhất , và nghe lời chủ 1 cách vui vẻ :D , cái khó khi dạy kenTon là độ tập chung vào chủ chưa cao vì thời gian ở với chủ mới chưa được lâu , tính đến hôm nay là KenTon về đến Việt Nam tròn 1 tháng 18 ngày , mà KenTon lại là chó đã lớn và được 16 tháng tuổi rồi . nếu như nuôi từ bé thì độ tập chung cao độ vào chủ sẽ cao hơn .

Clip cháu nó làm bài tập : http://www.youtube.com/watch?v=VYLw8o6eZA8&feature=youtu.be
hè hè .. anh em vào chém tí cho vui để cho cháu nó mau tiến bộ .

Bác Thành Jonhsam là người chứng kiến cháu nó gần như đầu tiên khi mình mới bắt đầu dạy nó , hè hè ...:)):)) bác Thành thấy cháu nó có tiến bộ không ? khà khà ..:)):))

Mit2011

Member
Chém này... dao sắc lắm đấy nhé.. cả anh Hoan và Kenton... giơ cổ ra nào
Nhà Mít cũng hẹn...3 tháng nữa Bean sẽ "đi lại" được như vậy...
Không theo nổi anh Hoan và Kenton thì cố lấy cần cù bù thông minh vậy...
Hì...

.

vanglai213

Active Member
Trước tiên là cái bản mẹt của nó cái đã hì hì..

Theo đúng hẹn 3 ngày với bác Bưởi là sẽ dạy được KenTon bài thi của IPO , mà giống Clip cô gái người Á Châu bên Đức dạy con Boss , còn tiết mục nhảy qua xà hay nhảy cao về sau em mới dạy , bây giờ em chủ yếu dạy nó hòa nhập xã hội 1 cách tốt nhất , và nghe lời chủ 1 cách vui vẻ :D , cái khó khi dạy kenTon là độ tập chung vào chủ chưa cao vì thời gian ở với chủ mới chưa được lâu , tính đến hôm nay là KenTon về đến Việt Nam tròn 1 tháng 18 ngày , mà KenTon lại là chó đã lớn và được 16 tháng tuổi rồi . nếu như nuôi từ bé thì độ tập chung cao độ vào chủ sẽ cao hơn .

Clip cháu nó làm bài tập : http://www.youtube.com/watch?v=VYLw8o6eZA8&feature=youtu.be
hè hè .. anh em vào chém tí cho vui để cho cháu nó mau tiến bộ .

Bác Thành Jonhsam là người chứng kiến cháu nó gần như đầu tiên khi mình mới bắt đầu dạy nó , hè hè ...:)):)) bác Thành thấy cháu nó có tiến bộ không ? khà khà ..:)):))
Ôi kiểu này thi IPO chắc chỉ có 5 tháng là kẻnton hoàn thành chắc chắn được hết. QUá tốt luôn , ai ngờ cái con cứng đầu này lai hợp với anh Hoan :D:D:D ,Mà cái màn giữa ko có điều khiển bằng tay từ xa trong IPO nha bác Hoan , trong IPO chỉ hô bằng giọng nói thôi .Em nghĩ đây là Bước đầu rất tốt của cả chủ lẫn chó, đánh giá chủ dáng đi rất chuẩn thái độ dứt khoát với chó .Đánh giá chó rất điềm đạm nghe lời ,Bài đi sát thế này là được 80% rồi anh Hoan à, cố gắng tập thêm màn hòa nhập xã hội kiếm thêm 5 đến 6 người đứng quây tròn , rồi chủ và chó đi qua là thành công 100% .

vanglai213

Active Member
Chém này... dao sắc lắm đấy nhé.. cả anh Hoan và Kenton... giơ cổ ra nào
Nhà Mít cũng hẹn...3 tháng nữa Bean sẽ "đi lại" được như vậy...
Không theo nổi anh Hoan và Kenton thì cố lấy cần cù bù thông minh vậy...
Hì...

.
Anh Mít nghĩ xem phương pháp sát chân của riêng mình xem sao. Em nghĩ chả mất đến thời gian đó đâu anh .Trong vòng 3 tuần là làm được như Kenton ^^,dậy chó tập trung với đồ trước anh à .Ku Bin nhà anh không được tập trung lắm trong việc này .

john-sam

Member
To Tranvanhoan: Cứ đà này cuối năm là tết bác Hoan à. kenton được như vậy là quá nhanh đó, hơn 1 tháng về VN, vừa thân hòa vừa học các bài như vậy là quá ok. Khoảng 2>3 tháng nữa chả biết được thế nào mà lần với Kenton và bác Hoan này đây, đúng là đam mê HL.
HL tại đó người đi lại nhiều, xe cộ ầm ầm cả tiếng xe cứu thương nữa thế mà Kenton vẫn tập trung thực hiện được bài là quá tốt.
Mà bác Hoan dạo này cũng tiến bộ quá còn gì, thần thái, đi đứng, ra lệnh thế là đẹp rùi đó.(tay không còn ve vẩy như lên đồng nữa) hehehehehe...............
.Cố lên Thái Bình Dương.

john-sam

Member
Sân chơi này cần có sự ghanh đua nhau để cùng phát triển, ngày càng phát triển. ACE cùng trong CLB học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau, cùng đúc kết kinh nghiệm để có bài tập phù hợp với chó của từng người. Cùng nghiên cứu và tranh luận, tham khảo trên Youtubi để tìm ra chân lý, không lý do gì mà người Vn lại thua nước ngoài, không được toàn diện thì cũng phải được 9/10 chứ nhẩy.
Bác Hoan chuẩn bị bàn ghế để thu nhận những người mang giấy bút đến xin học hỏi kinh nghiệm HL là vừa.
Heheheh. đùa cho vui tý các bác nhé.
Chúc các bác khỏe.

Mit2011

Member
Anh Mít nghĩ xem phương pháp sát chân của riêng mình xem sao. Em nghĩ chả mất đến thời gian đó đâu anh .Trong vòng 3 tuần là làm được như Kenton ^^,dậy chó tập trung với đồ trước anh à .Ku Bin nhà anh không được tập trung lắm trong việc này .
Bean được dạy theo chủ đích của anh rùi...
Em biết tại sao người ta quy định tuổi chó thi IPO không? xem lại quy định thì em sẽ hiểu ngay tại sao anh cần ít nhất 3 tháng nữa.. (nói thế là hơi ẩu và chủ quan vì đúng ra cần nhiều hơn 3 lần con số đó cơ)....

.

Kenton học nhanh thật đấy ạ, Nhà cháu mới đón Khan về, cố gắng 2 tuần nữa hoàn thành công việc để có thời gian dậy Khan , rồi lên khoe hàng với bác Hoan

bưởi

Member
To Tranvanhoan: Cứ đà này cuối năm là tết bác Hoan à.
...Mà bác Hoan dạo này cũng tiến bộ quá còn gì, thần thái, đi đứng, ra lệnh thế là đẹp rùi đó.(tay không còn ve vẩy như lên đồng nữa) hehehehehe...............
.Cố lên Thái Bình Dương.
Đọc những dòng cuối thấy khoái ơi là khoái .

Ông bạn này qua là can đảm có thừa .
Dù gì cũng phải cẩn thận , coi chừng hắn ...chém cho đấy .
____

__
@ Ông Hoan : Kenton đã hơi bị béo rồi . Đừng quên "bài tập đói " đối vơí huấn tập .B/ qua bóng nên tìm cách làm dài dây và chỉ dùng mọt tay trái để điều khiển để qua bóng nằm ở nách , giao chuyển vơí bànttayy qua sợi dây. Bàn tay hơi giơ ra cao trên đầu chó, qua bóng nằm trong nách . Khi choải tay ra qua bóng rơi xuống lườn bụng và hô chó táp bóng ngay . Đó là kỹ thuật làm cho đầu chó lúc nào cũng hường mắt nhìn vào nách /vai ngươì dẫn .

tran van hoan

Active Member
Đọc những dòng cuối thấy khoái ơi là khoái .

Ông bạn này qua là can đảm có thừa .
Dù gì cũng phải cẩn thận , coi chừng hắn ...chém cho đấy .
____

__
@ Ông Hoan : Kenton đã hơi bị béo rồi . Đừng quên "bài tập đói " đối vơí huấn tập .B/ qua bóng nên tìm cách làm dài dây và chỉ dùng mọt tay trái để điều khiển để qua bóng nằm ở nách , giao chuyển vơí bànttayy qua sợi dây. Bàn tay hơi giơ ra cao trên đầu chó, qua bóng nằm trong nách . Khi choải tay ra qua bóng rơi xuống lườn bụng và hô chó táp bóng ngay . Đó là kỹ thuật làm cho đầu chó lúc nào cũng hường mắt nhìn vào nách /vai ngươì dẫn .

kenton nó béo là em thúc nó lên đấy anh ạ . em cố gắng cố hết sức xem nó sẽ đạt được bao nhiêu cân lượng tối đa .

anh à kỹ thuật anh vừa chỉ bảo em rất đúng em sẽ ghi nhớ . và cũng kỹ thuật này em xem rất kỹ cô gái người Tiệp dạy con malinois , và cô gái đó là thần tượng của em luôn. hì hì ... vì dù sao cô gái đó cũng training thực tế cho mình biết các kỹ năng nhìn thấy để mình học hỏi anh ạ . em phải cám ơn cô gái này đã cho em biết được thế nào để con chó tập chung vào chủ .

hè hè .... có sứng đáng là em anh BÒNG không ??????? khà khà .......

vanglai213

Active Member
Bean được dạy theo chủ đích của anh rùi...
Em biết tại sao người ta quy định tuổi chó thi IPO không? xem lại quy định thì em sẽ hiểu ngay tại sao anh cần ít nhất 3 tháng nữa.. (nói thế là hơi ẩu và chủ quan vì đúng ra cần nhiều hơn 3 lần con số đó cơ)....

.
Phần này em chưa hiểu ý anh Dũng nói,Huấn luyện phần này từ cấp độ sơ sinh vẫn được mà anh ?chó để đủ thì IPO thì cũng qui định tháng tuổi, đã trải qua quá trình xét tuyển chó sơ sinh, chó nhỡ rồi mới đến thi đấu làm việc mà anh ?Nếu đề ra mục đích luyện tập bài này thì 3 tuần nếu đúng phương pháp ...Sao cần phải 3 tháng , em không hiểu ý anh nói 3 tháng nữa nó đủ tuổi thi đấu ? hay là gì ?

Mit2011

Member
Phần này em chưa hiểu ý anh Dũng nói,Huấn luyện phần này từ cấp độ sơ sinh vẫn được mà anh ?chó để đủ thì IPO thì cũng qui định tháng tuổi, đã trải qua quá trình xét tuyển chó sơ sinh, chó nhỡ rồi mới đến thi đấu làm việc mà anh ?Nếu đề ra mục đích luyện tập bài này thì 3 tuần nếu đúng phương pháp ...Sao cần phải 3 tháng , em không hiểu ý anh nói 3 tháng nữa nó đủ tuổi thi đấu ? hay là gì ?
hì... em muốn biết hả?.... mai chat anh nói cho....
Đọc lại bài "bạn nuôi Malinois để làm gì?" nhé...

.

phamhuyhoang

Active Member
^_^ càng ngày trình độ của anh Hoan già lại càng lên tay rồi ^_^ hôm nào anh huấn luyện giúp em con tây tạng được như Kenton được không ạ ^_^ ?

bưởi

Member
kenton nó béo là em thúc nó lên đấy anh ạ . em cố gắng cố hết sức xem nó sẽ đạt được bao nhiêu cân lượng tối đa .

anh à kỹ thuật anh vừa chỉ bảo em rất đúng em sẽ ghi nhớ . và cũng kỹ thuật này em xem rất kỹ cô gái người Tiệp dạy con malinois , và cô gái đó là thần tượng của em luôn. hì hì ... vì dù sao cô gái đó cũng training thực tế cho mình biết các kỹ năng nhìn thấy để mình học hỏi anh ạ . em phải cám ơn cô gái này đã cho em biết được thế nào để con chó tập chung vào chủ .

hè hè .... có sứng đáng là em anh BÒNG không ??????? khà khà .......
a/ Kenton phải hãm lại Hoan ạ . Bộ mông đã có biểu hiện "xàng xê " rồi. Cố , vai đã lộ mỡ . Béo kiểu này là phi thể thao. Tập cũng khó hơn . Kenton còn chừng ba bốn tháng nữa sẽ hết lớn . ba tháng nữa Nó maxi 33 là vừa , nặng cân hơn không ích gì . Vơí dạng béo này , dân chuyên nghiệp họ thảng tay trừ đi hai ba kg thừa, không được coi là cân lượng Malinois nghiệp vụ /thẻ thao . Được coi là chó cảnh kiểng .
b/ Con chó luốn ngước mắt nhìn chủ khi đi nước kiệu sát chân thường được dạy bằng cách có tuí mổi nhử , vừa đi , chó con vửa được cho ăn mồi từ chiếc túi bên tay trái ngươì chủ .Đối chó lớn ngươì ta dùng qua bóng tenis móc dính chặt vào một sợi dây chừng 1 m2. Qua bóng được điều khiển CHỈ BẰNG TAY TRÁI sao cho lúc thì nằm trên vai , lúc thì nằm trong nách . Từ hai vị trí đó chó sẽ vươn cổ táp trái banh khi trái banh rơi (hay vờn ) qua trước tầm mát chó . Bài này ngươì ta tập một mình cho thao tac bóng nhau-én nhuyển . sau đó mơí tâp vơí chó Ở TƯ THẾ ĐỨNG . Sau khi chó biết qua bóng thường hay nằm ở vị trí nào và lệnh bắt bóng được phát ra khi nào , biét một cách chính xác đến độ chó cứ ngối xuống chân chủ là mắt ngước tìm qua bóng ...ngươì ta mơí ra sân tập , tập bằng bài đi sát chân . bát kỳ chó lớn hay chó nhỏ , đều phải có mổi thưởng thì cái đuôi của nó mơí đúng yêu cầu của sân Ring : vui vẻ hớn hở .
Bài này không có bên giáo trình cảnh khuỷen bảo vệ .

tran van hoan

Active Member
^_^ càng ngày trình độ của anh Hoan già lại càng lên tay rồi ^_^ hôm nào anh huấn luyện giúp em con tây tạng được như Kenton được không ạ ^_^ ?

Hè hè ..:)) ông em cứ trêu anh . em dạy còn hơn anh nhiều ý chứ , lúc em đã HL giỏi rồi thì anh đã biết mù tịt gì về HL đâu . chẳng qua em nuôi nhiều quá nên không dành tâm huyết hết cho 1 con thôi , chứ em mà quyết tâm dạy một con thì các anh em lại ngả mũ kính phục luôn ấy chứ

tran van hoan

Active Member
a/ Kenton phải hãm lại Hoan ạ . Bộ mông đã có biểu hiện "xàng xê " rồi. Cố , vai đã lộ mỡ . Béo kiểu này là phi thể thao. Tập cũng khó hơn . Kenton còn chừng ba bốn tháng nữa sẽ hết lớn . ba tháng nữa Nó maxi 33 là vừa , nặng cân hơn không ích gì . Vơí dạng béo này , dân chuyên nghiệp họ thảng tay trừ đi hai ba kg thừa, không được coi là cân lượng Malinois nghiệp vụ /thẻ thao . Được coi là chó cảnh kiểng .
b/ Con chó luốn ngước mắt nhìn chủ khi đi nước kiệu sát chân thường được dạy bằng cách có tuí mổi nhử , vừa đi , chó con vửa được cho ăn mồi từ chiếc túi bên tay trái ngươì chủ .Đối chó lớn ngươì ta dùng qua bóng tenis móc dính chặt vào một sợi dây chừng 1 m2. Qua bóng được điều khiển CHỈ BẰNG TAY TRÁI sao cho lúc thì nằm trên vai , lúc thì nằm trong nách . Từ hai vị trí đó chó sẽ vươn cổ táp trái banh khi trái banh rơi (hay vờn ) qua trước tầm mát chó . Bài này ngươì ta tập một mình cho thao tac bóng nhau-én nhuyển . sau đó mơí tâp vơí chó Ở TƯ THẾ ĐỨNG . Sau khi chó biết qua bóng thường hay nằm ở vị trí nào và lệnh bắt bóng được phát ra khi nào , biét một cách chính xác đến độ chó cứ ngối xuống chân chủ là mắt ngước tìm qua bóng ...ngươì ta mơí ra sân tập , tập bằng bài đi sát chân . bát kỳ chó lớn hay chó nhỏ , đều phải có mổi thưởng thì cái đuôi của nó mơí đúng yêu cầu của sân Ring : vui vẻ hớn hở .
Bài này không có bên giáo trình cảnh khuỷen bảo vệ .

Vâng em biết là nó hơi béo , nhưng em cũng chỉ hơi cố xem nó đạt hết cân lượng là bao nhiêu thôi . tầm 33kg-35kg là quá đẹp với em rồi . 2 hôm nay em rèn thể lực nó rất tốt anh ạ . trung bình em cứ cho nó bơi hồ khoảng 30 phút trở ra, bây giờ nó bơi rất tốt rồi chứ không như hôm đầu em pots Clip lên nữa , và cứ mỗi lần nó bơi là cứ tầm 30 phút trở ra và bơi liên tục , có vẻ kenton đã thích bơi rồi muốn nó bơi vào bờ bây giờ lại phải dụ nó . mà bơi lâu như vậy mà lên bờ vẫn chạy nhảy rất ác không tỏ ra mệt mỏi vì đã bơi ở dưới hồ rất lâu . công nhận từ hôm em cho nó bơi liên tục như vậy em thấy sức khỏe của nó sung hơn thật

không biết cho bơi nhiều như vậy cơ bắp có lên cuồn cuộn hay không ? nhưng bây giờ em nhìn thấy bắp đùi sau của nó đã nộ độ vồng và có múi cơ chạy theo thớ đùi rồi .